Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

Cùng nhau học SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

Bạn thử dùng Unikey này xem sao:

http://www.mediafire...8mv1sh0s2i31skt

Có thể nó được đấy!

Cảm ơn bác rất nhiều nhiều lắm! Thế mà em nghĩ không ra!

Em cứ tưởng nó cũng thích ứng với Vietkey cơ!

Cảm ơn bác lần nữa!

Gửi Bạn nguyencuongna_05 , mình muốn tạo chữ nỗi trên bề mặt cong ý mà, nhưng do bị lỗi font

nên chưa thực hiện được . Dù sao cũng cảm ơn bạn đã giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Em có 1 bài tập mà có chút thắc mắc khi vẽ cái hình này mà chưa làm được nhờ mọi người giúp đỡ luôn:

Em chỉ làm đến đây rồi cái đường chéo em không làm được nữa, em có thử tạo 1 mặt phẳng nghiêng nhưng khi

extrude nó lên thì không được như hình vẽ:

Mọi người có thể hướng dẫn giúp em với!

Em cảm ơn nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em có 1 bài tập mà có chút thắc mắc khi vẽ cái hình này mà chưa làm được nhờ mọi người giúp đỡ luôn:

Em chỉ làm đến đây rồi cái đường chéo em không làm được nữa, em có thử tạo 1 mặt phẳng nghiêng nhưng khi

extrude nó lên thì không được như hình vẽ:

Mọi người có thể hướng dẫn giúp em với!

Em cảm ơn nhiều!

@ bạn Maulanh2: bạn đã làm được phần khó như vậy rồi, phần dễ sao lại không làm được nhỉ?

Không hiểu bản vẽ 2D trên vẽ theo tiêu chuẩn gì?

1- Nếu vẽ đúng TCVN về nguyên tắc chiếu thì hình chiếu đứng là hình thể hiện đúng vị trí làm việc của chi tiết, kẻ đường gióng các điểm từ hình chiếu theo hướng từ trái sang phải sẽ là các điểm của hình chiếu cạnh (xem ảnh trên) ==> Hình chiếu đứng và cạnh của hình trên bài tập của bạn không rõ ràng (ngược đời)

2-Hình 2D : phần trên và phần dưới // với nhau, ở giữa là đoạn chéo dầy 10

Hình 3D lại thể hiện phần trên và phần dưới không // với nhau là sao???

3- Kết luận : Hình vẽ 2D sai, hình 3D cũng sai nốt!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hề hề :D

Bác thẳng tính thật đó giống tính em và em thích bác rồi đó.

Cái tính em nó ham vui nên góp máu ăn phần tý thôi chứ không có ý gì đâu. :D

Cảm ơn bác đã cho em học thêm được một từ mới "kẹt săm" nhưng bác ơi kẹt săm cũng phải vừa thôi chứ nếu mà kẹt nhiều quá thì nguy to bác àh :D

Sân bóng nước nhà đã không được cho bằng phẳng cộng thêm quả bóng méo mó không chuẩn thì bóng đá nước nhà bao giờ mới vươn vai ra thế giới được bác?

Câu chuyện của bác nghe mà buồn cười em giờ mới nghe, cảm ơn bác đã giải khây cho topic hề hề :D bác có chuyện nào nữa thì giúp anh em giải khây sau những giờ học tập , làm việc mệt mỏi. :)

Chuyện "kẹt săm" là chuyện tếu mình nghe mấy bác lớn tuổi kể, chứ mình có biết chi mô! ( Kẹt săm : Là 1 cái đen nhiều bị kẹt bởi 2 cái đen ít :D)

À, mà chả cứ phái mạnh mới có chuyện "kẹt săm" , phái yếu cũng có chuyện "kẹt săm" , bạn có thể vào đây thư giãn:

(Bạn hãy quan sát kỹ sẽ thấy hiện tượng "kẹt săm" xảy ra lúc cô giáo cởi áo ngoài)

http://vtc.vn/538-31...nh-ngat-xiu.htm

Bóng đá nước nhà thì mình chán hẳn rồi, còn đây là hình mình thử vẽ trên AutoCAD :

Mirror3d...xong, chắc cũng không "kẹt săm" nhiều lắm đâu!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ bạn Maulanh2: bạn đã làm được phần khó như vậy rồi, phần dễ sao lại không làm được nhỉ?

Không hiểu bản vẽ 2D trên vẽ theo tiêu chuẩn gì?

1- Nếu vẽ đúng TCVN về nguyên tắc chiếu thì hình chiếu đứng là hình thể hiện đúng vị trí làm việc của chi tiết, kẻ đường gióng các điểm từ hình chiếu theo hướng từ trái sang phải sẽ là các điểm của hình chiếu cạnh (xem ảnh trên) ==> Hình chiếu đứng và cạnh của hình trên bài tập của bạn không rõ ràng (ngược đời)

2-Hình 2D : phần trên và phần dưới // với nhau, ở giữa là đoạn chéo dầy 10

Hình 3D lại thể hiện phần trên và phần dưới không // với nhau là sao???

3- Kết luận : Hình vẽ 2D sai, hình 3D cũng sai nốt!

Em nghĩ nó là bản vẽ của Nhật -có nghĩa là hình chiếu cạnh nhìn từ phải qua trái, anh thử nhìn xem,

Em thấy cũng có lý đấy chứ anh! Còn về phần vẽ chắc em phải vẽ thêm 1 phần ở phía trên rồi Insert/ copy and move nó

thôi nác ak!

Cảm ơn anh đã cho ý kiến, đây là bài tập ông thầy đưa cho em cũng chẳng biết ở đâu ra,

nhưng như theo mấy bài trước thì ông toàn lấy của nước ngoài anh ak!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bản vẽ của Nhật quy ước khác với nguyên tắc chiếu đã có trong giáo trình vẽ kỹ thuật của Việt Nam, thể hiện trên bản vẽ 2D. Tuy họ vẽ trái khoáy với ta nhưng ta vẫn hiểu được hình 2D

Nhìn trên hình 2D bạn sẽ thấy rõ là 2x R17 ở phía trên và R56 nó phải song song nhau, trên hình 3D lại có cảm giác như là không song song nhau. (Do họ xoay hình ở vị trí đó , nên mới thoạt nhìn có cảm giác như nó ko song song > xoay chéo tý nữa nhìn sẽ rõ hơn)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn hình vẽ 2D thì rõ ràng là nó song song thật, sang hình 3d,nếu như theo hình này thì cái thanh gần cuối và cái bản cuối phải

cùng nằm trên 1 mặt phẳng, mà nhìn vào hình 3D e cũng có cảm giác là nó chéo nhau chứ không song song như bác nói.

Cảm ơn bác đã chung vui@.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn hình vẽ 2D thì rõ ràng là nó song song thật, sang hình 3d,nếu như theo hình này thì cái thanh gần cuối và cái bản cuối phải

cùng nằm trên 1 mặt phẳng, mà nhìn vào hình 3D e cũng có cảm giác là nó chéo nhau chứ không song song như bác nói.

Cảm ơn bác đã chung vui@.

Trên hình 2D, họ đã ghi kích thước ghi cũng không được hay lắm. Mình đã sửa lại bằng cách ko dụng kích thước khoanh mầu đỏ, dùng kích thước mầu xanh.

Chỉ sửa tạm để vẽ hình thôi. Việc ghi kích thước thế nào để có thể dễ sản xuất còn phải hiểu được tính năng làm việc của chi tiết ...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@bạn Maulanh2: Ở bài trên phần khó vẽ nhất, bạn đã vẽ được:

Mình cũng vẽ thử theo cách của bạn là chia nhỏ hình ra làm 3 phần để vẽ. Phần 1 vẽ hơi lâu, phần 2 vẽ nhanh, phần 3 vẽ cũng nhanh nốt. Vẽ thành thạo, thao tác nhanh chỉ mất tối đa là 2 phút.

Để vẽ được hình trên có nhiều cách vẽ lắm.

Phần 1 bạn đã vẽ được, với cách chia hình như hình ảnh, bạn thử vẽ riêng phần 2 , phần 3 rồi ghép 3 khối với nhau là được.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào cả lớp!

E xin đk 1 chân trong lớp.

em cũng mới dung slw đc 1 tg,đang tập tành.Mong đc chỉ giáo.

Tiện thể e cũng có 1 thắc mắc mong các a chỉ giùm.

vẽ lưới kim loại như mấy cái lưới mắt cáo ng ta hay ban làm hàng rào thì vẽ như thế nào.em đang vẽ 1 cái máy sàn lọc mà ko bít vẽ dạng lưới kiểu gi.

em mới tham gia diễn đàn.có gì sai các a nhẹ tay chỉ bảo nha!hihi :D

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người cho em hỏi cách vẽ đoạn trên của nó được không ak?

Em vẽ mãi mà không được?

Mong mọi người giúp đỡ!

Hề hề hề,

Cứ theo ngu ý của mình thì cái bài vẽ này không quá khó. Có thể có nhiều cách vẽ khác nhau như bác hai_Yenlang đã nói. Tuy nhiên cách vẽ nào thì cũng cần phải có đầy đủ các kich thước hình học mới có thể dùng được.

Hình vẽ trên mình thấy chưa hoàn toàn đầy đủ các thông số để vẽ. Bạn phải cho cái kích thước A là bao nhiêu thì mới có thể vẽ ra được bạn ạ. Tỷ như cái kích thước A bạn cho là 20 thì có mà vẽ bằng mắt à???

Sau khi có kích thước A phù hợp bạn có thể tính ra được cái góc nghiêng của mặt nghiêng đó và vẽ.

Bạn cũng có thể không cần tính góc nghiêng mà sử dụng lệnh move để mate cái khối chữ nhật vào vị trí của nó, Tuy nhiên lúc này bạn lại phải xác định được các kích thước của khối chữ nhật đó (cụ thể là chiều dài khối vì hai kich thước chiều rộng và chiều dày đã biết) Mà để xác định nó thì ít nhiều chi cũng có liên quan tới cái góc nghiêng bạn ạ.

Vậy nên trước hết bạn hãy cho A một giá trị thích hợp đã. Khi đó nếu bạn vẫn chưa vẽ được mình sẽ vẽ thử để bạn coi.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Qua bài này em lại có một vấn đề xin các bác chỉ giáo cho em với?

Có cách nào chỉnh số hiển thị mặc định phía sau dấu phẩy 1 lần là được không? mà không phải là chỉnh từng part như bây giờ em vẫn phải làm.

Ví dụ mặc định của SW là 2 số nhưng em muốn 4 số sau dấu phẩy chẳng hạn? và em vào như trong hình dưới đã đúng chưa?

Thank các bác!

Hề hề hề,

Bác này đi quá thiên đường rùi.

Tụt xuống tí nữa (ở cái dòng Units ấy) bác sẽ tha hồ mà ngắm, muốn đẹp xấu gì cũng có cả bác ạ.

Hề hề hề,....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Cứ theo ngu ý của mình thì cái bài vẽ này không quá khó. Có thể có nhiều cách vẽ khác nhau như bác hai_Yenlang đã nói. Tuy nhiên cách vẽ nào thì cũng cần phải có đầy đủ các kich thước hình học mới có thể dùng được.

Hình vẽ trên mình thấy chưa hoàn toàn đầy đủ các thông số để vẽ. Bạn phải cho cái kích thước A là bao nhiêu thì mới có thể vẽ ra được bạn ạ. Tỷ như cái kích thước A bạn cho là 20 thì có mà vẽ bằng mắt à???

Sau khi có kích thước A phù hợp bạn có thể tính ra được cái góc nghiêng của mặt nghiêng đó và vẽ.

Bạn cũng có thể không cần tính góc nghiêng mà sử dụng lệnh move để mate cái khối chữ nhật vào vị trí của nó, Tuy nhiên lúc này bạn lại phải xác định được các kích thước của khối chữ nhật đó (cụ thể là chiều dài khối vì hai kich thước chiều rộng và chiều dày đã biết) Mà để xác định nó thì ít nhiều chi cũng có liên quan tới cái góc nghiêng bạn ạ.

Vậy nên trước hết bạn hãy cho A một giá trị thích hợp đã. Khi đó nếu bạn vẫn chưa vẽ được mình sẽ vẽ thử để bạn coi.

-Kích thước A người ta ko cho cụ thể, vì có nhiều loại càng gạt dài ngắn khác nhau. Tuy nhiên vẫn có xác định được nếu có bản in ra giấy , đo theo tỷ lệ để vẽ bằng A (giả định).

- Trường hợp này là ảnh, cách làm của em là chèn ảnh vào file bản vẽ. Đo thử kích thước trên ảnh rồi scale ảnh sao cho kích thước ghi trên ảnh đúng bằng kích thước đo được trên File. Đo trực tiêp trên ảnh thấy kt A xấp xỉ bằng 109(Chọn theo kích thước ≥ 109, chắc bạn Maulanh2 cũng ko ngây ngô đến mức chọn nhỏ hơn 109).

- Theo em thì ko cần phải tính góc nghiêng: Trên ảnh họ đã ghi kt 72 ko hợp lý, em phải ghi lại kt 66. Có kt 66 rồi căn cứ vào kt 24 và kt 38 để vẽ cạnh vát.

Nếu chỉ dựa vào kt 72 , kt 30 và kt 24 thì bố thằng Tây cũng ko dựng được hình.

- Trong sản xuất đơn chiếc gia công bằng máy thông thường kỵ nhất việc ghi góc độ, khó lấy dấu và kiểm tra chính xác bằng việc ghi kích thước theo tọa độ.

Kết luận : Điều kiện để dựng được hình vẽ:

1- Phải đo theo hình ảnh để xác định kích thước A của ảnh. Sau đó tùy chọn A vẽ ≥ A ảnh.

2- Kích thước 72 họ ghi ko hợp lý, ko dùng kt này phải mà đo theo ảnh là 66 để dựng hình.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thank bác nhiều!

Nhưng em vẫn không hiểu là em có thể lôi đi đâu được, vì em nghĩ cái đó là mặc định rồi, chỉ khi nào kích vào lệnh thì cửa sổ đó mới hiện ra mà. thế thì làm sao em lôi đi đâu được bác.

Bác có thể giúp em hỏi bạn của bác xem bạn của bác làm thế nào để khắc phục nó không?

Một lần nữa rất cảm ơn bác đã giúp đỡ!

Chúc bác luôn vui, khỏe và thành đạt.

xin lỗi dạo này nhà mình có việc nên lâu lắm không vào diễn đàn giải quyết cho cậu được, giờ cậu đẫ tìm ra được thi chúc mừng nhé, cố gắng pro solid chỉ cho a e biết với nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bác! Mấy hôm bận quá hn vào topic lại đông vui nhỉ! :D

Còn đây em xin góp ý cách này:

Đầu tiên vẫn phải đưa hình vào như bác Hai_yenlang nói. Sau đó làm như trong hình dưới, nhìn vào cây thiết kế thì có thể hiểu được các bước làm của em.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

xin lỗi dạo này nhà mình có việc nên lâu lắm không vào diễn đàn giải quyết cho cậu được, giờ cậu đẫ tìm ra được thi chúc mừng nhé, cố gắng pro solid chỉ cho a e biết với nhé

Chào bác em mong bác mãi! Em vẫn chưa khắc phục được lỗi đó. Hiện tại thì em vãn đang cài song song cả 2 bản SW 2009 và 2012 để dùng vì em vẫn kết dùng bản 2012. Bác xem có giúp được cho em cái với không. Nếu bác ở nội thành hoặc gần nội thành hà nội thì em xin mời Bác cùng anh em cadviet bữa bia :D hê hê

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Dạ theo em thì không cần tính góc nghiêng đâu bác. Theo cách làm của em thì chỉ cần 3 cái kt 72 , 38 và 24 là đủ. :)

Còn cái Units của em :D Cảm ơn bác em hiểu rồi và em làm được rồi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đầu tiên vẫn phải đưa hình vào như bác Hai_yenlang nói. Sau đó làm như trong hình dưới, nhìn vào cây thiết kế thì có thể hiểu được các bước làm của em.

Anh có thể hướng dẫn cho em vẽ cái đoạn chéo đó được không anh? Em nghĩ cũng như bác Hai_Yen lang là kích thước đó là tùy theo nhu cầu sản xuất và kích thước yêu cầu của chi tiết,việc vẽ cái này em nghĩ với giá trị ban đầu cũng có thể vẽ được nhưng đến cái đoạn kia em chịu.Mong a Nguyencuong_05 hướng đãn cho em vẽ cái đoạn đó được không anh?

Em cảm ơn anh nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo như bạn nghĩ và bác Hai_yenlang nói cái kích thước A đó là tùy vào nhu cầu sử dụng cho nên bạn cũng không cần phải thực hiện bước đưa hình vào nữa mà lấy luôn kích thước 109 của bác Hải vào làm luôn cho nhanh để cho giống cái hình trong bài tập của bạn.

Trong hình mình pots từ phải qua trái: Bước đầu bạn vẽ cái hình 1 với kt bài tập của bạn sau đó Extruded với kt 24 tiếp theo là vẽ môt cái như hình 2 để Cut bỏ phần ngoài lấy phần trong. Bạn chú ý các biểu tượng màu xanh trong hình, và cứ làm theo như thế . Cuối cùng là vẽ phần nhô ra có xẻ rãnh thế là xong.

Chúc bạn thành công!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo như bạn nghĩ và bác Hai_yenlang nói cái kích thước A đó là tùy vào nhu cầu sử dụng cho nên bạn cũng không cần phải thực hiện bước đưa hình vào nữa mà lấy luôn kích thước 109 của bác Hải vào làm luôn cho nhanh để cho giống cái hình trong bài tập của bạn.

Trong hình mình pots từ phải qua trái: Bước đầu bạn vẽ cái hình 1 với kt bài tập của bạn sau đó Extruded với kt 24 tiếp theo là vẽ môt cái như hình 2 để Cut bỏ phần ngoài lấy phần trong. Bạn chú ý các biểu tượng màu xanh trong hình, và cứ làm theo như thế . Cuối cùng là vẽ phần nhô ra có xẻ rãnh thế là xong.

Chúc bạn thành công!

Anh có thể gửi cho em cái Video hướng dẫn không ak? anh nói nhưng em chưa hiểu lắm,

mong anh giúp đỡ nhiều, em mới học nên còn thiếu sót mong mọi người giúp đỡ thêm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dạ theo em thì không cần tính góc nghiêng đâu bác. Theo cách làm của em thì chỉ cần 3 cái kt 72 , 38 và 24 là đủ. :)

Còn cái Units của em :D Cảm ơn bác em hiểu rồi và em làm được rồi!

Chết chửa! Bạn có nhầm nhọt gì không khi "chỉ cần 3 cái kt 72 , 38 và 24 là đủ. :)"? Nếu chỉ căn cứ như bạn viết thì cần phải có kt thước góc của đường chéo mới có thể dựng được hình như bác Phamthanhbinh đã đề cập.

Mình đã viết ở trên: "Kích thước 72 họ ghi ko hợp lý, ko dùng kt này phải mà đo theo ảnh là 66 để dựng hình". Dựng 2 đoạn kt 66 và 38 > nối hai điểm được cạnh chéo thứ 1 > Offset 10 được cạnh chéo thứ 2, kt 72 và ...> xong! (kt 72 chỉ là kt tạo thành sau khi Offset kt 66 và cạnh chéo thứ 1)

Xin hỏi bạn: Có các kích kt 72 , 38, 24 và chiều dầy 10 làm sao đủ điều kiện để dựng được hai cạnh vát ?

@ bạn Maulanh2: Bạn thử vẽ theo cách của bạn Nguyencuongna_05 xem sao?

Bạn đã vẽ được phần 1, phần 2 và 3 bạn cũng áp dụng cách vẽ tương tự như phần 1 rồi ghép chúng lại với nhau. Theo mình nghĩ mới làm quen với vẽ 3D nên chia nhỏ ra nhiều hình nhỏ để vẽ, khi đã thành thạo rồi thì khỏi cần chia nhỏ, và sẽ có nhiều cách vẽ khác nhau tùy theo cảm nhận của mỗi người.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chết chửa! Bạn có nhầm nhọt gì không khi "chỉ cần 3 cái kt 72 , 38 và 24 là đủ. :)"? Nếu chỉ căn cứ như bạn viết thì cần phải có kt thước góc của đường chéo mới có thể dựng được hình như bác Phamthanhbinh đã đề cập.

Mình đã viết ở trên: "Kích thước 72 họ ghi ko hợp lý, ko dùng kt này phải mà đo theo ảnh là 66 để dựng hình". Dựng 2 đoạn kt 66 và 38 > nối hai điểm được cạnh chéo thứ 1 > Offset 10 được cạnh chéo thứ 2, kt 72 và ...> xong! (kt 72 chỉ là kt tạo thành sau khi Offset kt 66 và cạnh chéo thứ 1)

Xin hỏi bạn: Có các kích kt 72 , 38, 24 và chiều dầy 10 làm sao đủ điều kiện để dựng được hai cạnh vát ?

@ bạn Maulanh2: Bạn thử vẽ theo cách của bạn Nguyencuongna_05 xem sao?

Bạn đã vẽ được phần 1, phần 2 và 3 bạn cũng áp dụng cách vẽ tương tự như phần 1 rồi ghép chúng lại với nhau. Theo mình nghĩ mới làm quen với vẽ 3D nên chia nhỏ ra nhiều hình nhỏ để vẽ, khi đã thành thạo rồi thì khỏi cần chia nhỏ, và sẽ có nhiều cách vẽ khác nhau tùy theo cảm nhận của mỗi người.

Không biết em làm thế có đúng không nhưng đúng là em chỉ cần 3 kích thước đó em có thể cut được mà không cần phải tính góc nghiêng (Xem thêm hình ở bài trước cùng bài này để dễ hình dung). Xin nói thêm cái điểm trên của kt 38 nó cũng cố định luôn không thể thay đổi cho nên 2 cạnh vát đó phải lấy điểm này để làm tâm quay khi vẽ kt 72 như em nói trong hình. Đây là file em làm bác thử mở ra coi xem em làm thế có đúng không : http://www.cadviet.c...30020_part2.rar

@ bạn Maulanh2 Mong bạn thông cảm cho mình. Bạn tải file trên về xem rồi làm theo chứ bảo mình làm video hướng dẫn thì mất nhiều thời gian và mình cũng chưa đủ trình bạn àh. :D

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn!

Đây là cách mình làm thủ công hi vọng là giúp được bạn :)

Thực ra như bài mình làm ở trong hình thì bạn chỉ cần vẽ 4 cái ở hình đầu tiên từ phải qua trái sau đó dùng lệnh linear pattern là xong nhưng mình làm đang bị lỗi nên chưa làm được kiểu đó nên đành phải làm thủ công là vẽ từng cái. Bạn thử vẽ 1 cái tức là 1 thanh thôi sau đó đưa vào môi trường lắp ghép copy và mates xem sao cách này có thể nhanh hơn đó, đỡ phải vẽ nhiều công đoạn. :D

chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không biết em làm thế có đúng không nhưng đúng là em chỉ cần 3 kích thước đó em có thể cut được mà không cần phải tính góc nghiêng (Xem thêm hình ở bài trước cùng bài này để dễ hình dung). Xin nói thêm cái điểm trên của kt 38 nó cũng cố định luôn không thể thay đổi cho nên 2 cạnh vát đó phải lấy điểm này để làm tâm quay khi vẽ kt 72 như em nói trong hình. Đây là file em làm bác thử mở ra coi xem em làm thế có đúng không : http://www.cadviet.c...30020_part2.rar

@ bạn Maulanh2 Mong bạn thông cảm cho mình. Bạn tải file trên về xem rồi làm theo chứ bảo mình làm video hướng dẫn thì mất nhiều thời gian và mình cũng chưa đủ trình bạn àh. :D

Chúc bạn thành công.

Mình dựng 2D theo kích thước và nét vẽ mầu xanh, vẽ kích thước của hình ảnh.

Bạn Dựng 2D theo kích thước và nét vẽ mầu đỏ, xin hỏi bạn đã dựng hai cạnh vát thế nào để thỏa mãn điều kiện vừa nhanh lại vừa đúng với "tinh thần" của hình ảnh ???

(Tất cả hình ảnh kích thước gốc của người ta, mình chỉ bổ xung thêm thước 69 và không dùng kt 72)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay