Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

Cùng nhau học SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

@ bác nguyencuongna_05 ý em là làm cút như hình số 2 của bác thôi.Nhưng không hiểu sao em dùng lệnh loftbend để làm mà bản solidwork2010 của em không thể thực hiện được.

Trước em dùng bản 2006 thì vẽ được như bác nhưng giờ lại không vẽ được.Không biết sai ở chỗ nào.

em cắt 2mm ở hai sketch hình tròn vs hình vuông nhưng không bắt được sketch ở hình vuông là sao hả bác,trước em vẽ bản 2006 vẫn vẽ vô tư mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

@ bác nguyencuongna_05 ý em là làm cút như hình số 2 của bác thôi.Nhưng không hiểu sao em dùng lệnh loftbend để làm mà bản solidwork2010 của em không thể thực hiện được.

Trước em dùng bản 2006 thì vẽ được như bác nhưng giờ lại không vẽ được.Không biết sai ở chỗ nào.

em cắt 2mm ở hai sketch hình tròn vs hình vuông nhưng không bắt được sketch ở hình vuông là sao hả bác,trước em vẽ bản 2006 vẫn vẽ vô tư mà.

Hehe! :D tưởng cái nào chứ cái này thì em nghĩ là đơn giản bác àh! Nhìn vào cái hình của bác pots lên là em nghĩ bác chưa filet các góc của hình vuông nên bác không thể bắt được sketch là phải. Còn giải thích lý do vì sao phải fillet thì phải nhờ các cao thủ để giải thích cặn kẽ cho bác hiểu thôi. Còn em hiểu nôm nà là phần công cụ Sheetmetal này nó giúp mình thể hiện các chi tiết gia công ở dạng phôi tấm như cắt, gò, hàn... sau đó lại khai triển ra dạng tấm, do đó cái chi tết này là mình gò nên không thể có góc vuông tuyệt đối được ( Vuông ở đây được hiểu là vuông thành sắc cạnh bác nhé :D ) mà các góc của nó phải ở dạng bo tròn cho nên mình phải fillet các góc vuông . :D

Chúc bác thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Cám ơn bạn vì nhờ có bạn mà mình mơi mò mẫm tới cái lệnh lofted-bend này. Sau khi mó mẫm mình phát hiện ra một số điều như sau:

1/- Lệnh lofted-bend không cho loft theo đường dẫn và chì có thể loft qua các profile. Vậy nên muốn loft cái cút thí không được mà chỉ có thể loft kiểu cut thẳng.

2/-Các profile phải là hở và liên tục có nghĩa là không có các góc giao nhau, (tại một điểm có hai phương tiếp tuyến)..Vậy nên nếu bạn muốn loft từ tiết diện vuông sang tròn thì phải fillet các góc giao với bán kính phù hợp.

3/- Việc bạn không chọn được sketch để cắt là do bạn đng ở trong mặt phẳng sketch khác. Hãy thoát khỏi nó và chuột phải vào sketch muốn sửa, chọn edit sketch sẽ sửa được nó.

4/- Nếu bạn muốn có cái cút ra trò thì có thể sử dụng phương án loft bề mặt rồi sau đó thicken sẽ rất ngon.

Gửi bạn cái cút thẳng mà mình đã lofted-bend.5194_cutthang_1.jpg

Chúc bạn vui và thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Cám ơn bạn vì nhờ có bạn mà mình mơi mò mẫm tới cái lệnh lofted-bend này. Sau khi mó mẫm mình phát hiện ra một số điều như sau:

1/- Lệnh lofted-bend không cho loft theo đường dẫn và chì có thể loft qua các profile. Vậy nên muốn loft cái cút thí không được mà chỉ có thể loft kiểu cut thẳng.

2/-Các profile phải là hở và liên tục có nghĩa là không có các góc giao nhau, (tại một điểm có hai phương tiếp tuyến)..Vậy nên nếu bạn muốn loft từ tiết diện vuông sang tròn thì phải fillet các góc giao với bán kính phù hợp.

3/- Việc bạn không chọn được sketch để cắt là do bạn đng ở trong mặt phẳng sketch khác. Hãy thoát khỏi nó và chuột phải vào sketch muốn sửa, chọn edit sketch sẽ sửa được nó.

4/- Nếu bạn muốn có cái cút ra trò thì có thể sử dụng phương án loft bề mặt rồi sau đó thicken sẽ rất ngon.

Gửi bạn cái cút thẳng mà mình đã lofted-bend.5194_cutthang_1.jpg

Chúc bạn vui và thành công.

Chào bác Bình!

Hình như ở ý thứ 3 bác Bình trả lời nhầm với câu hỏi của bác Voi thì phải hjhj :)

Bác Voi có hỏi là " không bắt được sketch" tức là không chọn được sketch khi loft chứ không phải là bác voi không chọn được sketch để cắt bác àh.

@ bác Voi. Việc bác không chọn được Sketch thường là do bác vẽ thừa hoặc là vẽ thiếu nên không chọn được thôi chứ phần mềm thì hiếm khi lắm. Bác Zoom to lên mà xem hj :) Chúc bác thành công!

Chúc Bác cùng các anh em trên diễn đàn luôn khỏe, vui vẻ và tham gia topic dài dài để bọn em còn có chỗ để học mót nhé ! :D

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuy không có nhiều thời gian nhưng cuối cùng thì em cũng đã đọc được hết các bài viết rất bổ ích của 2 Bác (SSG & Thanh Bình) nói riêng cũng như các anh em trên topic nói chung. Trước hết xin thanks 2 Bác cùng các thành viên khác rất nhiều. Tính đến thời điểm này Topic được Bác SSG lập ra cũng được 4 năm rồi, Bác SSG và các thành viên khác cũng đã không có nhiều thời gian để tham gia viết bài nữa nhưng những gì các bác để lại thực sự là rất ý nghĩa. Tính trong lớp này chắc là chỉ còn mỗi Bác Bình là thành viên cũ nhất vẫn còn lên lớp để cùng chia sẻ kinh nghiệm cùng học SW cho mọi người, đây quả là một tinh thần rất đáng quý.

Không biết công trình Biên soạn cuốn tutorial song ngữ của 2 bác đã xong chưa? Nếu xong rồi bác có thể cho em xin được không?

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn hai Bác cùng toàn thể anh em trong đại gia đình cadviet rất nhiều !

Chúc các Bác luôn vui, khỏe và thành đạt!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuy không có nhiều thời gian nhưng cuối cùng thì em cũng đã đọc được hết các bài viết rất bổ ích của 2 Bác (SSG & Thanh Bình) nói riêng cũng như các anh em trên topic nói chung. Trước hết xin thanks 2 Bác cùng các thành viên khác rất nhiều. Tính đến thời điểm này Topic được Bác SSG lập ra cũng được 4 năm rồi, Bác SSG và các thành viên khác cũng đã không có nhiều thời gian để tham gia viết bài nữa nhưng những gì các bác để lại thực sự là rất ý nghĩa. Tính trong lớp này chắc là chỉ còn mỗi Bác Bình là thành viên cũ nhất vẫn còn lên lớp để cùng chia sẻ kinh nghiệm cùng học SW cho mọi người, đây quả là một tinh thần rất đáng quý.

Không biết công trình Biên soạn cuốn tutorial song ngữ của 2 bác đã xong chưa? Nếu xong rồi bác có thể cho em xin được không?

Một lần nữa em xin chân thành cảm ơn hai Bác cùng toàn thể anh em trong đại gia đình cadviet rất nhiều !

Chúc các Bác luôn vui, khỏe và thành đạt!

Hề hề hề,

Chắc bạn muốn nói về cái tutorial cho thằng FloWorks Cosmos hử????

Cái bạn gọi là biên soạn nghe nó to như quả núi vậy. Thực ra chỉ là cái bản dịch của mình dùng để cho mình tự học và trong đó có khá nhiều lỗi do trình độ của minh còn lùn.

Cái kế hoạch biên soạn là phải có các bác khác với trình độ cao hơn mới có thể biên soạn được cho nó chuẩn xác. Song có nhẽ do các bác đều bận cả nên chửa có ai tham gia biên soạn nó.

Vậy nên nó vẫn chỉ là bản dịch thô của thằng học mót là mình mà thôi.

Tuy nó chả giống ai nhưng ít ra nó cũng giúp mình tự học và hiểu được một số vấn đề trong đó để ứng dụng vào trong công việc của mình.

Cũng vì nó chả ra cái giống oẳn tà roằn nào nên mình không dám share rộng rãi cho mọi người, sợ rằng mọi người chửi cả ông thầy nào dạy mình. Nếu bạn nào quan tâm và thực sự cần nó để tham khảo thì mình sẽ share vô tư chứ còn với đại chúng thì HỔNG DÁM ĐÂU.

Hề hề hề,.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Bác Bình: Em không dùng Solidworks, song nhìn hình cút vuông bác vẽ, em cũng thấy lăn tăn thắc mắc. Bác thử kiểm tra lại xem lofted-bend trong Solidworks, nó có tham số chọn không?

Em Loft trên AutoCAD ngon lắm bác ạ!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@ Bác Bình: Em không dùng Solidworks, song nhìn hình cút vuông bác vẽ, em cũng thấy lăn tăn thắc mắc. Bác thử kiểm tra lại xem lofted-bend trong Solidworks, nó có tham số chọn không?

Em Loft trên AutoCAD ngon lắm bác ạ!

Hê hề hề,

Bác Haanh cũng quan tâm tới Solidwoks à???

Trong solidworks có cả lệnh loft body, loft surface, và loftted-bend .

Loft body và loft surface thì cho phép loft qua hai hay nhiều tiết diện (profile) và cho phép loft theo các đường dẫn (guides)

Lofted-bend thì chỉ dùng cho việc gia công kim loại tấm (nói nôm na theo kiểu dân tộc là gò tôn ấy. Lệnh này chỉ cho phép loft qua hai biên dạng hở và không cho loft theo đường dẫn. (có lẽ Tây nó không biết gò tôn kiểu An Nam hay sao ấy). Chắc nó quan niệm rằng tôn chỉ đượ cuốn thẩng chứ không có chuyện lươn lẹo chi được bác ạ.

Cái cút này nêu sử dụng phương án loft body hay loft surface rồi thicken thì ngon không kém CAD đâu bác ạ. Có điều Lofted-bend thì nó lại chơi kiểu oái oăm vậy mới chán chứ.

Ấy cũng là do có thể vì mình mót chửa tới nơi nên chửa hiểu cái thâm sâu của thằng lofted-bend chăng. Tạm thời mình chấp nhận nó như vầy, chớ xem có bác nào hiểu thâm hơn sẽ giải đáp thêm để mình mót nữa bác ạ.

Hề hề hề,

Chúc bác và gia đình bác luôn mạnh khỏe. các cháu hay ăn chóng nhớn để vọc ....SolidWorks.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi :D Vậy có nghĩa là Bác cũng đã dịch được hết theo ý của Bác rồi, Mừng quá Bác cho em xin về tham khảo Bác nhé! Em cũng mù tiếng anh nên có cái tutorial song ngữ này của Bác chắc em dễ hiểu hơn. Bác có thể post lên topic này cũng được, nếu Bác thấy không tiện thì nhờ Bác gửi vào mail hộ em với nhé. Đây là địa chỉ mail của em: nguyencuongna_05@yahoo.com hoặc Cuong.cago@gmail.com.

Thanks Bác trước nhé!

Chúc Bác luôn vui, khỏe và thành đạt nhé !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bác nào đang dùng SW 2012 không nhỉ? Dưới đây là hình chụp and-in của SW mà em đang dùng. Các bác cho em hỏi là trong And - in này đang thiếu phần COSMOSS phải không ạh? Bác nào đang dùng SW 2012 thì chụp hình And - in post lên đây cho em tham khảo với?

Thanks các bác trước nhé!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bác nào đang dùng SW 2012 không nhỉ? Dưới đây là hình chụp and-in của SW mà em đang dùng. Các bác cho em hỏi là trong And - in này đang thiếu phần COSMOSS phải không ạh? Bác nào đang dùng SW 2012 thì chụp hình And - in post lên đây cho em tham khảo với?

Thanks các bác trước nhé!

Hề hề hề,

Nếu mắt mình không kèm nhèm thì đúng là thiếu bạn ạ. Lý do có thể bạn chưa cài cái thằng này bạn ạ.

SW2012 thì mình không rành nhưng theo SW2007 của mình thì phải cài nó riêng bạn ạ và nó phải có file registry hay file crack mới cài được.

File crack của mình là do bác SSG gửi biếu. Tuy nhiên có một vấn đề là nó chỉ crack được khi bạn sử dụng win XP 32 bit chớ còn dùng Win7 là không được vì nó điệt luôn thằng crack.

Về cái bạn cần mình sẽ gửi qua mail. Nhớ là đừng chửi mình nếu nó có cái chi chưa đúng với cách bạn hiểu....

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Nếu mắt mình không kèm nhèm thì đúng là thiếu bạn ạ. Lý do có thể bạn chưa cài cái thằng này bạn ạ.

SW2012 thì mình không rành nhưng theo SW2007 của mình thì phải cài nó riêng bạn ạ và nó phải có file registry hay file crack mới cài được.

File crack của mình là do bác SSG gửi biếu. Tuy nhiên có một vấn đề là nó chỉ crack được khi bạn sử dụng win XP 32 bit chớ còn dùng Win7 là không được vì nó điệt luôn thằng crack.

Về cái bạn cần mình sẽ gửi qua mail. Nhớ là đừng chửi mình nếu nó có cái chi chưa đúng với cách bạn hiểu....

Hề hề! Bác lại khiêm tốn rồi! không biết là có may cho em không nhưng em đang dùng win XP Bác àh! Nhưng em có cài riêng phần cosmoss nhưng vẫn không thấy nó hiện lên trong and - in Bác àh! Thực ra thì khi em cài SW và chọn chế độ đầy đủ nhất (pentium gì đó) thì vẫn có phần cosmoss trong and-in nhưng vừa rồi em gỡ bỏ một số ứng dụng vì em chưa dùng đến nơi và em cũng chưa biết dùng nên bây giờ cài lại thì không được Bác àh.30020_1_14.jpg30020_2_5.jpg

Thanks Bác rất nhiều nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề! Bác lại khiêm tốn rồi! không biết là có may cho em không nhưng em đang dùng win XP Bác àh! Nhưng em có cài riêng phần cosmoss nhưng vẫn không thấy nó hiện lên trong and - in Bác àh! Thực ra thì khi em cài SW và chọn chế độ đầy đủ nhất (pentium gì đó) thì vẫn có phần cosmoss trong and-in nhưng vừa rồi em gỡ bỏ một số ứng dụng vì em chưa dùng đến nơi và em cũng chưa biết dùng nên bây giờ cài lại thì không được Bác àh.

Thanks Bác rất nhiều nhé!

Hề hề hề,

vậy thì cài lại là Ok mà. Nhanh thôi...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hê hề hề,

Bác Haanh cũng quan tâm tới Solidwoks à???

Trong solidworks có cả lệnh loft body, loft surface, và loftted-bend .

Loft body và loft surface thì cho phép loft qua hai hay nhiều tiết diện (profile) và cho phép loft theo các đường dẫn (guides)

Lofted-bend thì chỉ dùng cho việc gia công kim loại tấm (nói nôm na theo kiểu dân tộc là gò tôn ấy. Lệnh này chỉ cho phép loft qua hai biên dạng hở và không cho loft theo đường dẫn. (có lẽ Tây nó không biết gò tôn kiểu An Nam hay sao ấy). Chắc nó quan niệm rằng tôn chỉ đượ cuốn thẩng chứ không có chuyện lươn lẹo chi được bác ạ.

Cái cút này nêu sử dụng phương án loft body hay loft surface rồi thicken thì ngon không kém CAD đâu bác ạ. Có điều Lofted-bend thì nó lại chơi kiểu oái oăm vậy mới chán chứ.

Ấy cũng là do có thể vì mình mót chửa tới nơi nên chửa hiểu cái thâm sâu của thằng lofted-bend chăng. Tạm thời mình chấp nhận nó như vầy, chớ xem có bác nào hiểu thâm hơn sẽ giải đáp thêm để mình mót nữa bác ạ.

Hề hề hề,

Chúc bác và gia đình bác luôn mạnh khỏe. các cháu hay ăn chóng nhớn để vọc ....SolidWorks.

Cảm ơn bác Bình đã giải thích cặn kẽ để em hiểu thêm về Lofted-bend.

Em tò mò hỏi bác vì nhà em chuyên làm nhà xưởng và cầu trục nhà xưởng, nên cũng hay nhận được thêm việc làm có va chạm đến nhiều loại cút bác ạ! Hiện có nhiều cơ sở làm cút. Song nhà em vẫn phải để cho thợ tự gò bằng tay, vì lý do công việc không nhiều, cũng phải tạo công ăn việc làm cho thợ đều đều để giữ chân thợ có việc làm ổn định lâu dài trên tinh thần lấy công làm lãi.

Với các loại cút dầy bằng thép đen, hàn theo đường sinh ngắn các loại cút 45° và cút 90° cũng gò bằng gá + búa, khuôn gò là nền đất có độ mềm vừa phải , gò cũng ngon lắm bác ạ!

Với các loại ống thông gió bằng tôn tráng kẽm mỏng có viền mép, thợ nhà em làm siêu lắm! Với các cút 90° vuông- vuông gò ghép mí 01 mảnh theo đường sinh, với cút 90 tròn- tròn thường ghéo viền mép theo mặt cắt 04 hoặc 05 mảnh. (Thợ lành nghề, họ tự lấy dấu theo kinh nghiệm, không cần phải bản vẽ khai triển)

Việc bác nhận định anh Tây không biết gò tôn kiểu “lươn lẹo” như dân An Nam mình hoàn toàn chính xác, dân mình vốn cần cù, chịu khó và quen làm ăn nhỏ, lẻ, manh mún tận dụng đề xê các loại kiểu bóc ngắn cắn dài nó quen rồi.

Cái cút thẳng SolidWorks nó cho Lofted-bend em thấy có bất hợp lý và em cũng chưa thấy trong thực tế. Có lẽ lý do vì tiết diện chỗ nhỏ nhất của nó chỉ bằng 0,74 đường kính đầu ra của cút.

Sau này các cháu lớn, em tự cho chúng nó chọn nghề, chứ làm cơ khí theo nhà em vất vả lắm, bác ạ! Thỉnh thoảng em lại vào diễn đàn để học ôn lại lệnh vẽ thôi, giờ em nhàn lắm chỉ ở nhà nuôi con, kiếm ăn đã có nhà em lo tất, em không phải vẽ vời như trước nữa.

Kính chúc bác cùng gia đình vui, khỏe và hạnh phúc nhiều!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh nhà chị Haanh chắc phải là một người rất hạnh phúc :). Có được một người vợ đảm đang như thế quả là đáng để cho bọn em mơ ước đó :D. Em chỉ nghe nói là nuôi con vất vả chứ chưa nghe ai bảo là ở nhà nuôi con mà lại nhàn như chị cả. hj. Giờ nghe chị Hà Anh bảo là ở nhà nuôi con chăm sóc gia đình nhàn lắm, hẳn Chị phải là một người rất tháo vát.hjhj!

Chúc sức khỏe chị cùng gia đình hạnh phúc, thành đạt và 2 thằng cu nhà chị nhanh lớn để tự lựa chọn ngành nghề cho mình để bố mẹ đỡ vất vả :D!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các anh!

hihi,lại làm phiền các anh nữa đây.các ca chỉ cho em cách ghép 2 bánh răng hoặc bánh răng với thanh răng để chuyền chuyển động.e ghép đc chúng nó(chắc là sai) nhưng ko biết làm kiểu gì để khi quay bánh răng này thì bánh răng kia quay (hoặc thanh răng kia tịnh tiến).các a hướng dẫn em cái.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các anh!

hihi,lại làm phiền các anh nữa đây.các ca chỉ cho em cách ghép 2 bánh răng hoặc bánh răng với thanh răng để chuyền chuyển động.e ghép đc chúng nó(chắc là sai) nhưng ko biết làm kiểu gì để khi quay bánh răng này thì bánh răng kia quay (hoặc thanh răng kia tịnh tiến).các a hướng dẫn em cái.

Hề hề hề,

Nó làm kiểu animation bạn ạ.

Phải chịu khó một chút, vọc thêm trong tutorial để hiểu cách tạo anmation bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank anh,để em tìm hiểu.tại em mới đọc tới phần assembly.e cứ nghĩ là ghép chúng với nhau và hạn chế các bậc tự do theo ý là quay thằng này thằng kia cũng chuyển động theo.hihi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thank anh,để em tìm hiểu.tại em mới đọc tới phần assembly.e cứ nghĩ là ghép chúng với nhau và hạn chế các bậc tự do theo ý là quay thằng này thằng kia cũng chuyển động theo.hihi!

Cái thằng mate trong assembly chỉ nhằm khống chế các chuyển động tương đối giữa các chi tiết chứ nó không cho phép mate kiểu ăn khớp đâu.....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cho E xin dang ky hoc voi !Dieu kien em o xa xu .Lam on gui bai cho em thuc hanh voi nha.Cam on cac ban nhieu ..

Hề hề! Không cần phải gửi bài đâu bạn. Chỉ cần máy bạn cài SW là được, sau đó vào tutorial làm theo hướng dẫn trong đó mà thực hành. Bạn tự làm được tất cả các bài trong đó là đã thành công rồi :D

Chúc bạn sớm trở thành cao thủ SW nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:D Em đang mô phỏng cái kích thủy lực giống như của bác SSG ở đầu topic nhưng khi ben ra vào thì vận tốc không đều trông nó hơi bị giật không mợt mà như của bác SSG. Có bác nào có cao kiến gì không xin chỉ giáo cho em với? Có một điều nữa là làm thế nào để hạn chế ben ra vào trong Animation khi gặp vật cản thì dừng lại ( nói một cách khác là hạn chế để Ben ra, vào không vượt quá ra ngoài vỏ ) giống như công cụ COLLISION DETECTION của lệnh MOVE Component.

Thanks các bác nhé!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các Bác! :)

Lớp nhà mình sao đợt này vắng bóng thế nhỉ :S

Gửi các Bác phần mô phỏng chuyển động mà em mới làm được. :D Nâng, hạ, con lăn quay theo hành trình trông nó chuyển động như thật ý.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Kính chào các bác.

Em theo dõi topic cũng được kha khá thời gian rồi, học được kinh nghiệm từ các bác cũng nhiều, nay động đến vấn đề của em thì em lại tịt, chưa biết làm thế nào. Nói thật với các bác là khoản dựng hình 3D của em kém lắm ạ ( đầu óc tưởng tượng ko được tốt). Em đang làm 1 cái mô phỏng dùng phần mềm Fluent ( cái này thì em cũng biết tương đối) hiện ông giáo sư có giao cho em bài tập mô phỏng vấn đề nhiệt của cái đầu piston và ông cho em cái file mô hình đầu piston như trong file đính kèm.

Vì vấn đề mô phỏng còn nhiều phần liên quan ở phía sau nên em phải dựng lại mô hình của cái đầu piston này trong solidworks. Mới đầu tưởng ngon ăn, bắt tay vào làm mới thấy khó ạ :(. Nếu dùng nguyên cái file ông giáo sư em chuyển cho mà chia lưới thì lỗi nhiều vô kể, kết quả mô phỏng ko ổn định.

Nay em gửi vấn đề của em lên diễn đàn nhờ các bác hướng dẫn em dựng lại mô hình đầu piston này.

Cảm ơn các bác, mong các bác bớt chút thời gian giúp đỡ em với ạ.http://www.cadviet.com/upfiles/3/

ddianj chỉ liên hệ của em: YM chungnv@yahoo.com hoặc chungvit@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay