Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
thanhtruongst1985

tinh chỉnh trong Photoshop

Các bài được khuyến nghị

khi chọn lệnh Lasso để lựa chọn vùng trong Photoshop, giả sử cần chọn vùng là một tứ giác ABCD, mình lần lượt chọn điểm A, B, C. Nhưng điểm D mình chưa chọn được, thì chỉ khoảng vài giây, thi Photoshop tự động khép kín vùng chọn lại, như vậy lại phải chọn lại rất mất công. có bạn nào từng gặp trường hợp này thì cùng nhau bàn cách giải quyết nhé. cảm ơn các bạn trước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

khi chọn lệnh Lasso để lựa chọn vùng trong Photoshop, giả sử cần chọn vùng là một tứ giác ABCD, mình lần lượt chọn điểm A, B, C. Nhưng điểm D mình chưa chọn được, thì chỉ khoảng vài giây, thi Photoshop tự động khép kín vùng chọn lại, như vậy lại phải chọn lại rất mất công. có bạn nào từng gặp trường hợp này thì cùng nhau bàn cách giải quyết nhé. cảm ơn các bạn trước.

Sao bạn ko dùng pen Tool đễ chọn cho dễ, lasso để chọn hình bất kì.

Bạn có thể kết hợp với Shift hay Alt để "cộng" hay "trừ" selection chứ chọn lại làm gì cho mất công.

Goodluck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nhưng quan trọng là mình muốn chỉnh để máy hiểu không ở chế độ auto khi lựa chọn. vì 2 máy cài cùng Version thì máy cơ quan mình không có, trong khi Laptop thì bị. khi chọn nhứng đối tượng lớn mà cần zoom lại thì làm hai ba thao tác như bạn nói mật công lám.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao bạn ko dùng pen Tool đễ chọn cho dễ, lasso để chọn hình bất kì.

Bạn có thể kết hợp với Shift hay Alt để "cộng" hay "trừ" selection chứ chọn lại làm gì cho mất công.

Goodluck!

Đúng đấy bạn laso chỉ dùng để vẽ những đường cong thôi . tuy nhiên để thể hiện tính chuyên nghiệp thì bạn nên dùng pen càng nhiều càng tốt !!!

Vang

gia vang

Tai chinh ngan hang

Ngan hang

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy là các bạn cũng không giúp được rồi. thật ra lỗi này mình nghĩ có thể tuỳ chỉnh được. nhưng trong Photoshop thì ít có tuỳ chọn điều chỉnh nên mình không thể tìm ra được. cái việc tự động bắt kết nối lại khi mình không di chuyển chuột vài giây rất khó chịu. khi bạn đã chọn được một số điểm nhưng chưa xác định điểm kế tiếp. mình ngặt nỗi chỉ có thể dùng lệnh lasso còn lệnh Pen chưa có rành lắm các bạn àh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy là các bạn cũng không giúp được rồi. thật ra lỗi này mình nghĩ có thể tuỳ chỉnh được. nhưng trong Photoshop thì ít có tuỳ chọn điều chỉnh nên mình không thể tìm ra được. cái việc tự động bắt kết nối lại khi mình không di chuyển chuột vài giây rất khó chịu. khi bạn đã chọn được một số điểm nhưng chưa xác định điểm kế tiếp. mình ngặt nỗi chỉ có thể dùng lệnh lasso còn lệnh Pen chưa có rành lắm các bạn àh.

bạn dùng photoshop mấy? công cụ lasso số mấy. mình nghĩ mặc định của shop ko phải chỉ có mấy s như bạn đề cập đâu. bạn tìm cách đưa về mặc định: mày mò thanh công cụ của lasso xem. hoặc cài lại shop xem.

cách sửa khác là như các anh trước nói đó. thêm vung chọn, bớt vùng chọn ...

khẳng định với bạn là chọn bằng pen là hiệu quả và cho vùng chọn sắc nét nhất. nếu biết shop nhiều chắc bạn cung ko qua băn khoăn về công cụ lasso này đâu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Khi cắt bằng lasso bạn nên dùng loại là đường thẳng (nhấn shift + L) để qua lại các công cụ của lasso. Khi pick điểm nhầm có thể nhấn phím backspace để chọn điểm khác. Lasso chỉ dùng cắt nhanh nhũng mảng nhỏ còn mảng lớn với nhiều chi tiết thì bạn nên nghiên cứu coong cụ Pen.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cám ơn các bạn đã quan tâm, vì mình thấy vấn đề khúc mắc nhỏ mà không tìm ra thì khó chịu quá, nên nhờ các anh em chỉ giúp. nhưng có lẽ nên nghiên cứu lệnh Pen thì sẽ hay hơn. cám ơn các bạn đã quan tâm. mình bị lỗi đó khi dùng version 7.0 thôi. có lẽ bị lỗi gì đó. chắc phải nâng cấp Version Photoshop lên mới hơn. thật ra lỗi đó không quan trọng lắm, nhưng chủ yếu chưa sẻ với các bạn để anh em nào rắc rối còn phải chia sẻ với nhau.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo