Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtruongst1985

Các Type cưả trong 3dmax

Các bài được khuyến nghị

Mình làm cửa trong 3dmax. nhưng tới phần thông số Glass để tinh chinh độ dày của tấm kính, thì mình vẫn không hiểu là tuy có độ dày của tấm kính thay đổi, nhưng render thì chất liệu lại giống như cả khung bao và các thanh bên trong. vậy các bạn có ai biết mình chỉnh thế nào để những tấm đó khi render ra kính trong suốt không? như vậy thì mới đạt được điều mình mong muốn. mình chân thành cảm ơn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình làm cửa trong 3dmax. nhưng tới phần thông số Glass để tinh chinh độ dày của tấm kính, thì mình vẫn không hiểu là tuy có độ dày của tấm kính thay đổi, nhưng render thì chất liệu lại giống như cả khung bao và các thanh bên trong. vậy các bạn có ai biết mình chỉnh thế nào để những tấm đó khi render ra kính trong suốt không? như vậy thì mới đạt được điều mình mong muốn. mình chân thành cảm ơn trước.

Ai biết bạn dựng cái cửa đó bằng gì? Bạn phải nói sơ qua về đối tượng hoặc up hình lên thì mọi người mới trả lời bạn chính xác được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn thông cảm vì thời gian hạn hẹp quá. nhưng đại khái là như thế này. trong phối cảnh mình cần dựng Door. các loại cửa đi thông thường thôi. cửa đi có hai cánh. trong khung có cá thanh. nhưng trong giáo trình thì mình thấy ví dụ làm được khung đó bằng kính trong suốt. còn khi mình dựng thì chỉ là một mảng màu thôi, dù khi render thì có thấy rõ những chi tiết thanh, khung bao, đố cửa... ý mình muốn là khi render thì thấy khung cửa đó, các thành bảo vệ, khung bao... nhung tấm panel thì trong suốt. còn mình làm thì tấm panel lại đặt cùng với những thanh khung bảo vệ. cho mình ý kiến nha. cảm ơn nhiều lắm. còn nếu bạn cần thì cuối tuần rảnh mình se up file cửa lên để cho bạn hướng dẫn mình cụ thể. chào nha.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tức là mình dựng cửa bằng mặc định trong 3dmax. ở lệnh Creat đó bạn và bấm vào Door. nói chung là theo các lệnh có sẵn trong 3dmax đó. bạn xem và hướng dẫn giúp mình nhé.

Nếu muốn vẽ cửa nhanh thì bạn qua đây tham khảo. http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=28687

Nếu bạn muốn tạo tyle riêng thì bạn up 1 file cửa khi đã hoàn thành lên Mình sẽ viết fiúp bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn Tú. nhưng mình đã qua trang bạn giới thiệu, bạn xài maxsript thì cao tay quá rồi. cái mình cần đơn giản thôi bạn àh. tức là những mẫu có sẵn trong max. mình muốn khi thiết lập thì các khung kính trong suốt. mình làm thì các khung đó là khung đặc. tức là chỉ thích hợp khi mình cần làm cửa gỗ thôi. còn mình muốn là làm cửa kính đơn giản bằng các mẫu có sẵn trong đó. chứ không đòi hỏi gì type cửa cao siêu đến nổi phải cần bạn ra tay. kiến thức bên Max còn hạn chế. bạn rảnh thì post reply cho mình tham khảo nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cần tính thể tích trong 3dsmax có lệnh nào không? mình chuyển sang autocad nhưng nó không phải là hình khối có cách nào chuyển thành khối để tính thể tích không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo