Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
N6310i

ko mở đuợc hộp thoại open!

Các bài được khuyến nghị

khi muốn save as và open mình ko mở đuợc hộp thoại mà chỉ hiện ra enter name of drawing to open:...

phải đánh đường dẫn thì mới open hoặc save được. nhờ các bạn giúp mình chỉnh lại cho mở hộp thoại được bình thường.

_thêm một lỗi nữa là mình dùng matchprop thì hiện ra câu('_matchprop Unknown command "MATCHPROP". Press F1 for help.)và ko dùng đươc. bạn nào biết chỉ mình với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Để hiện hộp thoại trở lại bình thường, Bác gõ FILEDIA rồi nhập vào 1.

Để khắc phục lệnh MATCHPROP bác phải cài lại ACAD thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
khi muốn save as và open mình ko mở đuợc hộp thoại mà chỉ hiện ra enter name of drawing to open:...

phải đánh đường dẫn thì mới open hoặc save được. nhờ các bạn giúp mình chỉnh lại cho mở hộp thoại được bình thường.

_thêm một lỗi nữa là mình dùng matchprop thì hiện ra câu('_matchprop Unknown command "MATCHPROP". Press F1 for help.)và ko dùng đươc. bạn nào biết chỉ mình với

Lỗi Open & SaveAs: do biến hệ thống (system variable) Filedia = 0. Dùng 1 trong 2 cách sau:

1) Command: Filedia

Enter new value for FILEDIA <0>: 1

2) Command: (setvar "filedia" 1)

Lỗi machprop: I don't know!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có một cách vớt vát cuối cùng, bác N6310i có thể kiểm tra trước khi cài lại ACAD.

Bác xem file acmatch.arx có nằm trên thư mục gốc của AutoCAD không? Nếu có bác thử dùng lệnh appload để load file này lên.

Bác thử dùng lại lệnh matchprop, Nếu ok bác chỉ việc vào tools > options > Open and Save > ObjectARX Applications rồi chuyển Demand load ObjectARX apps: về Object detect and command invoke là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có một cách vớt vát cuối cùng, bác N6310i có thể kiểm tra trước khi cài lại ACAD.

Bác xem file acmatch.arx có nằm trên thư mục gốc của AutoCAD không? Nếu có bác thử dùng lệnh appload để load file này lên.

Bác thử dùng lại lệnh matchprop, Nếu ok bác chỉ việc vào tools > options > Open and Save > ObjectARX Applications rồi chuyển Demand load ObjectARX apps: về Object detect and command invoke là xong.

Ok rồi! đúng là trùm cadviet. Cảm ơn anh em nhiều!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo