Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ssg

Cùng nhau học SolidWorks

Các bài được khuyến nghị

Minh vào muộn, nên muốn " tăng tốc ", vậy bạn có thể cho xin địa chỉ liên lạc được không? để tiện học hỏi cho nó nhanh.

Địa chỉ liên lạc của Bác SSG hử?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bác SSG hình như bây giờ ở Nha trang , lâu rồi không thấy xuất hiện, chắc là đang tu luyện môn gì đây. Vậy nhờ bạn chỉ giáo cho vài đường cơ bổn, có phải mail của bạn là : kimjoongjae_cn123@yhaoo.com ??

Oh mình khá bận nên không thể làm việc kiểu này đâu bạn ak!

Thiết nghĩ, bạn cứ học từ từ bạn thắc mắc lỗi nào hay cái gì chưa biết cứ Post lên ở đây, em không trả lời thì có bạn Nguyễn Cường, có bác PhamThanhBinh,Hải_Yênlảng….và mọi người học solid giúp bạn!

Như thế sẽ có nhiều ý kiến giúp bạn chóng hoàn thiện nó!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Oh mình khá bận nên không thể làm việc kiểu này đâu bạn ak!

Thiết nghĩ, bạn cứ học từ từ bạn thắc mắc lỗi nào hay cái gì chưa biết cứ Post lên ở đây, em không trả lời thì có bạn Nguyễn Cường, có bác PhamThanhBinh,Hải_Yênlảng….và mọi người học solid giúp bạn!

Như thế sẽ có nhiều ý kiến giúp bạn chóng hoàn thiện nó!

Vậy nhờ các bác chỉ giáo cho cách đưa hình từ library vào, tôi muốn đưa mấy bánh răng vào hình vẽ mà không được, kích vào library không thấy hiện ra cái mình cần, trước kia thì được, nhưng từ khi máy hỏng cài lại thì lại toi, nan giải quá!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy nhờ các bác chỉ giáo cho cách đưa hình từ library vào, tôi muốn đưa mấy bánh răng vào hình vẽ mà không được, kích vào library không thấy hiện ra cái mình cần, trước kia thì được, nhưng từ khi máy hỏng cài lại thì lại toi, nan giải quá!!!

Trước tiên bạn Click vào Design Librari/Ở đây có các mục lựa chọn bạn click vào {Part]/Hardware/ Gear/ Ok/ Chọn vị trí cần đặt ở mục Insert Part bên phải màn hình/ok.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Bạn chỉ cần add-in cái toolbox và toolbox browser vào SW là có thể sử dụng được nó mà. Chừng nào thấy trên thanh cong cụ của SW hiện ra menu xổ xuống toolbox là Ok.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hề hề hề,

Bạn chỉ cần add-in cái toolbox và toolbox browser vào SW là có thể sử dụng được nó mà. Chừng nào thấy trên thanh cong cụ của SW hiện ra menu xổ xuống toolbox là Ok.

Cụ Tỷ hơn nữa là:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã làm như các bạn hướng dẫn như sau

1./ "Click vào Design Librari/Ở đây có các mục lựa chọn bạn click vào {Part]/Hardware/ Gear/ Ok/ " : vào Design Librari không tìm được thư mục {Part]/Hardware/ Gear.

2/ "add-in cái toolbox vàc vào SW" : (theo chỉ giáo của bác phamthanhbinh)

vào tools/Add-Ins/ hiện ra bảng có tùy chọn sau

PDMWorks

Save as PDF

Solidworks 2D Emulator

Solidworks 3D Meeting

Solidworks MTS

nhưng lại không có toolbox hay toolbox browser browser trong bảng này

3/Xem videoclip của bạn Anhvayeuem thì thấy các giao diện, bảng biểu khác với máy của tôi quá, không theo được

tôi đang dùng SW 2005

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã làm như các bạn hướng dẫn như sau

1./ "Click vào Design Librari/Ở đây có các mục lựa chọn bạn click vào {Part]/Hardware/ Gear/ Ok/ " : vào Design Librari không tìm được thư mục {Part]/Hardware/ Gear.

2/ "add-in cái toolbox vàc vào SW" : (theo chỉ giáo của bác phamthanhbinh)

vào tools/Add-Ins/ hiện ra bảng có tùy chọn sau

PDMWorks

Save as PDF

Solidworks 2D Emulator

Solidworks 3D Meeting

Solidworks MTS

nhưng lại không có toolbox hay toolbox browser browser trong bảng này

3/Xem videoclip của bạn Anhvayeuem thì thấy các giao diện, bảng biểu khác với máy của tôi quá, không theo được

tôi đang dùng SW 2005

Oh đấy chính là vấn đề đặt ra ngay từ đầu Topic đấy bác!

Bác xem lại Add/in của bác xem sao?

Mình xài 2010 nên không biết dao diện nó có khác các đời cũ không nhưng mình nghĩ cái add/in thì nó cũng giống nhau mà!

Bạn xem lại kỹ video của em !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi sẽ cài bản 2010 vậy, để cho dễ trao đổi học hỏi, tiện thể hỏi bạn tại Hà Nội mua bản 2010 ở đâu thì bảo đảm , giá cả ra sao?

cảm ơm nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi sẽ cài bản 2010 vậy, để cho dễ trao đổi học hỏi, tiện thể hỏi bạn tại Hà Nội mua bản 2010 ở đâu thì bảo đảm , giá cả ra sao?

cảm ơm nhiều

Bản Slidwork 2010 hơn 4G, mua ở các cửa hàng phần mềm trên toàn quốc, nhiều như quân nguyên!

Tôi đi mua 15k- 2đĩa.hehe!

Bác đi mua răng nấy thì không biết?

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơm nhiều

Ở nội thành hà nội thì bạn ra đường Lê Thanh Nghị nhiều như quân nguyên nhưng chả có chỗ nào đảm bảo đâu bạn àh vì toàn là dùng của "chùa" mà :D. Hình như là 30k 2 đĩa thì phải.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã ra mấy cửa hàng ở phố Lý Nam Đế để mua và cài , kết quả thật thất vọng, vì các bản cài này toàn bị lỗi ( cài ngay tại cửa hàng ), đa số đều bán bản 2011 , bản 2010 thì rất ít, nhưng cài lên cũng lỗi ,hay là do máy tôi dùng win 7 64 bit ?? , bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp, cám ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi đã ra mấy cửa hàng ở phố Lý Nam Đế để mua và cài , kết quả thật thất vọng, vì các bản cài này toàn bị lỗi ( cài ngay tại cửa hàng ), đa số đều bán bản 2011 , bản 2010 thì rất ít, nhưng cài lên cũng lỗi ,hay là do máy tôi dùng win 7 64 bit ?? , bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp, cám ơn nhiều

Bạn dùng bản 64 bít thì bảo họ là bán cho cái bản Solidwork bản 64 bít, không khéo các Anh phần mềm cài cho bác cái 64bít cũng nên?

Rất có khả năng này bác ạ!

2010 hay 2011, 2012 nó đều giống nhau!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác thành thạo Solidwork có thể chỉ cho bọn em bài học trong cách điều chỉnh thời gian chạy của Mođun lắp ráp.

Em lắp ráp rồi mà em chỉ tạo được nó di chuyển theo phương thẳng đứng còn chuyển động theo quỹ đạo tròn, elip .... chưa làm được.

Với cái tạo thời gian chuyển động nữa các bác nhé!

Cảm ơn các bác nếu có thể thì các bác làm 1 vài ví dụ để bọn em xem luôn ạ!

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

có ai hướng dẫn mình cách tạo gờ cho hộp không. mình làm theo hướng dẫn trong swtutorial nhưng không được.

Bạn nói rõ hơn xem? bạn muốn làm một cái gờ như thế nào? bạn đã làm được những bước nào rồi và bạn không làm được ở bước nào?(nếu có hình ảnh thì gửi lên đây cho anh em nhòm tý cho dễ hình dung :D)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác thành thạo Solidwork có thể chỉ cho bọn em bài học trong cách điều chỉnh thời gian chạy của Mođun lắp ráp. Em lắp ráp rồi mà em chỉ tạo được nó di chuyển theo phương thẳng đứng còn chuyển động theo quỹ đạo tròn, elip .... chưa làm được. Với cái tạo thời gian chuyển động nữa các bác nhé! Cảm ơn các bác nếu có thể thì các bác làm 1 vài ví dụ để bọn em xem luôn ạ!

Bạn tham khảo video này xem có giúp được gì không nhé :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình đang tập vẽ 1 cái cốc uống nước , giờ mình muốn vẽ cái quai cầm cốc thì làm sao để vữ được mấy bạn

Hề hề hề,

Bạn trở lại mấy trang trước, có bài của các bạn khác nói rõ về việc tạo cái quai chén này.

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vấn đề của bạn thì như bác Bình đã nói ở trên:

Bạn Tham khảo:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoan không xem mấy trang trước sao. Hướng dẫn vẽ nó đã có ở mấy trang trưứơc rồi mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Hoan không xem mấy trang trước sao. Hướng dẫn vẽ nó đã có ở mấy trang trưứơc rồi mà.

Ý Hoằn muốn nói là anhvanyeuem hướng dẫn cách bôi màu mè hoa hòe hoa sói cho cái cốc ???

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cảm ơn các bạn .cho mình hỏi ngu tý là cái tutorrial la tài liệu để học phải không. tài liệu đó tiếng anh hay tiếng việt , mình cũng tải tutorrial ma chủ top up ở #1 rồi nhưng không có pass giải nén . ai có có thể gửi cho mình dduocj không . mình cảm ơn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay