Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhloan

Cài revit 2012

Các bài được khuyến nghị

Huynh nào xài Revit 2012 rồi xin chỉ giáo đệ chút đi!

Cài sao mà load thư viện khủng khiếp quá, 2010, 2011 có thể thay đổi conten còn sao 2012 thì pó tay.

Em đã load tới 1 ngày đêm luôn, ổ cứng mất mấy chục GB mà sao chưa có thấy gì hết trơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình cũng vừa cài xong bản revit structural 2012 vào trên máy thấy chạy ok mà có lần đầu thì nó bị treo khởi động máy lại thấy cài đặt và sử dụng rất ok mà bạn.Ah mình dùng bản của kết cấu nên không có loads thư viên về làm gì cả, bản thử kiểm tra lại phiên bản dowloads về coi đúng không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trời ah. cài 2012 có vấn đề ji đâu. Thằng 12 nó tự động load content mà(không thể hiện giống thang 10 và 11 đâu, chạy ngầm bên dưới). nó load tại bước 2/8 khi cài revit mà. khi cài nó thi tắt cái view và cái metal đi thì nó sẽ không lên đến thế đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình thấy cài revit 2012 còn nhanh hơn là 2011 và cũng ko thấy load gì mà đến cả mấy chục GB. hx.

Bạn có thể vào đây để down content của revit 2012 : http://thepiratebay.se/torrent/6309384/AUTODESK_REVIT_ARCHITECTURE_V2012-ISO

Thật sự mình cảm nhận revit 2012 chạy ổn định hơn revit 2011 khá nhiều và vật liệu có lẽ là nuột hơn ^@^

Chúc bạn thành công !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cách cài content offline đây các bạn tham khảo nhé:

http://forum.revit.com.vn/showthread.php?t=3572&highlight=content+revit+offlineđo

còn đây là một số cái hỗ trợ cho revit 2012 bạn nào cần cái jif thì trong đó có đủ đấy nhớ là tải bàng torrent nhé

http://www.4shared.com/rar/xqvAtwMm/File_load_by_torrent.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D :D :D

Muốn cài phần mềm ít bị lỗi theo 2 lúa trước tiên cần tìm hiểu sơ về cách cài đặt phần mềm, chứ bác up có bấy nhiêu làm sao 2 lúa đoán được. Sau đây là 1 ví dụ:

110802_1238308_576064469127359_967216722

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Muốn cài phần mềm ít bị lỗi theo 2 lúa trước tiên cần tìm hiểu sơ về cách cài đặt phần mềm, chứ bác up có bấy nhiêu làm sao 2 lúa đoán được. Sau đây là 1 ví dụ:

110802_1238308_576064469127359_967216722

Thì ... em dùng hệ Win Xp SP3 32 bit trước đây cài Revit 2011 xài tốt, nay muôn nâng lên 2012 khi cài đặt nó báo lỗi như vậy đó !? Bác có cách nào gỡ giúp em !.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cách 1: chụp toàn bộ tiến trình cài up lên đây, mỗi lần đổi nag là chụp.

Cách 2: Ghost lại bộ XP mới, chưa có phần mềm, mất khoảng 5 min. Install revit 2012.

Cách 3: team viewer

Cách 4: Tìm 1/2 IT đến xử lý.

Cách 5: ......................

Cách 6: Nếu các cách trên không được thì 2 lúa sẽ nghĩ cho bạn cách khác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chú ý khi cài revit: 1. Tắt mạng rồi mới cài để không load conten cài xong mở mạng lai để rack

khi đã cài 1 lần rồi gỡ ra phải dùng phần mềm để gỡ nếu gỡ thường thì vào progaram file  xóa hết rồi mới cài lại

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cài revit 2014 nó báo lỗi thế này, ai biết  chỉ mình với, cài đi cài lại nhiều lần rồi mà vẫn không được.

bạn xem lại cấu hình máy xem, có thể cấu hình máy ko đủ để bạn cài bản 2014 đâu. Tiếng việt câu cảnh báo là: Bạn ko thể cài đặt sản phẩm này (revit 2014) trên hệ thống điều hành hiện tại. Có lẽ do cấu hình máy yếu hay win bạn có vấn đề j đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo