Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
nguyenhuyhoang

AutoCad Impression (đi kèm bộ AutoCad)

Các bài được khuyến nghị

Chưa Download về do bị trục trặc, nhưng nó có cái ưu điểm này theo tôi thấy rất tuyệt vời, ngoài ra còn những cái khác nhưng chỉ biết có thế thôi không biết hợp ý các bạn không?

Trước chúng ta hầu hết thể hiện các bản vẽ 2D, với các hình này này thì khách hàng hoặc 1 ai đó không có chuyên môn có thể nhìn bản vẽ không hiểu gì cả và thấy rối như tơ chỉ là các đương vẽ nguyệch ngọac, nhưng Impression sẽ thể hiện rất rõ nét hình vẽ và thật hơn (giông như chúng ta Tô bóng bằng lệnh Shade trong 3D vậy) , có sẵn thư viện cây , người, xe , .......đủ thứ

Có thể điều chỉnh màu sắc, diện tích, ...kéo thả thật dễ dàng, và có thể xuất sang PDF

Nói ở đậy các bạn thật khó hình dung, nhưng hãy thử 1 lần xem sao nhé.

Phần mềm này FREE

http://www.cadviet.com/upfiles/Mat_bang_nha.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Chưa Download về do bị trục trặc, nhưng nó có cái ưu điểm này theo tôi thấy rất tuyệt vời, ngoài ra còn những cái khác nhưng chỉ biết có thế thôi không biết hợp ý các bạn không?

Trước chúng ta hầu hết thể hiện các bản vẽ 2D, với các hình này này thì khách hàng hoặc 1 ai đó không có chuyên môn có thể nhìn bản vẽ không hiểu gì cả và thấy rối như tơ chỉ là các đương vẽ nguyệch ngọac, nhưng Impression sẽ thể hiện rất rõ nét hình vẽ và thật hơn (giông như chúng ta Tô bóng bằng lệnh Shade trong 3D vậy) , có sẵn thư viện cây , người, xe , .......đủ thứ

Có thể điều chỉnh màu sắc, diện tích, ...kéo thả thật dễ dàng, và có thể xuất sang PDF

Phần mềm này FREE

Bạn có chắc là Free không?

Theo tôi biết thì họ bán phần mềm này chứ không free.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đúng rồi bác ơi, nó xem như là add-on cho các sản phẩm của Autodesk, kể cả Revit nên free cho các phần mềm của Autodesk có bản quyền :mellow: . Cad 2009 đã có kèm theo Impression trong đĩa thì phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác 'Nguyen Hoanh' biết cách sử dụng phần mềm "Autodesk Impression" không vậy mình mới tải về phần mềm này có bẻ khóa kèm theo nhưng không biết sài như thế nào? bác có tài liệu nào nói về nó khôngmình thấy nó có nhiều thư viện rất đẹp chắc là dùng cho diễn họa trong kiến trúc rất thuận tiện he!!!! đây là hình ảnh phần mềm Untitled_1_2.jpg

còn phần mềm do nặng quá tới 282Mb nên chưa load được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Phần mềm này FREE

http://www.cadviet.com/upfiles/Mat_bang_nha.rar

bác 'nguyenhuyhoang' biết cách sử dụng phần mềm "Autodesk Impression" không vậy mình mới tải về phần mềm này có bẻ khóa kèm theo nhưng không biết sài như thế nào? bác có tài liệu nào nói về nó khôngmình thấy nó có nhiều thư viện rất đẹp chắc là dùng cho diễn họa trong kiến trúc rất thuận tiện he!!!! đây là hình ảnh phần mềm Untitled_1_2.jpg

còn phần mềm do nặng quá tới 282Mb nên chưa load đươc? nhờ bác chỉ giáo sớm nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bác 'nguyenhuyhoang' biết cách sử dụng phần mềm "Autodesk Impression" không vậy mình mới tải về phần mềm này có bẻ khóa kèm theo nhưng không biết sài như thế nào? bác có tài liệu nào nói về nó khôngmình thấy nó có nhiều thư viện rất đẹp chắc là dùng cho diễn họa trong kiến trúc rất thuận tiện he!!!! đây là hình ảnh phần mềm Untitled_1_2.jpg

còn phần mềm do nặng quá tới 282Mb nên chưa load đươc? nhờ bác chỉ giáo sớm nhé

Chỉ có tiếng Anh, nếu đọc được thì mình pót lên, hoặc bạn có thể xem ở trang Web của Autodesk, cái này cũng không khó lắm chỉ Kéo Thả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ai có thể cho cái link down load phần mềm này ko? Mình tìm hoài mà chưa ra link nào cho download cả. Cảm trước nhé mọi người!

Bạn dùng link này thử xem :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai có bẻ khóa cho mình xin

bạn vào trang này tải 2 file về và giải nén thành 1 file (phải tải đầy đủ 2 file mới giải nén được) line: http://www.vnpower.org/forums/Autodesk-Imp...-R1-t41359.html

bước 1:sau khi tải về 2 file: Auto.Imp.R1.part1_2 và Auto.Imp.R1.part2 này về cùng 1 thư mục dùng chương trình giải nén bung ra vào 1 thư mục.

bước 2: vào file zip "Linezer0.part01" chạy file setup.exe

bước 3: sau khi cài xong bạn bạn copy 3 thư mục :Linezer0.part01, Linezer0.part02, Linezer0.part03 vào thư mục bạn vừa cài đặt bung nén thư mục Linezer0.part01 nó sẽ bảo bạn chọn đường dẫn đến file số 2 là file Linezer0.part02 sau khi bung nén xong bạn vào thư mục bẻ khóa coppy file "Autodesk Impression" chép đè lên thư mục cài đặt là được. hơi phức tạp tí, chúc bạn thành công

-chương trình đòi hỏi máy có cấu hình tương đối cao, card đồ họa phải tương thích mới oke

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chỉ có tiếng Anh, nếu đọc được thì mình pót lên, hoặc bạn có thể xem ở trang Web của Autodesk, cái này cũng không khó lắm chỉ Kéo Thả.

khi nào nghiên cứu xong nhớ post bài hướng dẫn nhé! cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn Bác ktsnvn nhiều, bác nhiệt tình qúa, không biết bác ở đâu để mời bác một chầu cafe

chương trình này mình thấy hay thật bác nào có kinh nghiệm thì cho anh em học hỏi với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình tải về trên mạng, rùi về giải nén có file crak, xong mình copy file autodek impression vào chỗ cài đặt thế là xong

anh em nào cần gửi mail cho mình, mình sẽ gửi cho thandieu_97@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh quocduy nói đúng rồi chỉ cần giải nén, cài và chép đè file autodek impression exe là được. Nhưng Pm này hình như chỉ chạy được với autucad 2008 và card màn hình phải hổ trợ Pixel shader 2.0 nếu không thì load được khỏang 80% là báo lổi thóat ra ngòai. Bạn nào cần tìm hiểu Pixel shader 2.0 thì vào Google search với từ "Pixel shader 2.0 " có rất nhiều thông tin nhất là các forum về game. Có bạn nào biết cách khắc phục khi card màn hình không có Pixel shader 2.0 mà muốn chạy PM này không? nếu biết xin hãy share lên Forum nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình tải về trên mạng, rùi về giải nén có file crak, xong mình copy file autodek impression vào chỗ cài đặt thế là xong

anh em nào cần gửi mail cho mình, mình sẽ gửi cho thandieu_97@yahoo.com

Dúng vậy cách setup cũng đơn giản nhưng card màn hình phải có Pixel shader 2.0 và chỉ chạy với autocad 2008 trở lên thôi, nếu không PM sẽ không khởi động, bạn nào biết cách khắc phục khi card màn hình không có hổ trợ Pixel shader 2.0 mà muốn chạy PM này thì share lên forum nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn vào trang này tải 2 file về và giải nén thành 1 file (phải tải đầy đủ 2 file mới giải nén được) line: http://www.vnpower.org/forums/Autodesk-Imp...-R1-t41359.html

bước 1:sau khi tải về 2 file: Auto.Imp.R1.part1_2 và Auto.Imp.R1.part2 này về cùng 1 thư mục dùng chương trình giải nén bung ra vào 1 thư mục.

bước 2: vào file zip "Linezer0.part01" chạy file setup.exe

bước 3: sau khi cài xong bạn bạn copy 3 thư mục :Linezer0.part01, Linezer0.part02, Linezer0.part03 vào thư mục bạn vừa cài đặt bung nén thư mục Linezer0.part01 nó sẽ bảo bạn chọn đường dẫn đến file số 2 là file Linezer0.part02 sau khi bung nén xong bạn vào thư mục bẻ khóa coppy file "Autodesk Impression" chép đè lên thư mục cài đặt là được. hơi phức tạp tí, chúc bạn thành công

-chương trình đòi hỏi máy có cấu hình tương đối cao, card đồ họa phải tương thích mới oke

Cho minh hoi ban load o dau phan mem Autodesk Impresion va bẻ khóa. Duong dan ban chi thi forbiden, nen ko vao dc.Ban co the giup minh duoc ko. Minh cam on truoc nhe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em down về, cài ngon lành, nhưng dùng được mấy lần thì cứ ấn Ctrl+o là nó báo lỗi rùi thoát luôn, ức quá, có bác nào bị tình trạng này giống e không ạ, e cài trên laptop, core 2 duo, 2.53, 4bgb ram, win 7 64 bit, cứu e với, cài mà ko xài được thì chán lắm...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em thấy cái này cũng hay quá mà chưa biết sử dụng, các bác giới thiệu rùi thì up hướng dẫn sử dụng lên luôn cho ai chưa biết tham khảo học hỏi luôn. Thanks.!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn bạn rất nhiều , Link tốt, mình mới sử dụng nhưng cũng khá hay đấy

Bản mới test: phoicanhpa33.jpg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo