Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kiemtracxu

Làm thế nào để tắt dòng"PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" khi IN

Các bài được khuyến nghị

lỗi này mình gặp rùi, do cài đặt sai, chỉ cần cài lại và chú ý không nên chọn education là ok, nhưng muốn cài đặt lại thì phải cài lại win luôn, vậy mới khổ.

Sao mất công cài lại Win làm chi, chỉ cần gỡ bỏ thằng Cad triệt để (Program files, registry,.. ) bất kì folder nào có chữ autodesk xóa tiệt sau đó cài lại cad là ok.

Phiên bản cad 2008 cũng vậy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Các cao thủ cho mình hỏi, cách lưu sang *.DXF hồi trước thì được nhưng đến bây giờ thì lại không được nữa, mình đã thử với tất cả máy ở công ty và cả ngoài tiệm in nữa mà không sao làm mất dòng chữ đó được, kể cả những người đã từng khắc phục được cũng bó tay luôn. Đây là file của người làm điện nước, mình mang đi in mà sửa cũng không được. Anh em chỉ cách khắc phục với

http://www.cadviet.com/upfiles/file_loi.rar

Tôi dùng CAD2004 vẫn sửa được lỗi của bạn. Vấn đề này tôi cũng đã trả lời ở Topic khác, bạn seach thử xem.

Đây là file .dxf: http://www.cadviet.com/upfiles/2/new_block.dxf

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

khi mình in bản vẽ bị hiện dòng chữ " produced by an autodesk educational product" ở 4 góc của bản vẽ!Bạn nào biết chỉ mình cách tắt nó đi nhé!Cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khi mình in bản vẽ bị hiện dòng chữ " produced by an autodesk educational product" ở 4 góc của bản vẽ!Bạn nào biết chỉ mình cách tắt nó đi nhé!Cám ơn nhiều

bạn gõ dòng 'produced by an autodesk educational product' vào mục tìm kiếm,sẽ có kết wa ngay đó

:bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thấy các bạn trả lời ở trên mình thật sự mắc cười quá! Mình không rành về CAD lắm, chỉ sử dụng ở mức bình thường thôi. Nhưng vấn đề trên ở đây hết sức đơn giản, file cad đó không hề bị lỗi, không hề bị virus => đó là vấn đề về bản quyền - bạn kiemtracxu đã tải CAD trên trang chủ của nó và đăng ký sử dụng bản quyền dành cho sinh viên (mình đang sử dụng đây :bigsmile:) - bản quyền hẳn hoi nhe các bạn, không phải Crack đâu, đăng ký và kích hoạt bình thường đó (thời hạn 1 năm) AutoCAD.jpg

Các bạn vào đây để đăng ký và tải bản AutoCAD 2010 nhe: http://students7.autodesk.com/?nd=register...dsklang=en-apac

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Không có gì đáng để cười hết bạn à!

Ý của mình là các bạn bàn về vấn đề này rất sôi nổi nhưng đa số không đúng so với vấn đề được đặt ra, nào là: cài đặt sai, máy bị virus, file bị lỗi, không đồng nhất về đời CAD ...v...v... Mình không chê các bạn, nhưng mình muốn các bạn nên đọc kỹ vấn đề nếu biết chắc chắn hả trả lời, nếu trả lời tràn lan như vậy làm cho người cần giải quyết vấn đề gặp rắc rối và tốn nhiều thời gian (vì phải thử cách giải quyết đã đưa ra)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thấy các bạn trả lời ở trên mình thật sự mắc cười quá! Mình không rành về CAD lắm, chỉ sử dụng ở mức bình thường thôi. Nhưng vấn đề trên ở đây hết sức đơn giản, file cad đó không hề bị lỗi, không hề bị virus => đó là vấn đề về bản quyền - bạn kiemtracxu đã tải CAD trên trang chủ của nó và đăng ký sử dụng bản quyền dành cho sinh viên (mình đang sử dụng đây :bigsmile:) - bản quyền hẳn hoi nhe các bạn, không phải Crack đâu, đăng ký và kích hoạt bình thường đó (thời hạn 1 năm) AutoCAD.jpg

Các bạn vào đây để đăng ký và tải bản AutoCAD 2010 nhe: http://students7.autodesk.com/?nd=register...dsklang=en-apac

muốn họ gia hạn bản quyền thì làm thế nào hả anh ? :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
muốn họ gia hạn bản quyền thì làm thế nào hả anh ? :cry:

Hix, mình mới cài bản này nên không biết sao nữa. Có 1 cách hay nhất là tạo email mới rồi đăng ký mới, sau đó Active xài thêm 1 năm nữa :bigsmile: (chứ xin gia hạn chi cho mệt :bigsmile: )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã gặp trường hợp này nhiều lần, cách giải quyết như sau:

- Mở file bị lỗi

- Saveas thành 1 file khác có đuôi DWF

- Mở file DWF để in thế là xong( nếu bạn không muốn dùng File DWF thì lại SAVEAS trở lại DWG để in) đảm bảo với bạn thành công 100%

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình đã gặp trường hợp này nhiều lần, cách giải quyết như sau:

- Mở file bị lỗi

- Saveas thành 1 file khác có đuôi DWF

- Mở file DWF để in thế là xong( nếu bạn không muốn dùng File DWF thì lại SAVEAS trở lại DWG để in) đảm bảo với bạn thành công 100%

bổ sung ý kiến nếu ai sử dụng autodesk, thì phải layoff các layer trừ lại layer tường và cưả sau đó explode tường và cửa rồi mới save as với đuôi dxf nếu không sẽ bị mất tường và cửa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình đang làm đồ án , cần copy mồt số chi tiết cua các file mẩuv của các anh chì năm trên , nhưng khi mở file này ra thì bị lỗi như sau :

Educational plot stamp detected.

If you continue with this operation , the drawing will ne plotted with the follơing banner :

"PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT"

Do you want to continue ?

Yes No

Nếu chọn Yes thì nó hiện tiếp bảng :

Are you sure you want to continue ?

Yes No

sau đó thì nó hiện thêm bảng proxy information rồi mới vào bảng vẽ , và tất nhiên đi in sẽ có dòng chữ trên .

Có cách nào để khắc fục ko ?

Có cách hiệu quả nè bạn:

What should he do then to remove the plot stamp “Produced by an Autodesk Educational Product“?

Follow this steps:

Open the affected drawing

Type dxfout in the command prompt

Save the dxf in the location you can easily access

Now, type dxfin in the command prompt

Browse the file you save in step 3

Save the file as dwg

The Produced by an Autodesk Educational Product should be removed upon completion of the steps above. If the educational product plot stamp still appears, check the xref file and apply the steps I’ve mentioned above.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có 1 file khi in kèm theo dòng quảng cáo "PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" chạy lòng vòng quanh mép giấy trông rất PRO...:rolleyes:) nhưng làm thế nào để bỏ nó đi. Cop sang một File khác thi` sẽ được hỏi:

If you continue with this operation, the drawing will be plotted with the following banner:

Do you want to continue?

cái này cung dễ thôi .truớc tiên vào được bản vẻ.sau đó nhấn Ctrl+A để chọn hết .nhấp vào file chon drawing ultiltties chọn audit xong rồi nhấp vào comamd đánh chữ PU sau đó nhấn enter.sau đó chọn save as chọn duoi .DXF .sau do tat het cad di mo lai file vua luu co duoi DXF do.luc nay la in duoc ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mình có 1 file khi in kèm theo dòng quảng cáo "PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" chạy lòng vòng quanh mép giấy trông rất PRO...:rolleyes:) nhưng làm thế nào để bỏ nó đi. Cop sang một File khác thi` sẽ được hỏi:

If you continue with this operation, the drawing will be plotted with the following banner:

Do you want to continue?

Bạn thử save as sang tên khác có duôi .dxf rồi sau đó save as lại cad và đặt tên khác cho file thì sẽ khắc phục được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có cách nào khác gải quyết dứt điểm không bác vì cứ mỗi lần vẽ xong khi in lại cứ đổi như vậy thật bất tiện quá?

Có 1 cách này chắc chắn không bao giờ bạn phải làm lại nữa. Cũng làm như các bạn trên la lấy file đó save lại thành file có đuôi .DXF nhưng mà bạn phải save file .DXF ra 1 đường dẫn khác sau đó thì mở file .DXF len save ại thành file .DWG lúc đó thì bạn dùng file mới sẽ okay thoy. Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dùng lệnh dxfout và dxfin la ngon nhất.

1. Gõ lệnh dxfout xuất ra thành file *.dxf

2. Sau đó dùng lệnh dxfin để chuyển file *.dxf thành file *.dwg là xong.

:cheers: :cheers: :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Làm như bác kiengaycang đúng đó, file hay bị là do copy từ bản vẽ bị lỗi sang

Bạn ơi mình làm như vậy rồi mà vẫn không được. Khi mình chuyển file.dwg sang định dạng file.dxf thì không mở bằng Autocad được.Nó báo lỗi:valid DXF file

Invalid or incomplete DXF input -- drawing discarded. Giúp mình với nhé. Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn ơi mình làm như vậy rồi mà vẫn không được. Khi mình chuyển file.dwg sang định dạng file.dxf thì không mở bằng Autocad được.Nó báo lỗi:valid DXF file

Invalid or incomplete DXF input -- drawing discarded. Giúp mình với nhé. Thanks!

Có thể file DWG của bạn bị lỗi, hãy sửa file DWG bằng lệnh AUDIT trước khi xuất sang DXF.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kứu kứu..... Cần gấp moi người giúp với. Nếu không được còn biết đường vẽ sang bản vẽ khác..... :(

Bạn làm theo mình nha: Mở file Autocad

- Command: AUDIT -> Y

- Command: PURGE -> chọn purge nested items -> OK

Sau đó "save as" lại 1 bản *.dxf

tắt file cad cũ đi, không được chọn format

Open file *.dxf lên và lưu lại với đuôi *.dwg

Chúc bạn thành công

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo