Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
hochoaivandot

Hỏi về OBJECTARX !

Các bài được khuyến nghị

Mình đang cố học Objectarx.

Phải thừa nhận ARX khó hơn rất nhiều so với Lisp. Khó vì hiếm tài liệu, vì bản thân Objectarx khó hiểu.

Lisp cũng khó nhưng sở dĩ nhiều người biết Lisp vì Cadviet có rất nhiều anh chị giỏi lisp hướng dẫn kỹ càng.

Còn ARX thì không thấy diễn đàn có thành viên nào chia sẻ...

Nhưng vì sức mạnh của ARX mình nghĩ đã có và sẽ có rất nhiều người muốn nhập môn ngôn ngữ lập trình khó gặm này.

Hôm nay, mình bạo gan lập topic này hi vọng các thành viên Cadviet giỏi hoặc đã biết ít nhiều về ARX chia sẽ chút kinh nghiệm và kiến thức

Vấn đề đầu tiên của mình như sau:

Dưới đây là chương trình đầu tiên mình viết (theo hướng dẫn của 1 quyển sách tiếng Trung Quốc, mình nhờ Google dịch nên hiểu chữ được chữ mất).

Chưong trình có 2 chức năng:

+ Vẽ đường thẳng toạ độ (0,0) và (10,10)

+ Đổi màu sắc của đường thẳng đã vẽ thành màu đỏ.

Theo hướng dẫn thì mình viết thành 2 hàm con CreateLine để tạo line và hàm con ChangeColor để đổi màu. Hàm chính sẽ gọi 2 hàm con thực hiện 2 chức năng trên.

Xem Link đính kèm http://www.mediafire.com/?a2c2ei3oijs8g9i (tên lệnh của mình là veline)

--> Vấn đề là quyển sách đó còn yêu cầu thực hiện theo cách tạo ra 2 CLASS, là class CCreateEnt:CreateLine() và class CModifyColor:ChangeColor(...) rồi chương trình chính gọi 2 Class này. Tác dụng của cách làm này là sau này có thể dùng lại các Class trên trong các ứng dụng khác nữa.

Tuy nhiên mình ngu quá làm miết vẫn không được. Mặc dù đã thủ đủ mọi cách nhưng em vẫn không làm được.

Kính mong các anh chị chỉ giúp cách làm. Em rất rất cảm ơn.

P/S : Em hi vong topic này không trở thành 1 topic chết như các topic về Objectarx khác.

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Mình đang cố học Objectarx.

Phải thừa nhận ARX khó hơn rất nhiều so với Lisp. Khó vì hiếm tài liệu, vì bản thân Objectarx khó hiểu.

Lisp cũng khó nhưng sở dĩ nhiều người biết Lisp vì Cadviet có rất nhiều anh chị giỏi lisp hướng dẫn kỹ càng.

Còn ARX thì không thấy diễn đàn có thành viên nào chia sẻ...

Nhưng vì sức mạnh của ARX mình nghĩ đã có và sẽ có rất nhiều người muốn nhập môn ngôn ngữ lập trình khó gặm này.

Hôm nay, mình bạo gan lập topic này hi vọng các thành viên Cadviet giỏi hoặc đã biết ít nhiều về ARX chia sẽ chút kinh nghiệm và kiến thức

Vấn đề đầu tiên của mình như sau:

Dưới đây là chương trình đầu tiên mình viết (theo hướng dẫn của 1 quyển sách tiếng Trung Quốc, mình nhờ Google dịch nên hiểu chữ được chữ mất).

Chưong trình có 2 chức năng:

+ Vẽ đường thẳng toạ độ (0,0) và (10,10)

+ Đổi màu sắc của đường thẳng đã vẽ thành màu đỏ.

Theo hướng dẫn thì mình viết thành 2 hàm con CreateLine để tạo line và hàm con ChangeColor để đổi màu. Hàm chính sẽ gọi 2 hàm con thực hiện 2 chức năng trên.

Xem Link đính kèm http://www.mediafire.com/?a2c2ei3oijs8g9i (tên lệnh của mình là veline)

--> Vấn đề là quyển sách đó còn yêu cầu thực hiện theo cách tạo ra 2 CLASS, là class CCreateEnt:CreateLine() và class CModifyColor:ChangeColor(...) rồi chương trình chính gọi 2 Class này. Tác dụng của cách làm này là sau này có thể dùng lại các Class trên trong các ứng dụng khác nữa.

Tuy nhiên mình ngu quá làm miết vẫn không được. Mặc dù đã thủ đủ mọi cách nhưng em vẫn không làm được.

P/S : Em hi vong topic này không trở thành 1 topic chết như các topic về Objectarx khác.

Ủng hộ bạn cái nào.

Bạn có tài liệu về cái này không up lên cho mọi người nghiên cứu cùng. Mà cái này viết trên chương trình gì vậy mình có xem qua hình như viết trên visual sudio đúng không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ủng hộ bạn cái nào.

Bạn có tài liệu về cái này không up lên cho mọi người nghiên cứu cùng. Mà cái này viết trên chương trình gì vậy mình có xem qua hình như viết trên visual sudio đúng không bạn?

Website sau có hướng dẫn bằng tiếng anh nè : http://arxdummies.blogspot.com/2005/01/welcome.html

Đây là quyển sách của tác giả ở đất nước đang định lấy đảo và biển của chúng ta Sach TQ

Đúng là viết trên Visual Studio anh phamngoctukts ạ.

P/S : vấn đề mình nhờ giúp đỡ ở bài viết đầu tiên mình vẫn tiếp tục chờ Cadviet giải đáp giúp...

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Website sau có hướng dẫn bằng tiếng anh nè : http://arxdummies.blogspot.com/2005/01/welcome.html

Đây là quyển sách của tác giả ở đất nước đang định lấy đảo và biển của chúng ta Sach TQ

Đúng là viết trên Visual Studio anh phamngoctukts ạ.

P/S : vấn đề mình nhờ giúp đỡ ở bài viết đầu tiên mình vẫn tiếp tục chờ Cadviet giải đáp giúp...

Hì mình đọc xong sẽ giải quyết giúp bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ObjectARX được viết bằng C++, tương tự như .NET, mỗi phiên bản CAD sẽ có 1 bộ thư viện riêng, nói chung lập trình ARX tương đối phức tạp vì phải thao tác với bộ nhơ thông qua pointer, Đối với AutoCAD 2010 thì dùng Visual studio 2008 SP1 (các phiên bản khác xài VS thấp hơn, VS 2010 chưa hỗ trợ)

Khi lập trình hướng đối tượng thì việc tạo ra bao nhiêu class thì ko phải vấn đề vì tất cả đều là class rolleyes.gif

Vậy vấn đề là tại sao chúng ta cần phải phát triển ứng dụng bằng ARX mà ko phải bằng lisp, VBA hay .NET? Bạn có thể tự cho chính bản thân mình 1 lý do trước khi bước vào con đường đầy khó khăn (ít nhất là với mình)

p/s: Mình cũng đang nghiên cứu cái này

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ObjectARX được viết bằng C++, tương tự như .NET, mỗi phiên bản CAD sẽ có 1 bộ thư viện riêng, nói chung lập trình ARX tương đối phức tạp vì phải thao tác với bộ nhơ thông qua pointer, Đối với AutoCAD 2010 thì dùng Visual studio 2008 SP1 (các phiên bản khác xài VS thấp hơn, VS 2010 chưa hỗ trợ)

Khi lập trình hướng đối tượng thì việc tạo ra bao nhiêu class thì ko phải vấn đề vì tất cả đều là class rolleyes.gif

Vậy vấn đề là tại sao chúng ta cần phải phát triển ứng dụng bằng ARX mà ko phải bằng lisp, VBA hay .NET? Bạn có thể tự cho chính bản thân mình 1 lý do trước khi bước vào con đường đầy khó khăn (ít nhất là với mình)

- Vui quá vì cuối cùng cũng bắt đầu xuất hiện các thành viên đi trước trên "con đường đầy khó khăn".

Thấy cách Detailing trả lời mình biết đã đã nghiên cứu kha khá trong mãg này.

Mình biết tạo ra bao nhiêu class ko phải là vấn đề, nhưng mình chưa biết cách tạo 1 class Detailing ạ.

Trong ví dụ mình post ở bài đầu tiên mình vẫn đang bỏ ngỏ việc tạo 2 Class...Detailing có thể giúp mình để mình hiểu rõ hơn cấu trúc, cách tạo ra 1 Class và cách sử dụng Class đó được không?

- Còn lý do tại sao không dùng Lisp mà phải là ARX thì câu trả lời đã quá rõ ràng rồi.

P/S : Hi vọng sẽ còn gặp Detailing nhiều trong topic này nữa. Bạn có thể share tài liệu bạn đang ngâm cứu không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Sao mình thấy trên mạng nó bảo có thể dùng ObjectARX 2011 cho visual studio 2010. (bản thân mình có download bản ObjectARX 2011 về cài nó cũng không nhận).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

- Vui quá vì cuối cùng cũng bắt đầu xuất hiện các thành viên đi trước trên "con đường đầy khó khăn".

Thấy cách Detailing trả lời mình biết đã đã nghiên cứu kha khá trong mãg này.

Mình biết tạo ra bao nhiêu class ko phải là vấn đề, nhưng mình chưa biết cách tạo 1 class Detailing ạ.

Trong ví dụ mình post ở bài đầu tiên mình vẫn đang bỏ ngỏ việc tạo 2 Class...Detailing có thể giúp mình để mình hiểu rõ hơn cấu trúc, cách tạo ra 1 Class và cách sử dụng Class đó được không?

- Còn lý do tại sao không dùng Lisp mà phải là ARX thì câu trả lời đã quá rõ ràng rồi.

P/S : Hi vọng sẽ còn gặp Detailing nhiều trong topic này nữa. Bạn có thể share tài liệu bạn đang ngâm cứu không?

Chào bạn,

Trước hết bạn phải biết lập trình C/C++ trước đã.

Khái niệm class mình cũng ko biết giải thích như thế nào (toàn học mót nên ko có khái niệm chung), bạn xem mấy cuốn sách về C, C#, ... để tìm hiểu thêm.

Mình chỉ mới nghiên cứu ARX gần đây thôi, nếu có thời gian sẽ viết cái ví dụ ở trên cùng nhau thảo luận.

Sau khi biết ARX thì vẫn còn đang phân vân xem có nên học tiếp ko đây.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như đã hứa, mình gửi bạn file source và file arx.

VS2008 SP1 + AutoCAD 2010

http://www.mediafire...9vcozys23sa8fdy

p/s: khả năng chỉ có thế mong bạn đừng cười.

Detailing đúng là người dám nói dám làm. Cảm ơn bạn.

Mình chưa dọc được file source của Detailing vì mình dúng VS2005.

Trước khi dùng VS2005 mình đã download VS2008 về dùng nhưng lên mạng tải trúng cái VS không crack hay sao mà về dùng không đc nên quyết định xài đồ cũ.

Detailing và các bạn có thể chỉ cho mình 1 link đáng tin cậy để tải VS2008 được không? Cái này tới khoảng >1Gb mà tải sai như lần trước thì mất thời gian lắm.

Sau khi biết ARX thì vẫn còn đang phân vân xem có nên học tiếp ko đây.

Hi vọng sẽ còn gặp Detailing nhiều trong topic này nữa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào bạn,

Việc cài VS2005 thì bình thường, còn muốn cài VS2008 SP1 thì hơi gian nan. Nếu máy bạn đã lỡ update hotfix trước khi cài SP1 thì phải remove hết ra có tool trên Microsoft để làm việc đó mà hình như ko hiệu quả. Mình đã phải cài lại win và setup VS2008 + SP1 lại từ đầu mới bắt đầu vọc dc.

tại sao phải cài VS2008 + SP1 thì bạn xem các phiên bản VS tương ứng với AutoCAD version:

• AutoCAD & ObjectARX 2004 – 2006 (R16.x) – Microsoft Visual Studio 2001 .Net (7.0)
  • AutoCAD & ObjectARX 2007 – 2009 (R17.x) – Microsoft Visual Studio 2005 (8.0)
  • AutoCAD & ObjectARX 2010 – 2012 (R18.x) – Microsoft Visual Studio 2008 + SP1 (9.0)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như đã hứa, mình gửi bạn file source và file arx.

VS2008 SP1 + AutoCAD 2010

http://www.mediafire...9vcozys23sa8fdy

p/s: khả năng chỉ có thế mong bạn đừng cười.

Mình mất 1 ngày để cài VS2008 và đã đọc source của bạn. Mình có thắc mắc sau:

- Mỗi Class (CCreatEnt, CChangeColor chẳng hạn) mình tách thành 1 file riêng, tạo nó riêng 1 class độc lập.

Vì mình làm theo hướng dẫn phải Add\Class và mỗi Class này gồm 1 file .cpp và 1 file .h. Trong mỗi Class này sẽ còn nhiều chức năng khác chẳng hạn như CCreatEnt::CreatLine, CCreatEnt::CreatCircle, ....

Bạn có thể làm theo cách này giúp mình không?

Vì mình mới học vỡ lòng ARX nên các câu hỏi mình đưa ra hơi ngố ngố, các bạn phải cẩn thận chứ coi chừng cười bể bụng đó. Tạm thời mình phải đi theo hướng dẫn của tài liệu đang nghiên cứu. Cho nên mặc dù cách làm của Detailing có thể cho kết quả mong muốn nhưng mình vẫn cố chấp mong bạn giúp theo hướng mình nhờ.

Cảm ơn Detailing vì đoạn chương trình đã viết và vì nhiều đoạn chương trình sắp viết...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình mất 1 ngày để cài VS2008 và đã đọc source của bạn. Mình có thắc mắc sau:

- Mỗi Class (CCreatEnt, CChangeColor chẳng hạn) mình tách thành 1 file riêng, tạo nó riêng 1 class độc lập.

Vì mình làm theo hướng dẫn phải Add\Class và mỗi Class này gồm 1 file .cpp và 1 file .h. Trong mỗi Class này sẽ còn nhiều chức năng khác chẳng hạn như CCreatEnt::CreatLine, CCreatEnt::CreatCircle, ....

Bạn có thể làm theo cách này giúp mình không?

Vì mình mới học vỡ lòng ARX nên các câu hỏi mình đưa ra hơi ngố ngố, các bạn phải cẩn thận chứ coi chừng cười bể bụng đó. Tạm thời mình phải đi theo hướng dẫn của tài liệu đang nghiên cứu. Cho nên mặc dù cách làm của Detailing có thể cho kết quả mong muốn nhưng mình vẫn cố chấp mong bạn giúp theo hướng mình nhờ.

Cảm ơn Detailing vì đoạn chương trình đã viết và vì nhiều đoạn chương trình sắp viết...

Mình cũng là ng mới bắt đầu thôi, ko biết thì hỏi có sao đâu. Mong những bạn đã nghiên cứu trước tham gia vào cho đông vui và cùng nhau tìm hiểu.

Phần bạn yêu cầu đây, mình tạo 1 class CCreateEntNew.cpp và CCreateEntNew.h Link: http://www.mediafire...1n61mnc7r11bwm9

Những kiến thức đó là thuộc về C++, bạn tìm mấy cuốn hướng dẫn lập trình C++ để xem thêm.

Vừa nghiên cứu C++ vừa nghiên cứu ARX thì sẽ rất khó khăn. Bạn nên hoc qua C++ trước

p/s: Lệnh là "Myline"

Thân!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Nếu bạn chưa được học qua lập trình C++, chưa làm việc trên VS bao giờ, thì lời khuyên dành cho bạn là không nên đọc ObjectArx.

Một trong những lý do rất quan trọng là tính kế thừa của AutoCAD không chấp nhận được. (Ví dụ: CAD 2008 thì không arxload được CAD 2006)

Trong khi đó, Autodesk thì lại thay đổi các phiên bản liên tục, mà muốn update thì cực kỳ mất công.

Vì thế, chỉ những cái gì đòi hỏi nhiều phép tính phức tạp, cần tăng tốc độ làm việc thì mới được thực hiện bằng Code ObjectArx, còn không bạn cứ viết lisp là ngon.

2. Nếu vẫn quyết tâm theo đuổi ObjectArx, bạn hãy bắt đầu từ hệ thống các hàm ADSRX, được giới thiệu từ phiên bản ACAD R14, vẫn được sử dụng cho tới ObjectArx 2012.

Lý do là nó gần như AutoLisp, và bạn sẽ cảm thấy thân thuộc, từ đó tiếp cận dễ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Nếu bạn chưa được học qua lập trình C++, chưa làm việc trên VS bao giờ, thì lời khuyên dành cho bạn là không nên đọc ObjectArx.

Một trong những lý do rất quan trọng là tính kế thừa của AutoCAD không chấp nhận được. (Ví dụ: CAD 2008 thì không arxload được CAD 2006)

Trong khi đó, Autodesk thì lại thay đổi các phiên bản liên tục, mà muốn update thì cực kỳ mất công.

Vì thế, chỉ những cái gì đòi hỏi nhiều phép tính phức tạp, cần tăng tốc độ làm việc thì mới được thực hiện bằng Code ObjectArx, còn không bạn cứ viết lisp là ngon.

2. Nếu vẫn quyết tâm theo đuổi ObjectArx, bạn hãy bắt đầu từ hệ thống các hàm ADSRX, được giới thiệu từ phiên bản ACAD R14, vẫn được sử dụng cho tới ObjectArx 2012.

Lý do là nó gần như AutoLisp, và bạn sẽ cảm thấy thân thuộc, từ đó tiếp cận dễ hơn.

Có 2 lý do đặc biệt quan trọng của C++ khi dùng để lập trình ObjectARX mà bạn lại ko nhắc đến, phần tính toán thì hiện nay .NET đã gần như tương đương với C++ về mặt tốc độ rồi.

Mình chưa từng được học qua C++ hay .NET nhưng đọc ObjextARX vẫn hiểu dc mà, quan trọng là tính kiên nhẫn và tinh thần học hỏi thôi.

Cố lên, cố lên!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có 2 lý do đặc biệt quan trọng của C++ khi dùng để lập trình ObjectARX mà bạn lại ko nhắc đến, phần tính toán thì hiện nay .NET đã gần như tương đương với C++ về mặt tốc độ rồi.

Mình chưa từng được học qua C++ hay .NET nhưng đọc ObjextARX vẫn hiểu dc mà, quan trọng là tính kiên nhẫn và tinh thần học hỏi thôi.

Cố lên, cố lên!

Vậy bạn đã áp dụng ObjectArx vào project nào của bạn rồi vậy?

Ý mình muốn nói là dùng cái gì thì phải xét đến hiệu quả sử dụng. Cùng làm 1 việc, nhưng cái nào viết nhanh hơn, ít phải sửa chữa khi ACAD nâng cấp phiên bản mới ... Vì nói cho cùng, với công việc thiết kế hiện tại, thì tốc độ của LISP và Arx không chênh nhau mấy (Autodesk có bản so sánh tốc độ rồi đó).

Nên áp dụng tính kiên nhẫn và tinh thần học hỏi cho cái gì mang lại hiệu quả nhất cho mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy bạn đã áp dụng ObjectArx vào project nào của bạn rồi vậy?

Ý mình muốn nói là dùng cái gì thì phải xét đến hiệu quả sử dụng. Cùng làm 1 việc, nhưng cái nào viết nhanh hơn, ít phải sửa chữa khi ACAD nâng cấp phiên bản mới ... Vì nói cho cùng, với công việc thiết kế hiện tại, thì tốc độ của LISP và Arx không chênh nhau mấy (Autodesk có bản so sánh tốc độ rồi đó).

Nên áp dụng tính kiên nhẫn và tinh thần học hỏi cho cái gì mang lại hiệu quả nhất cho mình.

Như những post của mình ở trên, tuy là có biết chút chút nhưng chưa sử dụng vào project nào cả rolleyes.gif.

Nhưng

• Muốn tạo custom object -> chỉ có ARX làm dc
  • Muốn bảo mật chương trình -> chỉ có ARX làm dc

Dựa vào 2 yếu tố đó nếu mình muốn làm 1 app như vậy bắt buộc phải dùng C++. Hiện nay chưa có nhu cầu (ko phải là ko có) về 2 thứ trên nên học cho biết chừng nào cần thì lấy ra mà xài

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Như những post của mình ở trên, tuy là có biết chút chút nhưng chưa sử dụng vào project nào cả rolleyes.gif.

Nhưng

• Muốn tạo custom object -> chỉ có ARX làm dc
  • Muốn bảo mật chương trình -> chỉ có ARX làm dc

Dựa vào 2 yếu tố đó nếu mình muốn làm 1 app như vậy bắt buộc phải dùng C++. Hiện nay chưa có nhu cầu (ko phải là ko có) về 2 thứ trên nên học cho biết chừng nào cần thì lấy ra mà xài

Thân!

custom object : ObjectDBX

Bảo mật : dùng khoá HASP hoặc Rooky ...

Nghĩa là 1 phần mềm thương mại chăng?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

custom object : ObjectDBX

Bảo mật : dùng khoá HASP hoặc Rooky ...

Nghĩa là 1 phần mềm thương mại chăng?

Hì hì, thương mại hay ko thì tính sau đã, nhưng công cụ cần thì vẫn phải học

Dao cũng giết được giặc, súng cũng giết được giặc, xài dc càng nhiều thứ càng tốt rolleyes.gif.

Tuy nhiên cũng nên chuyên về 1 thứ (sở trường)

Thân!

p/s: mình ko có sở trường nên xin miễn chấp Hehehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hì hì, thương mại hay ko thì tính sau đã, nhưng công cụ cần thì vẫn phải học

Dao cũng giết được giặc, súng cũng giết được giặc, xài dc càng nhiều thứ càng tốt rolleyes.gif.

Tuy nhiên cũng nên chuyên về 1 thứ (sở trường)

Thân!

p/s: mình ko có sở trường nên xin miễn chấp Hehehe

Hehe, để hôm nào rảnh, mình sẽ viết vài bài hướng dẫn đơn giản, với ObjectArx 2010 và CAD 2010.

Hy vọng có thể giúp ích được cho mọi người.

Nếu bạn nào có nhu cầu, thì hãy download về : ObjectArx 2010 và cài CAD 2010, Visual Studio 2008 SP1.

Khi cài VS 2008 SP1, nhớ download bản Server Pack để cài luôn. ( mình mua đĩa VS ở cửa hàng đối diện Thuỷ Lợi về ko Build Solution được)

Đối với ObjectArx 2010, bạn giải nén và chạy file ArxWizards.msi, nằm ở thư mục "...\ObjectARX 2010\utils\ObjARXWiz". Cái này sẽ tạo 1 Addin vào VS 2008.

Xem arxdev.chm nằm ở thư mục "...\ObjectARX 2010\docs".

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hehe, để hôm nào rảnh, mình sẽ viết vài bài hướng dẫn đơn giản, với ObjectArx 2010 và CAD 2010.

Hy vọng có thể giúp ích được cho mọi người.

Nếu bạn nào có nhu cầu, thì hãy download về : ObjectArx 2010 và cài CAD 2010, Visual Studio 2008 SP1.

Khi cài VS 2008 SP1, nhớ download bản Server Pack để cài luôn. ( mình mua đĩa VS ở cửa hàng đối diện Thuỷ Lợi về ko Build Solution được)

Đối với ObjectArx 2010, bạn giải nén và chạy file ArxWizards.msi, nằm ở thư mục "...\ObjectARX 2010\utils\ObjARXWiz". Cái này sẽ tạo 1 Addin vào VS 2008.

Xem arxdev.chm nằm ở thư mục "...\ObjectARX 2010\docs".

Hoan hô tinh thần chia sẻ của kthung78. Mong sớm được đọc vài bài hướng dẫn của bạn.

Bạn có thể share tài liệu bạn đã nghiên cứu trước được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Bạn tạo 1 project mới, với Templates là ObjectArx/... Templates này sẽ có khi bạn cài ObjARXWiz.msi

h2 của kthung78, trên Flickr

2. Thứ tự các bước khởi tạo cho Project Arx của bạn

h3 của kthung78, trên Flickr

h4 của kthung78, trên Flickr

h5 của kthung78, trên Flickr

h6 của kthung78, trên Flickr

h8 của kthung78, trên Flickr

h9 của kthung78, trên Flickr

h10 của kthung78, trên Flickr

h13 của kthung78, trên Flickr

h14 của kthung78, trên Flickr

h15 của kthung78, trên Flickr

h17 của kthung78, trên Flickr

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tui thì cần làm lưới tam giác delauney code lisp thì viết xong rùi nhưng siêu rùa. thấy có ông anh viết bằng c cũng bằng thuật toán đó chạy vèo vèo.quyết tâm từ mai bước vào con đường gian nan. Bác nào bít tiếng trung dịch hộ quyển sách trên được ko? cảm ơn các bác share tài liệu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay