Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

Cùng nhau học SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

bạn nào có crack solidwork 2007 up lên cho mình cái.mình tìm mãi mà không được.thank nhiều.có SW 2012 đày đủ crack nhưng theo ý kiến bác chủ topic xài 2007 giống anh em cho dể học hỏi.

Hề hề hề,

Mình có SW2007 cả crack, nhưng nó chỉ xài với WinXP thì Ok còn với Win7 thì hơi loằng ngoằng và không dùng được cosmos Floworks.

Hiện mình phải chơi máy ảo winXP trên nền Win7 mới dùng được. nếu bạn muốn mình sẽ gửi cho.

Bạn có thể chia sẻ thằng SW2012 không??? Dùng nó có trở ngại chi không hè???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bản 2012 em download từ trang chủ còn crack thì bản này cũng dể kiếm.em chưa cài bản 12.em định cài bản 2007 cho dể hỏi mọi người.

ai dùng bản 2012 cho hỏi có khác nhiều so 2007 không?

SW 2012 (chưa cài.chỉ mới down về)

bản 32 bit

ftp://79.135.68.213/pub/SolidWorks/SW2012_SP0.0_Win32_Full_Multilanguage_SSQ.iso

bản 64

ftp://79.135.68.213/pub/SolidWorks/SW2012_SP0.0_Win64_Full_Multilanguage_SSQ.iso

crack SW 2012.

http://www.mediafire.com/?ru2phl3blgy5nlo

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình tải file của bạn về và dùng SW mở xem. Có lẽ mình không biết mở hay là file của bạn có định dạng khác nên khi xem mình không đọc được kích thước. Vì thế mình cho một kích thước bất kỳ để dựng hình làm sao gần giống với file của bạn nhất. Đây là cách làm của mình.

và đây là file SW 2012 : http://www.cadviet.c..._dau_piston.rar

Hi vọng là có thể giúp được bạn. :D Mong các bác giúp đỡ và góp ý thêm cho em nhé!

@Nguyencuongna_05: hì, em mới cài lại con máy ghẻ của em nên hôm nay mới vào lại được diễn đàn.

Đầu tiên em xin gửi lời cảm ơn chân thành đến bác Cường (nguyencuongna_05), và cảm ơn tất cả các bác đã quan tâm đến vấn đề của em. Hiện tại em đang cài lại SW2012. Cài xong em sẽ mở file của bác và học cách bác dựng mô hình. Có vấn đề gì không hiểu em sẽ lại lên đây nhờ bác ạ.

Mong bác Cường và các bác trên này giúp đỡ em.

Chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Té ra là cái đầu piston này lại chơi kiểu surfaces chứ hổng phải solid.

Ây da, rắc rối ra trò chứ chả phải chơi.

Có thể dựng được nó nhưng mà hơi ngán vì chả có kích thước chi cả. Làm tới như bác nguyencuongna_05 thì thử chơi solid có ngon hơn không hè???

Vâng bác ơi, file gốc của cái đầu piston này là nó scan từ cái đầu thực tế đưa vào nên em mới không sử dụng được ngay mà phải dựng lại mô hình thì mới dùng đc ạ. Em cũng đã đọc phần scanto3D (office Product) nhưng em cũng chịu luôn vì ông giáo gửi cho em file solid.

May nhờ các bác trên này quan tâm nên em cũng đỡ xoắn phần nào rồi ạ.

Cảm ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn mở xem phần render tools có cho phép làm việc không? Nếu không được thử cài lại phần photo360 view xem có được không. Có thể có một phần mềm nào đó đang cài trong máy cài bạn xung khắc với SW.

Còn cái hướng dẫn Animation thì bạn cứ làm như bác Bình nói ý. Chứ hướng dẫn phần này thì mình chả dám đâu mình cũng chỉ vọc nhiều thì biết được chút ít thôi bạn àh. Nó rất dài dòng và có vẻ như là rất nặng đòi hỏi máy bạn phải có cấu hình tương đối một chút.mình chụp hình cho bạn xem tham khảo thôi. :D

Chúc bạn thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề! Riêng phần cosmosm em chưa vọc đến nơi nên không biết nó có trở ngại chi không nhưng mà những phần em đã vọc tới nơi thì cũng chưa trở ngại chi cả bác àh. Riêng cái lỗi Plane đợt trước thì em khắc phục ngon lành rồi, bây giờ chỉ chờ mỗi phần cosmosm nữa thôi, mà hiện tại thì phần cosmosm trong and in vẫn chưa có nhưng trong phần cài đặt thì thấy có rồi như trong hình. Em chưa vọc đến phần này nên cũng chưa để ý đến nó lắm :D.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề! bạn khách sáo rồi, mình cũng chỉ vọc phá tý thôi :) Nhưng bạn lưu ý trong file mình gửi cho bạn chỉ dùng tham khảo về cách dựng hình thôi nhé còn file mình dựng mình cũng vừa phát hiện ra là nó sai so với cái file gốc bạn nhìn qua thì giống nhưng nhìn kĩ và so sánh với file gốc thì khác nhau đó.

Bạn cài SW 2012 xong thì chụp And in post lên cho anh em xem với nhé! Trong quá trình sử dụng phát hiện cái gì mới hay là có vẫn đề gì thì chia sẻ cho anh em lấy kinh nghiệm với nhé?

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các anh/chị xem hộ em Solid của em nó bị lỗi gì với nhé, sao ko thấy photoview 360, và edrawing cũng như solidwork animator khi Add-in nữa:

Trong khi đó khi vào thư mục trên em vẫn thấy chúng ở hình 2 như trên!

Cảm ơn anh/chị nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ ducdhbk

Hề hề! Bạn đã kiểm tra lại SW của bạn như mình nói chưa? Nếu mình không nhầm thì SW của bạn hoàn toàn bình thường không có vẫn đề hay lỗi gì cả.Bạn cứ thử render một cái là biết liền :D Photo360 hay là photo works thì chỉ là khác nhau tên gọi của từng vesion thôi miễn sao là nó sử dụng được là được. Còn phần eDrawing không có trong and in đâu khi bạn cài sw nó sẽ xuất hiện biểu tượng icon ở trên màn hình desktop nếu bạn muốn, như bạn thấy đấy trong and in của mình cũng đâu có eDrawing nhưng mình vẫn sử dụng bình thường . Điều mình lo ngại là không thấy phần cosmosm trong and in của bạn có thể sw 2010 và 2012 như của mình có thể không sử dụng được phần này.

Phàn animatior này bạn nhìn vào cái hình biển quảng cáo cadviet minh post ở trên nó nằm ở phía dưới góc trái khi bạn kích chuột vào Motion study 1 và thử khám phá coi có được như bạn muốn không nhé :D

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề! bạn khách sáo rồi, mình cũng chỉ vọc phá tý thôi :) Nhưng bạn lưu ý trong file mình gửi cho bạn chỉ dùng tham khảo về cách dựng hình thôi nhé còn file mình dựng mình cũng vừa phát hiện ra là nó sai so với cái file gốc bạn nhìn qua thì giống nhưng nhìn kĩ và so sánh với file gốc thì khác nhau đó.

Bạn cài SW 2012 xong thì chụp And in post lên cho anh em xem với nhé! Trong quá trình sử dụng phát hiện cái gì mới hay là có vẫn đề gì thì chia sẻ cho anh em lấy kinh nghiệm với nhé?

Chúc bạn thành công.

Vâng, cảm ơn bác. Em xem lại kỹ rồi, hiện em đang thực hành dựng lại theo cách của bác ạ. Em có tý thắc mắc là cái item cuối cùng trong Feature Manager design tree : shell3 dùng để làm gì hả bác???

Sau đây lafhinhf ảnh add-in trong SW2012 của em ạ:

[ img]https://docs.google....M2FYYjlKVjdFcXM[ /img]

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ ducdhbk

Hề hề! Bạn đã kiểm tra lại SW của bạn như mình nói chưa? Nếu mình không nhầm thì SW của bạn hoàn toàn bình thường không có vẫn đề hay lỗi gì cả.Bạn cứ thử render một cái là biết liền :D Photo360 hay là photo works thì chỉ là khác nhau tên gọi của từng vesion thôi miễn sao là nó sử dụng được là được. Còn phần eDrawing không có trong and in đâu khi bạn cài sw nó sẽ xuất hiện biểu tượng icon ở trên màn hình desktop nếu bạn muốn, như bạn thấy đấy trong and in của mình cũng đâu có eDrawing nhưng mình vẫn sử dụng bình thường . Điều mình lo ngại là không thấy phần cosmosm trong and in của bạn có thể sw 2010 và 2012 như của mình có thể không sử dụng được phần này.

Phàn animatior này bạn nhìn vào cái hình biển quảng cáo cadviet minh post ở trên nó nằm ở phía dưới góc trái khi bạn kích chuột vào Motion study 1 và thử khám phá coi có được như bạn muốn không nhé :D

Chúc bạn thành công!

Ý em bảo là làm thế nào lôi được cái animatior của em ra cơ, chứ cái của anh đã tạo rồi thì click vào Motion study 1 là thấy nó hiện ở phần dưới.

Anh có thể chỉ rõ cho em cách để vào phần animatior để làm việc với nó không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bác ơi đã ai vẽ được cái cốc uống nước có quai chưa có thể hướng dẫn cho em vẽ phần quai với!

Em chỉ vẽ được cái cốc còn cái quai thì chịu!

Nhờ các Bác chỉ giáo giùm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vâng, cảm ơn bác. Em xem lại kỹ rồi, hiện em đang thực hành dựng lại theo cách của bác ạ. Em có tý thắc mắc là cái item cuối cùng trong Feature Manager design tree : shell3 dùng để làm gì hả bác???

Sau đây lafhinhf ảnh add-in trong SW2012 của em ạ:

[ img]https://docs.google....M2FYYjlKVjdFcXM[ /img]

Shell3 này là để làm rỗng bên trong bạn àh, nếu không shell thì chi tiết của bạn sẽ là một khối đặc! bạn nhìn hình mình cắt dưới thì thấy.phần viền màu xanh đậm chính là độ dày vỏ chi tiết khi shell

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@bác Cường (em gọi thế cho thân mật) em đã dựng lại xong rồi bác ạ. Phần shell ko cần đâu bác. Em dựng lại đúng luôn( nếu ko có cái phần dựng mẫu của bác thì em loay hoay còn lâu mới xong ạ)

Chân thành cảm ơn bác.

Em vẫn còn một vài chi tiết nữa cần dựng lại mô hình. Nếu em mắc em lại post lên đay nhờ các bác giúp em tiếp nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bác ơi đã ai vẽ được cái cốc uống nước có quai chưa có thể hướng dẫn cho em vẽ phần quai với!

Em chỉ vẽ được cái cốc còn cái quai thì chịu!

Nhờ các Bác chỉ giáo giùm!

Bạn nhìn vào hình tham khảo cách làm nhe!

Chúc bạn thành công.

@ Chungvit Chúc mừng bạn đã thành công. Bạn cứ post bất kì vướng mắc nào khi sử dụng SW lên topic, không chỉ mình mà còn rất nhiều Bác cao thủ sẽ giúp bạn nếu biết :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào sữ dụng solid rồi có kinh nghiệm chỉ em là khi cài cần cài những cái gì và bỏ những cái gì cho nhẹ máy.em thấy cài xong nhiều cái mà ko biết nó dùng để làm gì.thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi tý: Muốn chiếu một đối tượng (đường thằng, cung tròn,...) lên một mặt phẳng tham chiếu (reference plane) thì làm thế nào ạ???

Bác nào biết giúp em luôn với ạ.

Cảm ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác nào sữ dụng solid rồi có kinh nghiệm chỉ em là khi cài cần cài những cái gì và bỏ những cái gì cho nhẹ máy.em thấy cài xong nhiều cái mà ko biết nó dùng để làm gì.thank

Hề hề hề,

Quan điểm của mình là cứ cài ở mức cao nhất vì rất có thể có những phần hiện tại chưa sử dụng đến, nhưng khi bạn cần là có. Điều đó tốt hơn là lúc đó lại cài thêm. Mặt khác các phần đều có liên quan đến nhau trong việc tạo một mô hình được số hóa. Nếu thiếu phần nào đó thì việc số hóa sẽ không hoàn chỉnh và có thể sẽ gấy trở ngại cho những công việc cần dùng tới mô hình (chẳng hạn như animation, motion, molding, hay cosmos....)

@chungvit: Bạn hãy tạo mặt phẳng tham chiếu và chọn góc nhìn normal với mặt phẳng này là sẽ có hình chiếu của vật thể lên mặt phẳng tham chiếu đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nhìn vào hình tham khảo cách làm nhe!

Chúc bạn thành công.

@ Chungvit Chúc mừng bạn đã thành công. Bạn cứ post bất kì vướng mắc nào khi sử dụng SW lên topic, không chỉ mình mà còn rất nhiều Bác cao thủ sẽ giúp bạn nếu biết :D

Ý em là nhờ các Bác chỉ cho em cách vẽ cái quai ý na, em mò mãi mà ko làm ra.

Bác có thể hướng dẫn cho em được từng nào hay từng đấy bác ak:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi tý: Muốn chiếu một đối tượng (đường thằng, cung tròn,...) lên một mặt phẳng tham chiếu (reference plane) thì làm thế nào ạ???

Bác nào biết giúp em luôn với ạ.

Cảm ơn các bác.

Không biết đúng ý bạn ko chứ bạn thử nhìn vào cái này xem sao:

http://www.mediafire.com/?m77e3nb0x9a5273

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ý em là nhờ các Bác chỉ cho em cách vẽ cái quai ý na, em mò mãi mà ko làm ra.

Bác có thể hướng dẫn cho em được từng nào hay từng đấy bác ak:

Hề hề hề,

Giời ạ, bác ấy hướng dẫn bạn kỹ vậy mà còn....

Này nhé, hãy xem cái cây feature của bác ấy mở tô hô ra hết rồi còn gì. Cứ nhòm cái cây tô hô đó bạn sẽ thấy cách bác ây làm như sau:

Sau khi revolve được cái thân chén, bác ấy dùng lệnh splitline dể tạo ra hai cái feature splitline1 và splitline2 trên thân chén từ hai cái sketch 2 và sketch 4. hai cái sketch này là do bạn tự sướng mà làm tròn méo chi cũng là của bạn thôi.

Tiếp theo bác ấy dùng lệnh loft một phát qua hai cái profile là splitline 1 và splitline 2 và theo đường dẫn là thằng sketch 6. Thằng này cũng lại do bạn tự sướng mà vẽ ra thôi, cong ăn cong mà thẳng thì ăn thẳng.....

Loft xong bác ấy fillet lại cái chỗ giao tuyến để nhìn cho nó mượt như gái mười tám và thế là Ok.

Bạn hãy cứ thế mà mần sẽ có được cái chén ra chén của bạn và thế là tha hồ chén chú ché bác với bác ấy. (cho dù chén của chú có khác với chén của bác tí ti)

Hề hề hề

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Giời ạ, bác ấy hướng dẫn bạn kỹ vậy mà còn....

Này nhé, hãy xem cái cây feature của bác ấy mở tô hô ra hết rồi còn gì. Cứ nhòm cái cây tô hô đó bạn sẽ thấy cách bác ây làm như sau:

Sau khi revolve được cái thân chén, bác ấy dùng lệnh splitline dể tạo ra hai cái feature splitline1 và splitline2 trên thân chén từ hai cái sketch 2 và sketch 4. hai cái sketch này là do bạn tự sướng mà làm tròn méo chi cũng là của bạn thôi.

Tiếp theo bác ấy dùng lệnh loft một phát qua hai cái profile là splitline 1 và splitline 2 và theo đường dẫn là thằng sketch 6. Thằng này cũng lại do bạn tự sướng mà vẽ ra thôi, cong ăn cong mà thẳng thì ăn thẳng.....

Loft xong bác ấy fillet lại cái chỗ giao tuyến để nhìn cho nó mượt như gái mười tám và thế là Ok.

Bạn hãy cứ thế mà mần sẽ có được cái chén ra chén của bạn và thế là tha hồ chén chú ché bác với bác ấy. (cho dù chén của chú có khác với chén của bác tí ti)

Hề hề hề

Nhưng khổ 1 nỗi là em vẽ cái đường splitline ko được.

Lý do là em vẽ mà cái đường splitline nó lìa khỏi thân chén thế mới chết chứ!gà quá!

Anh có thể nói rõ cho em cái cách để nó ăn vào thân chén để rồi em lại chén chú chén anh với các Bác nữa chứ

ko là hết rượu hi!(tốt hơn là cho em cái hình ảnh video cụ tỷ na -thông cảm cho em mới học solid)

Cảm ơn các anh nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

về cái animation này thì bạn vào tutorrial của Sw là có hướng dẫn khá tỉ mỉ. Vào đó bạn còn có thể làm được nhiều thứ hay hơn nhiều. hãy chịu khó mất chút thời gian vàng bạc là Ok....

Hihi.Bác cho em hỏi dốt tý khí không phải cái tutorrial của em nó ở đâu ý không thấy đâu cả!

Ai dùng bản solid 2010 không chỉ cho em cái tutorrial nó ở đâu ko với? để em còn học hỏi các Bác thêm nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hihi.Bác cho em hỏi dốt tý khí không phải cái tutorrial của em nó ở đâu ý không thấy đâu cả!

Ai dùng bản solid 2010 không chỉ cho em cái tutorrial nó ở đâu ko với? để em còn học hỏi các Bác thêm nữa!

Bác cứ click chuột vào menu help ấy. Trong đó có tất. Tha hồ vọc bác ơi

Chúc bác chăm chỉ học hành.

@chungvit: Bạn hãy tạo mặt phẳng tham chiếu và chọn góc nhìn normal với mặt phẳng này là sẽ có hình chiếu của vật thể lên mặt phẳng tham chiếu đó.

@ bác phamthanhbinh: Ý em hỏi là có lệnh nào để lấy cái hình chiếu đó không ạ? hay là mình lại phải tạo 1 cái sketch dựa trên cái hình chiếu đó a.???

Không biết đúng ý bạn ko chứ bạn thử nhìn vào cái này xem sao:

http://www.mediafire...m77e3nb0x9a5273

@bác anhvanyeuem: không phải ý em như vậy bác ạ. Nhưng cái link bác gửi thật là hữu ích. Sau này em có việc dùng ạ cảm ơn bác nhiều.

Nhân tiện em hỏi luôn thêm 1 câu nữa: Khi em mở một file (có thể là file đó đc dựng từ một phần mềm 3D khác) thì làm thế nào để em đưa được hệ tọa độ của mô hình trong file đó về hệ tọa độ gốc của SolidWorks.

Mong các bác giúp em với ạ.

Cảm ơn các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay