Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
admin

Phản hồi từ trang tin

Các bài được khuyến nghị

t :s_dead: heo em không cần dùng thêm bất kì phần mềm in ấn hay lisp vào viêc này đâu.Cad đã hỗ trợ rất tốt cho việc in ấn rồi mà.

Với chức năng publish anh có thể in ấn hàng loạt bản vẽ với các nét in và các khổ in khác nhau rồi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

nemo2004 có thể hướng dẫn thêm cho mọi người về cách in hàng loạt trong AutoCAD được không?

Cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Điều này là không thể. Và đó chính là sự khác biệt của M(ulti)plot va Plot đấy bạn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách

Tôi đã đọc phần MPL của tác giả NguyenHoanh và thấy có 1 bất tiện là không phải bản vẽ nào cũng in ra tận đường biên của khổ giấy, nghĩa là có những bản vẽ muốn được in khung hình chữ nhật cách 4 góc của trang giấy là khác nhau! Ví dụ mép phải cách lề 25mm,mép trái cách lề 5mm, 2 mép trên cách lề 10mm. Có thiết lập nào cho việc này không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nếu bạn muốn in như vậy chỉ cần làm 1 cái khung đúng chuẩn như vậy với đường bo bên ngoài là 1 rec có size tỉ lệ với kích thước giấy và cho nó thuộc layer không hiển thị khi in là được mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thân gửi anh Hoành !

tôi có sử dụng chương trình và thấy rất hay , cám ơn anh rất nhiều !!!

và qua sử dụng tôi thấy có điều này , do cách đặt khung của mỗi người có khác nhau tức là khoảng cách của đường khung bo đến mép ngoài

của khổ giấy là khác nhau nên khi không có chức năng lựa chọn : ( plot scale ) thì bản vẽ in ra thương bị mất khung và việc tìm ra kích thước

cho phù hợp là rất mất thời gian .

và ý kiến của bạn jipi tôi đã thử xong không thể thực hiện được

vì vậy tôi mong anh cải biến chương trình có thêm lựa chọn : PLOT SCALE

để anh em có thể tuỳ chọn tỷ lệ in của mình :

- in fit

- in 1:1

vv...

* Và một điều tôi thấy đó là chương trình của anh chỉ sử dụng in ấn bên model được chứ khi chuyển sang LAYOUT thì không thể sử dụng được

báo lỗi như sau :

Select objects:

1=1.37

Yes or No, please.

Yes or No, please.

; error: An error has occurred inside the *error* functionFunction cancelled

Save changes to page setup [Yes/No]? <N> y Proceed with plot [Yes/No] <Y>: n

- trên đây là vài ý kiến của tôi , mong anh Hoành dành chút thời gian xem xét nhé

Thân chúc sức khoẻ và thành công đến anh !

nguyenhuyccic@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thân gửi anh Hoành !

tôi có sử dụng chương trình và thấy rất hay ...

MPlot chỉ dùng cho Model, nếu sử dụng layout, bạn hãy dùng chức năng plot layout hay Public selected layout (với cad version mới) để in hàng loạt.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn Hoanh!

Mình thấy ý tưởng của bạn rất hay và cứ như vậy để phất triển thêm các ý tưởng hay hơn nữa, để giúp anh em ngày càng đỡ mất thời gian hơn. Mình tải chương trình in tự động của bạn xuống mà sao sủ dụng không được, bạn có thể chỉ kỹ hơn nữa?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sử dụng Adobe Acrobat Pro sẽ làm được việc này bạn ạ :bigsmile:

Kg. in từ CAD mà.

Hiện tại mình chỉ làm đc 1 bản vẽ in ra 1 file pdf. sau đó lại nối các file pdf đó lại.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh ơi cho em hỏi làm sao định được tỷ lệ khi in bằng lệnh MPL em đã thử rồi in toàn bị mất khung không hà.còn vấn đề này nữa đó là khi in bên trong layout thì lại không preview được bó tay

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Kg. in từ CAD mà.

Hiện tại mình chỉ làm đc 1 bản vẽ in ra 1 file pdf. sau đó lại nối các file pdf đó lại.

Mình cũng muốn giống như bạn, nhưng đã tìm rất nhiều phần mềm rồi nhưng botay, chỉ có cách như bạn là OK (theo mình nghĩ như hiện nay)

Đây là phần mềm nối file PDF mình đang dùng, bạn nào có yêu cầu thì tãi về :

http://www.mediafire.com/?m2gynhw5mej

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Offset khung vào trong 1 chút đi bạn. Cho anh Hoành đỡ phải sửa lish.Mất thời gian lắm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh ơi cho em hỏi làm sao định được tỷ lệ khi in bằng lệnh MPL em đã thử rồi in toàn bị mất khung không hà.còn vấn đề này nữa đó là khi in bên trong layout thì lại không preview được bó tay

Xem chi tiết ở đây:

Cách in liên tục tự động

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi khi in trắc ngang thì nó lại in ngược từ duới lên trên , khi in xong phải mất công sắp ngược lại, có cách nào khắc phục đc ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay