Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
letrieuvt

xin trợ giúp về liên kết giữa excel và autocad

Các bài được khuyến nghị

Các bác pro giúp em với. Cấp trên giao nhiệm vụ cho là tạo 1 file excel, cứ mỗi tên VD D101P-1001X28 thì phải có link đến file autocad để biết hình dạng và quy cách nó thế nào, em bấn quá, chưa biết xử lý thế nào.

Anh em nào pro giúp mình với...please. Càng nhanh càng tốt, hic. Cám ơn anh em rất nhiều!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Các bác pro giúp em với. Cấp trên giao nhiệm vụ cho là tạo 1 file excel, cứ mỗi tên VD D101P-1001X28 thì phải có link đến file autocad để biết hình dạng và quy cách nó thế nào, em bấn quá, chưa biết xử lý thế nào.

Anh em nào pro giúp mình với...please. Càng nhanh càng tốt, hic. Cám ơn anh em rất nhiều!!!!!

Không hiểu câu hỏi của bạn lắm nhưng mình nghĩ từ khóa Hyperlink có lẽ sẽ có ích cho bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn anh em đã quan tâm giúp, em thấy cái khóa hyperlink trong excel đó, nó chỉ liên kết được đường link cố định, Vd như đặt link là E:\HOCTAP\ ban ve ACAD\0001 , khi dùng file cel này trong máy khác thì không ổn. Đường link khác đi chút là hỏng hết. Các bác có cách nào không. Có thể là để filecad đi cùng, nhưng người sử dụng cop sang khác ổ thì chắc chắn không xem được vì lỗi link. Có cách nào không các bác???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn anh em đã quan tâm giúp, em thấy cái khóa hyperlink trong excel đó, nó chỉ liên kết được đường link cố định, Vd như đặt link là E:\HOCTAP\ ban ve ACAD\0001 , khi dùng file cel này trong máy khác thì không ổn. Đường link khác đi chút là hỏng hết. Các bác có cách nào không. Có thể là để filecad đi cùng, nhưng người sử dụng cop sang khác ổ thì chắc chắn không xem được vì lỗi link. Có cách nào không các bác???

Bạn để file excel và các file Autocad vào cùng 1 folders rồi dùng cái khóa hyperlink trong excel là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu công ty bạn có server thì bỏ mấy file CAD lên server, chứ nếu khoảng 500 file đi đâu cũng chép theo chắc chết :lol:

Nếu thích ra ngoài cũng coi dc (có internet) thì public file CAD lên web xài ftp cũng được đấy.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn nhé, nhưng " public file CAD lên web xài ftp" thì em không rõ lắm, lại đang bận túi bụi, không có thời gian mà tìm hiểu trên mạng, hỏi trong CT thì chẳng ai biết. Bác giúp em chỉ rõ hơn đc không, em chưa làm thế bao giờ, chỉ cho em cách lamf hay cho em xin link hướng dẫn cách làm cũng đc. E cám ơn rất nhiều!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhờ mọi người giúp dùm vấn đề này với! Mình cũng đang rất cần vấn đề này!Thanks anh em nhiềuu

nn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay