Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Thaistreetz

Bản vẽ này được tô màu bằng phần mềm gì?

Các bài được khuyến nghị

Lang thang mạng tình cờ ghé vào trang của bác tuongtrang (1 member của cadviet) thấy tấm hình này hay quá

Các bác cho mình hỏi nó được tô màu như vậy bằng phần mềm gì? hình như cũng bằng 1 sản phẩm của autodesk thì fải

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thiển nghĩ của em, mầu thì không vấn đề, cái mà em chưa hiểu là hình bóng đổ mờ đen của các lùm cây, đã được tạo dựng ra như thế nào???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cái đó mình nghĩ là không khó lắm, nếu bạn đã từng sử dụng Photoshop thì sẽ thấy rằng xử lý các hiệu ứng đó rất đơn giản theo layer. điều quan trọng ở đây là có thể phần mềm này xử lý trực tiếp từ 1 file nguồn định dạng DWG để cho ra đuợc kết quả như trên.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lang thang mạng tình cờ ghé vào trang của bác tuongtrang (1 member của cadviet) thấy tấm hình này hay quá

Các bác cho mình hỏi nó được tô màu như vậy bằng phần mềm gì? hình như cũng bằng 1 sản phẩm của autodesk thì fải

Có hai cách để làm được việc này:

Thứ 1: Bạn dùng máy in ảo Puplish to web JPG.pc3 có sẳn trong autocad (Từ cad 2007 trở đi), in bản vẽ cần xử lý bằng máy in này dưới định dạng .jpg hoặc tạo mới một máy in ảo để in bản vẽ dưới định dạng .eps (Nếu dùng định dạng này sẽ mở trực tiếp bằng Photoshop--> Xử lý dễ hơn), sau đó bạn dùng Photoshop tô màu và thêm hình ảnh tùy thích!

Thứ 2: Bạn sử dụng chương trình Autodesk revit architecture thì có thể vẽ, tô màu trực tiếp như hình trên mà không cần xử lý Photoshop, tuy nhiên chất lượng hình không được như mong muốn, quan sát hình trên tôi nghĩ đây là thành quả của cuộc hôn nhân giữa Autocad và Photoshop đấy, bác tuongtrang của chúng ta là Kiến trúc sư mà!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có hai cách để làm được việc này:

Thứ 1: Bạn dùng máy in ảo Puplish to web JPG.pc3 có sẳn trong autocad (Từ cad 2007 trở đi), in bản vẽ cần xử lý bằng máy in này dưới định dạng .jpg hoặc tạo mới một máy in ảo để in bản vẽ dưới định dạng .eps (Nếu dùng định dạng này sẽ mở trực tiếp bằng Photoshop--> Xử lý dễ hơn), sau đó bạn dùng Photoshop tô màu và thêm hình ảnh tùy thích!

Thứ 2: Bạn sử dụng chương trình Autodesk revit architecture thì có thể vẽ, tô màu trực tiếp như hình trên mà không cần xử lý Photoshop, tuy nhiên chất lượng hình không được như mong muốn, quan sát hình trên tôi nghĩ đây là thành quả của cuộc hôn nhân giữa Autocad và Photoshop đấy, bác tuongtrang của chúng ta là Kiến trúc sư mà!

Mình nghĩ nên cho màu trắng cũng được đấy chứ.

Vang

gia vang

Tai chinh ngan hang

Ngan hang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo