Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duchungbk95

điều chỉnh lệnh nhanh ở bàn phím thì vào đâu?

Các bài được khuyến nghị

trong autocad 2004 muốn điều chỉnh lệnh nhanh ở bàn phím.Ví dụ như trong các layer: layer isolate, turn off, turn on. Ta vào view toolbar để chỉnh phím nhanh trong key board phần express. Nhưng trong autocad 2000 phần express không chứa layer mà layer lại nằm trong format và phải vào trong chọn từng chức năng của layer hay click phai trên thanh công cụ chọn layer 2 mới xuất hiện các thanh điều khiển layer:isolate,turn off.Bây giờ mình muốn dùng phím nhanh như dùng f5 cho isolate layer trong autocad 2007 thì vào đâu để chỉnh các thao tác nhanh này.Thành thật cám ơn các bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn thử cách này xem. Vào Tool/Custumize/edit program parameter, sẽ hiện lên file acad-notebad, bạn có thể chỉnh sửa fím tắt trong đó.

Lưu ý sau khi sửa, save lại, khởi động lại cad thì lệnh mới mới thực thi, chỉ khởi động lại cad thôi, ko cần khởi động lại máy đâu.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
k cần tắt đi bật lại đâu ,,,chỉ cần gõ lệnh reinit là ổn rùi .....

Mình chỉ chỉnh sửa được các lệnh đó trong tool ->customize -> edit ... các lệnh bình thường thôi.Khi thử các lệnh như mình nêu thì không được đầu.Nhớ mình đang hỏi phiên bản autocad 2007 đó nhe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
k cần tắt đi bật lại đâu ,,,chỉ cần gõ lệnh reinit là ổn rùi .....

Mình chỉ chỉnh sửa được các lệnh đó trong tool ->customize -> edit ... các lệnh bình thường thôi.Khi thử các lệnh như mình nêu thì không được đầu.Nhớ mình đang hỏi phiên bản autocad 2007 đó nhe.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo mình biết những lệnh trong Expresstools cũng vẫn sửa được như bình thường

Bạn vào Acad.pgp, sau đó copy một lệnh bất kỳ chẳng hạn 3A, *3DARRAY, xuống dòng, paste rồi thay 3A thành tc chẳng hạn, *3DARRAY sửa thành *tcount (lệnh đánh số trong express chẳng hạn) Sau đó gõ Reinit, clĩck vào PGP cho đỡ phải khởi động lại Cad.

Không biết mình trả lời có đúng ý hỏi của bạn không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo mình biết những lệnh trong Expresstools cũng vẫn sửa được như bình thường

Bạn vào Acad.pgp, sau đó copy một lệnh bất kỳ chẳng hạn 3A, *3DARRAY, xuống dòng, paste rồi thay 3A thành tc chẳng hạn, *3DARRAY sửa thành *tcount (lệnh đánh số trong express chẳng hạn) Sau đó gõ Reinit, clĩck vào PGP cho đỡ phải khởi động lại Cad.

Không biết mình trả lời có đúng ý hỏi của bạn không

cho mình hỏi vậy mình đặt lệnh tắt trùng lệnh được ko? ví dụ đặt lệnh cho đường Line là ''L", và mình đặt cho đường tròn là "L" được ko? mình đã thử nhưng ko được, ko biết phải mình làm sai hay thật tế là ko làm được nên mình mới hỏi, nếu làm được thì làm thế nào? và cho hỏi thêm đặt lệnh tắt có cần giới hạn ko,hay muốn đặt thêm bao nhiêu cũng được? cám ơn các bạn trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Saukhi hiệu chỉnh và khởi động lại CAD, khi đánh lay on hoac lay off thi no có hiện j ko?

Nếu nó nhận lệnh mà kihông thưc hiện thi có lẽ nó có tham số S, bạn kiểm tra lại thử xem

Good luck!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
trong autocad 2004 muốn điều chỉnh lệnh nhanh ở bàn phím.Ví dụ như trong các layer: layer isolate, turn off, turn on. Ta vào view toolbar để chỉnh phím nhanh trong key board phần express. Nhưng trong autocad 2000 phần express không chứa layer mà layer lại nằm trong format và phải vào trong chọn từng chức năng của layer hay click phai trên thanh công cụ chọn layer 2 mới xuất hiện các thanh điều khiển layer:isolate,turn off.Bây giờ mình muốn dùng phím nhanh như dùng f5 cho isolate layer trong autocad 2007 thì vào đâu để chỉnh các thao tác nhanh này.Thành thật cám ơn các bạn.

Bạn có thể dùng lệnh "aliasedit" để hiệu chỉnh trực tiếp mà không cần khởi động lại. Chúc thành công!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo