Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
cadviet1611

giúp mình về in bản cad

Các bài được khuyến nghị

khi mình chuyển file cad của mình sang máy tính khác thì khi in ra trên giấy có 1 số layer bị chuyển thành nét đứt, mặc dù cùng file đó mình in ở máy khác thì ko sao hết, chỉ 1 số layer bị thôi, còn lại 1 số ít thì vẫn bình thường, ai biết bày mình với, thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

mình nghĩ ko phải tại file đâu vì mình in máy khác vẫn bình thường mà, chắc là chỗ cài đặt khi in plot-model mình chỉnh cái gì đó ko đúng, ai biết chỉ giùm đi, toàn bị thành nét chấm chấm mờ mờ. ko hiểu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình nghĩ ko phải tại file đâu vì mình in máy khác vẫn bình thường mà, chắc là chỗ cài đặt khi in plot-model mình chỉnh cái gì đó ko đúng, ai biết chỉ giùm đi, toàn bị thành nét chấm chấm mờ mờ. ko hiểu

Trong dialog Plot, bạn tìm Plot Style Table, bấm Edit, dialog sau hiện ra:

Chọn màu (liên quan đến đường nét khi in ra mà bạn đang quan tâm) ở Plot Styles bên trái và thử chỉnh Linetype như hình. Nếu Print Preview đúng ý là OK.

Bạn tìm hiểu thêm về các file *.ctb, chúng có công dụng điều khiển kiểu, độ rộng, màu sắc... các nét in.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Trong dialog Plot, bạn tìm Plot Style Table, bấm Edit, dialog sau hiện ra:

Chọn màu (liên quan đến đường nét khi in ra mà bạn đang quan tâm) ở Plot Styles bên trái và thử chỉnh Linetype như hình. Nếu Print Preview đúng ý là OK.

Bạn tìm hiểu thêm về các file *.ctb, chúng có công dụng điều khiển kiểu, độ rộng, màu sắc... các nét in.

cám ơn bác, để em thử xem

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn bác, để em thử xem

Bạn thử kiểm tra lại xem bản vẽ có đuôi là ctb hay stb.Nếu stb thì không chỉnh sửa được. Phải dùng lệnh convertctb để chuyển đuôi stb sang ctb thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chuyển file cad từ đuôi *.STB sang *.CTB thì dung lenh: CONVERTPSTYLES.

Bạn nào biết muốn chuyển từ đuôi *.CTB sang *.STB thì dùng lệnh gì chỉ giúp mình.

Cám ơn nhiều !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay