Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyentuyen6

Thêm 1 lisp in nhiều bản vẽ

Các bài được khuyến nghị

Tuyệt vời, lisp rất hay.

Mình bị lỗi này (do máy, virus...không phải do lisp) : "base.dcl" Can't find file.

Giúp các bạn khắc phục nếu cũng bị: thay thư mục C:/user/ten nguoi dung/Appdata/Roaming/Autodesk/Autocad2010/R18.0/enu/Support

của máy khác vào ( phải đảm báo máy khác chạy lisp đó OK ). 

Nguồn: http://forums.autodesk.com/t5/autocad-civil-3d-general/error-quot-base-dcl-quot/td-p/2192953

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cảm ơn Bác nguyentuyen6 đã viết ra 1 cái lips rất hay. Từ ngày down cái lips của bác công việc in ấn của mình nhẹ nhàng hơn nhiều.

Nhưng lips của bác in không theo 1 thứ tự nào cả, cho du mình đã thử nhiều lần các Sort lúc in, mình phải mất công sắp lại bản vẽ rất mất thời gian. Mình bản vẽ của mình sắp xếp từ trái sang phải và từ trên xuống dưới. Mong bác có tùy chọn sort Left->Right -Top->Bottom cùng lúc thì tốt quá. Mình sài nhiều thì thấy bản vẽ nào mới nhất nó ưu tiên in trước. thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bạn! Nếu cái khung không để khoảng trống để sau đóng quyển thì chỉnh cái này để chừa phần gáy ra (Để center cũng tuơng đuơng với X=0, Y=0). Chỉ cần Preview là nó lưu lại cho các lần dùng sau.

Khi mình bỏ dấu check ở mục center và chọn x=25 thì bên phải bản vẽ sẽ mất đi 1 khoảng tương đương 25, bạn khắc phục chỗ này để mọi người dùng được tốt hơn nha bạn! 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đã có bác nào dùng (TPL)  để in bên layout chưa ạ.

Em in k nổi. 

- còn bên Model em vẫn in bình thường không gặp lôi gi nha

khi em preview thì nó có hình như vạy130936_screenshot_62.png

Cóc bác nào in được bên layout chỉ em vs em cám ơn chước ^_^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình đã dùng lisp và thấy rất hay, rất cảm ơn tác giả. Có một vài lỗi xẩy ra mong bạn sửa nốt:

1. Phần đường dẫn để lưu file ko có tác dụng gì cả, mình đang phải khắc phục bằng cách dùng preview và in thử một bản để lưu đường dẫn.

2. Một số máy mình dùng lisp bị ko nhận cài đặt nét in, báo missing, cái này mình chưa biết khác phục kiểu gì nên là coi như không dùng được

3. Nếu mà in được luôn trên layout thì tốt quá... hà hà... đỡ phải dùng puplic.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào anh  nguyentuyen6 .cảm ơn anh vì e đã dùng líp rất tốt và hiệu quả

nhưng trong khi dùng có 1 lỗi nhỏ ,mong anh giúp e xử lí và hoàn thiện nó 

-Khi e in bằng rectag thì rất ok,còn in bằng block thì bị lỗi này 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

HÔM NAY TÔI CÓ 1 VẤN ĐỀ RẤT MONG CÁC  CAO THỦ GIÚP ĐỠ. TÔI CÓ 1 CÔNG VIỆC THƯỜNG XUYÊN CHUYEN BẢN VẼ. VỚI 1 LOẠI KHỔ  GIẤY  A4 SANG PDF... TRONG 1 FILE CHƯA RẤT NHIỀU BẢN VẼ. GIỜI MUỐN CHUYỂN TỪNG KHUNG TÊN 1 RA PDF... TÔI ĐÃ CỐ SỬ DỤNG LỆNH -PLOT... VẦ HIỆU QUẢ CỦA NÓ MANG LẠI THÌ NGOÀI SỨC TƯỞNG TƯỢNG CỦA TÔI.

PDF THÌ PHẢI CHỌN MỘT WINDOW 1--> IN XONG.  WINDOW 2 --..CHỜ IN XONG .. CỨ TIẾP TỤC NHƯ THẾ TỚI WINDOW CUỐI  CUNG GIỜ TÔI NHỜ ANH EM SỬA DÙM  CHON WINDOW1,2, 3,4....  IN 1 LÂN  LUÔN CẢM ƠN ANH EM NHIỀU. SAU TÔI XIN GỬI FILE LISP VÀ HÌNH MINH HOẠhttp://www.cadviet.com/upfiles/5/122369_1_2.lsp122369_1_2.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cũng đang làm cái lsp này, cơ bản gần xong, so với lsp trên thì có thay đổi, bổ sung:

+ In Layout.

+ Chỉ in với Block.

+ Plot All (In tất cả các layout không cần chọn từng layout thay vì chuyển từng layout).

Giao diện:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao cài Express rồi mà cứ bảo lỗi này nhỉ

Cai Express-Tools truoc khi su dung!!!; error: Automation Error. Invalid input

ai biết cách sủa lỗi này ko giúp vs

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

serial:  12919I 816014 3744H

cho mình xin key nhe

sao khi mình chọn máy in > in 1 lần nhiều bản vẽ mà nó tự xuất ra pdf 

ko ra lệnh in ,chỉ in từng bản vẽ 1 thì được > autocad 2017 update 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi. khi in lisp TPL của em nó không đúng hàng. em chon  từ trái sang phải , ( khung của em không đều . có tỉ lệ 1/10, 1/20 và 1/30)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi. khi in lisp TPL của em nó không đúng hàng. em chon  từ trái sang phải , ( khung của em không đều . có tỉ lệ 1/10, 1/20 và 1/30)

Muốn in nhiều tỉ lệ thì có QPL mới chiến được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào mọi người mình cũng đang tìm 1 lisp hổ trợ in ấn, thấy Lisp này rất hay

và mình cũng muốn hỏi là có lisp in nào hổ trợ chia 1 bản in ra làm nhiềumảnh không

ví dụ là mình muốn in 1 bản vẻ làm 4 mảnh a4 ( khi không có máy in khổ lớn) 

Thks m.n nhiều ạ 

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn Nguyentuyen6 nhé. lisp của bạn rất hay và bổ ích. Nhưng nếu thêm được phần cho nó tự chọn khổ giấy để in thì tốt. trong khổ giấy để  lựa chọn : A4, A3, A2, A1, A0 và auto. Phần auto lisp sẽ tự đo các kích thước và đặt plotstyle để in... khi đo kích thước khung in, sẽ có 2 giá trị ngang và dọc. khi so sánh với 2 giá trị đó với các kích thước cố định của A0, A1, A2, A3, A4 thì nếu 1 trong 2 kích thước lớn hơn kích thước của khung nào thì sẽ nhảy lên so sánh với khung tiếp theo, đến khi chọn được 1 khung có chỉ số lớn hơn gần nhất với kích thước ( ví dụ 1 trong 2 kích thước có số đo được lớn hơn 1 kích thước của A2 thì sẽ so sánh với kích thước A1, nếu 2 kích thước nhỏ hơn A1 thì sẽ chọn in khung A1 cho bản vẽ đó, khung in sẽ được tự tạo ra, với tâm khung trùng với tâm mà người in vẽ trước. Nếu so sánh 2 kích thước đó có số đo được lớn hơn A0 và trong 2 kích thước đó có 1 kích thước nhỏ hơn hoặc bằng 840, thì sẽ tự tạo khung in với 1 kích thước 840 và 1 kích thước được tạo ra từ kích thước đo được còn lại ( in nhưng không lưu Plotstyle, tránh bị chồng đè nhiều lần lên nhau ). Nếu cả 2 kích thước đều lớn hơn 840, lisp không in bản đó và sẽ đánh dấu lại bằng đường tròn hoặc ghi chú ( Kích thước 2 cạnh lớn hơn 840 ) rồi nhảy sang in bản kế tiếp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay