Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
kiemtracxu

Làm thế nào để tắt dòng"PRODUCED BY AN AUTODESK EDUCATIONAL PRODUCT" khi IN

Các bài được khuyến nghị

Mở file AutoCAD cần xử lý lên.

- Gõ lệnh: AUDIT, rồi chọn Yes(Y)

- Gõ lệnh: PURGE -> bấm chọn Purge nested items -> OK

Sau đó Save As lại một file có định dạng *.DXF

Tắt file cũ, không chọn Format

Sau đó mở file *.DXF lên, Save As lại file *.DWG

>>> Enjoy......

Vẫn lthường làm theo cách này vf đều ok hết. :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

BẠN SAVE FILE ĐÓ DƯỚI ĐUÔI .DXF, SAU ĐÓ DÙNG AUTO CAD MỞ FILE .DXF, RỒI LƯU LẠI THÀNH .DWG, SẼ HẾT HIỆN TƯỢNG NÀY

CÁCH NÀY ĐƠN GIẢN MÀ HIỆU QUẢ LẮM BẠN AK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào các bạn, mình có file đính kèm xin các bạn chuyển giùm lỗi đó. Có một điều mình làm đưọc như các bạn nhưng vẫn còn một lôĩ nữa đó là mất Block chân cột đèn chiếu sáng. Các bạn cứ để ý kỹ sẽ thâý. Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn. 

http://www.cadviet.com/upfiles/3/2883_01_mbcs_tong_the_.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ban gui file do cho minh lam lai cho

Mình up rồi đó bạn, mình thử tải lại vẫn bình thường mà. Mong bạn bớt chút thời gian giúp đỡ mình. Cảm ơn bạn rất nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất đơn giản:

B1. Bạn mở file bản vẽ bị lỗi khi in ra.

B2. Bạn rồi bạn (file/seve As) ghi file đó sang đuôi (*dxf) 

B3. Mở file vừa ghi (*.dxf) và lại ghi lai sang (*.dwg) 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Của bạn đây.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/110802_2883_01_mbcs_tong_the_.dwg

Có lỗi gì khác thì bạn chụp hình lỗi gởi lên nhé.

Cảm ơn bạn, nhưng thật tiếc là có lẽ bạn chưa đọc các bài trên của mình. Vậy, mình trình bày lại để bạn cùng các bạn có thể giúp đỡ mình. Mình có bản vẽ như trên, mình có khả năng chuyển về file như bạn đã giúp đỡ mình. Nhưng cái mình không giải quyết triệt để được là ở chỗ nó bị mất cái chân cột đèn chiếu sáng (block). Mình cũng không hiểu tại sao nữa. Ở bản gốc bạn sẽ thấy ở mỗi cột đèn sẽ có một chân cột đèn (hình tròn, màu đỏ). Nhưng khi chuyển sang như vậy ta sẽ bị mất đi hình tròn màu đỏ ấy. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Rất đơn giản:

B1. Bạn mở file bản vẽ bị lỗi khi in ra.

B2. Bạn rồi bạn (file/seve As) ghi file đó sang đuôi (*dxf) 

B3. Mở file vừa ghi (*.dxf) và lại ghi lai sang (*.dwg) 

thế là ok (có thể để file (*.dxf cũng vẫn in được)

Cảm ơn bạn, nhưng thật tiếc là có lẽ bạn chưa đọc các bài trên của mình. Vậy, mình trình bày lại để bạn cùng các bạn có thể giúp đỡ mình. Mình có bản vẽ như trên, mình có khả năng chuyển về file như bạn đã giúp đỡ mình. Nhưng cái mình không giải quyết triệt để được là ở chỗ nó bị mất cái chân cột đèn chiếu sáng (block). Mình cũng không hiểu tại sao nữa. Ở bản gốc bạn sẽ thấy ở mỗi cột đèn sẽ có một chân cột đèn (hình tròn, màu đỏ). Nhưng khi chuyển sang như vậy ta sẽ bị mất đi hình tròn màu đỏ ấy. Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thử cái này xem có được không ban?

http://www.cadviet.com/upfiles/3/108174_2883_01_mbcs_tong_the_2.dwg

Cảm ơn bạn Nguyễn Minh Tâm, thật tuyệt vời. Bạn có thể chỉ cho mình cách bạn làm như thế nào được không? Cảm ơn bạn Minh Tâm nhiều nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bạn Nguyễn Minh Tâm, thật tuyệt vời. Bạn có thể chỉ cho mình cách bạn làm như thế nào được không? Cảm ơn bạn Minh Tâm nhiều nhé.

Như thế này nhé, nói thật là mình cũng phải là siêu nhân hay dị nhân gì cả, cũng chẳng có bí quyết gì, chẳng qua là thường xuyên tham gia diễn đàn nên nghiệm ra một vấn đề là luôn luôn đặt ra cho mình những câu hỏi về vấn đề đang gặp phài. Ví dụ trường hợp file của bạn mình đặt ra câu hỏi, tại sao cái hình đó mất mà những cái khác không mất? đặc tính của nó khác với những cái kia thế nào? từ đó dễ dàng tìm ra cách đối phó với nó.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn có một vấn đề gì cần hỏi, người khác trả lời bạn như vậy thì bạn hiểu như thế nào Minh Tâm? Dù sao cũng cảm ơn bạn, mặc dù đó không phải là điều mình mong muốn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu bạn có một vấn đề gì cần hỏi, người khác trả lời bạn như vậy thì bạn hiểu như thế nào Minh Tâm? Dù sao cũng cảm ơn bạn, mặc dù đó không phải là điều mình mong muốn.

Hì hì hì, bạn đừng nóng, chẳng qua là cách của mình làm nó lúa quá nên mình không dám nêu lên đây sợ làm hỏng topic của bạn, mình chờ xem có bác nào có cách hay hơn, khoa hoc hơn để giúp bạn đó mà, bạn đửng nghĩ là mình làm hiểm thì tội cho mình lắm. :(

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi chỉ nghe nói thôi, chưa bao giờ gặp trường hợp này.

Bạn hãy gửi cho chúng tôi một file DWG bất kỳ có chữ này được không?

Nếu không, bạn hãy thử làm ngay như sau: Save as sang AutoCAD 14, ở đời này (R14) chưa có phiên bản dành cho Education. Sau đó thì in bằng AutoCAD 14 hoặc wblock ra file CAD khác rồi in bằng CAD đời mới. Cách này nói chung sẽ vượt qua được các sự bảo vệ file CAD. Tuy nhiên nếu file CAD có sử dụng một số đối tượng mới thì các đối tượng này sẽ bị Disable.

Chào anh, em có một file bị lỗi tương tự. Tuy nhiên, em áp dụng cách như các bạn hướng dẫn ở các bài sau nhưng kết quả thì mất được các chữ ở viền. Nhưng không hiểu sao các block lại bị mất hết. Trong bản vẽ em gửi kèm, nếu ta chuyển theo thao tác tương tự thì các hình tròn màu đỏ ở chân cột đèn sẽ bị mất hết. Em rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh. Trân trọng cảm ơn.

http://www.cadviet.com/link/?f=upfiles/3/110802_2883_01_mbcs_tong_the_.dwg&w=3774

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đưa file gốc lên nhé. Chứ file này 2 lúa thấy ko có lỗi j.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn đưa file gốc lên nhé. Chứ file này 2 lúa thấy ko có lỗi j.

Xin lỗi anh vì hôm trước em gửi nhầm cái file bị mất cái block ở chân cột đèn. Em gửi lại anh file gốc và file ở trên là file sau khi em chuyển. Rất mong nhận được sự giúp đỡ.

File gốc:http://www.cadviet.com/upfiles/3/2883_01_mbcs_tong_the__1.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn sử dụng lệnh AUDIT->yes ->enter

Rồi save as với tên.DXF

Đóng CAD và mở file.DXF rồi save  as lại với file.DWG là OK. thanh công 100%. Hheeh

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

dính trưởng rồi các bác ơi ... đổi dfx rồi mà mở k đc bác nào giúp em với huhu

Sau khi save as wa file dfx de nguyen file do roi open mo tiep file dfx do len.no hoi read only thi ok.

file read only nay in ra se k bi nua.tu file do save as file moi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kứu kứu..... Cần gấp moi người giúp với. Nếu không được còn biết đường vẽ sang bản vẽ khác..... tongue.gif

Similar topics from web:

Bạn dánh lệnh :

Command: _audit

Fix any errors detected? [Yes/No] <N>: y

Command: _purge

Sau đó save as ra dạng *.dxf . Đóng rồi mở bản vẽ trở lại rồi save dạng *.dwg.

Chúc Bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cũng đã bị thế này và phải vào web của autodesk download file update của cad về cài thì hết hiện tượng này

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo