Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
butlatrevn

ai làm giúp cái hình chiếu cạnh giúp em nếu

Các bài được khuyến nghị

Ai pro thỳ vẽ cái hình ckiếu cạnh của cái này hộ em......

Vẽ lun mô hình vật thể nhé

Dà em ko phải pro nhưng cũng mạo muội hỏi nhờ tí ạ:

-2 cái hình trên là hình chiếu chi chi vậy ạ.

-Bác có thể cho xin file cad của cái hình đó để anh em xem được ko ạ. chứ thấy hình chổ thì hở chổ thì dư thế kia hông tin tường nổi ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chắc là chủ thớt lại luyên thuyên, vớ vẩn làm mất thì giờ của nhiều người rồi???

bài tập thuộc về lĩnh vực vẽ kỹ thuật.

ĐỀ BÀI NHƯ SAU: CHO 2 HÌNH CHIẾU - HÃY VẼ HÌNH CHIẾU THỨ 3 VÀ HÌNH CHIẾU TRỤC ĐO VUÔNG GÓC ĐỀU !

86Nm

Xin lỗi cho mình spam 1 câu : mình không biết ở đây là bạn Hỏi hay bạn Đố ^^

Sau khi theo dõi hết 1 lượt đáp án, e nhận thấy rằng : :blink: ( 2 mắt xa nhau )

Bravo a e Cadviet, quá nhiệt tình

Không bravo mấy bạn tung yêu cầu lên rồi lặn tăm ^^

Hề hề hề,

Chủ thớt chắc đang bận ...... bán thịt.....

Chỉ là thấy buồn cười :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: …trước việc “chủ thớt” tung lên rồi chết chìm không sủi tăm!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác cho đề khó quá đấy, có mà mắt thần mới hình dung ra được đúng cái mô hình của bác.Thường thì dựng một vật thể cần ít nhất là 2 hình chiếu ( nếu đơn giản) . Bác cho có mỗi 1 hình chiếu ... mà chả biết là chiếu bằng hay chiếu đứng nữa ? (tại sao nói bác cho có 1 hình chiếu trong khi có 2 hình là vì 2 hình đó ... như 1, bó tay )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bác cho đề khó quá đấy, có mà mắt thần mới hình dung ra được đúng cái mô hình của bác.Thường thì dựng một vật thể cần ít nhất là 2 hình chiếu ( nếu đơn giản) . Bác cho có mỗi 1 hình chiếu ... mà chả biết là chiếu bằng hay chiếu đứng nữa ? (tại sao nói bác cho có 1 hình chiếu trong khi có 2 hình là vì 2 hình đó ... như 1, bó tay )

Nhìn hình vẽ phải hiểu là đã có hình chiếu đứng và bằng! Hai hình đó sao lại gọi là 1 hình chiếu??? Vấn đề ở đây là câu hỏi của bác Duy: "-Bác có thể cho xin file cad của cái hình đó để anh em xem được ko ạ. chứ thấy hình chổ thì hở chổ thì dư thế kia hông tin tường nổi ạ."

mình đúng là có mắt thần, tôi hiểu cái hình của bác rồi, alo chủ thớt đâu rồi . muốn nhận hàng thì pm yh : dukan88ip nhé

Anh đã hiểu ra cái gì, sao không chia sẻ ngay tại đây???

Câu hỏi tương tự như trên, đã có một chủ thớt đặt ra rồi lặn không sủi tăm!~

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhìn hình vẽ phải hiểu là đã có hình chiếu đứng và bằng! Hai hình đó sao lại gọi là 1 hình chiếu??? Vấn đề ở đây là câu hỏi của anh DUY "-Bác có thể cho xin file cad của cái hình đó để anh em xem được ko ạ. chứ thấy hình chổ thì hở chổ thì dư thế kia hông tin tường nổi ạ."

Anh đã hiểu ra cái gì, sao không chia sẻ ngay tại đây???

Câu hỏi tương tự như trên, đã có một chủ thớt đặt ra rồi lặn không sủi tăm!~

hiểu thôi, mà khó trình bầy quá bác ạ .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.mediafire.com/?709uxrnwb7u8erg link down file 3d đây, ai tò mò thì coi . nếu sai cứ ném gạch thoải mái.

Tò mò có tò mò đây. Mình chụp file của bạn í ra 8 góc nhìn các bác tự xem xong thì quyết định ném đá hay ko tuỳ ạ. :unsure:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thực chất nếu chấp nhận hình trên là chiếu bằng và chiếu đứng thì đáp án tốt nhất hình chiếu bên là 1 đường thẳng vì đối tợng là 1 hình mỏng lét xiên 45 độ so với mặt bằng.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tò mò có tò mò đây. Mình chụp file của bạn í ra 8 góc nhìn các bác tự xem xong thì quyết định ném đá hay ko tuỳ ạ. :unsure:

Cứ cho là hình kín và không hở thì hình trên và hình 3D vẫn bị đá nhau. Vì từ hình chiếu bằng và đứng có vô số hình 3D thoả mãn điều kiện đó nhưng không được coi là đúng vì trên hình chiếu bằng và đứng còn thiếu nét khuất!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cứ cho là hình kín và không hở thì hình trên và hình 3D vẫn bị đá nhau. Vì từ hình chiếu bằng và đứng có vô số hình 3D thoả mãn điều kiện đó nhưng không được coi là đúng vì trên hình chiếu bằng và đứng còn thiếu nét khuất!

Đáp án của ông duy782006 ko thừa ko thiếu nhớ. :P

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp án của ông duy782006 ko thừa ko thiếu nhớ. :P

Đáp án của ông duy782006 có thể không thừa không thiếu theo hình vẽ của ông! Nhưng so với hình vẽ của tác giả thì sai cơ bản (chép sai đầu bài)! Xin mời ông về chỗ, rồi nhìn kỹ lên bảng xem cái hình ban đầu mà ông đã thắc mắc:"-Bác có thể cho xin file cad của cái hình đó để anh em xem được ko ạ. chứ thấy hình chổ thì hở chổ thì dư thế kia hông tin tường nổi ạ. "

Vâng có thể chủ thớt đang bận bán thịt lợn!

Em đoán chủ thớt hỏi ra câu đố mẹo, vật thể của nó là một hình mỏng dính như tờ giấy, hình chiếu thứ 3 là một đường thẳng:

@Bác Duy: Thú thực là em không lỡ nhấn dấu trừ cho bài viết của bác đâu. Em nhấn vào tìm link ảnh dấu trừ, định dán dấu trừ vào bài viết, không ngờ nó ra cơ sự như thế, giờ em không thể nhấn bù được nữa thật buồn bác ạ! Dù sao đây cũng là bài học kinh nghiệm.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi vẫn tin đáp án của tôi là chính xác nhất. chính và trên hình vẽ không có nét khuất nào cho nên tôi mới tin như vậy. các bác cứ lật lên lật xuống cái mô hình của tôi sẽ tâm phục khẩu phục .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp án của ông duy782006 có thể không thừa không thiếu theo hình vẽ của ông! Nhưng so với hình vẽ của tác giả thì sai cơ bản! Xin mời ông về chỗ, rồi nhìn kỹ lên bảng xem cái hình ban đầu mà ông cho đánh dấu hỏi:"-Bác có thể cho xin file cad của cái hình đó để anh em xem được ko ạ. chứ thấy hình chổ thì hở chổ thì dư thế kia hông tin tường nổi ạ. "

Chưa tới giờ về nên cố phát nửa, lật ại như này :ph34r:

Đó là xê xoa với nhau chứ đòi chổ dự 1 chút và thiếu 1 chút mà tréo nghoe như chủ chòm biểu thì ông duy782006 đúng là xin về chổ thật B)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tôi vẫn tin đáp án của tôi là chính xác nhất. chính và trên hình vẽ không có nét khuất nào cho nên tôi mới tin như vậy. các bác cứ lật lên lật xuống cái mô hình của tôi sẽ tâm phục khẩu phục .

Tôi đã lật thưa bác và cụp cả 8 góc nhìn đấy = chả phục :wacko:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bó tay, bác chụp 8 cái góc chẳng được cái góc nào nhìn được cả, bác có cả file rồi mà xem còn không hiểu thì tôi mới phục bác. bác tìm đúng góc thì chỉ cần 2 góc chụp thôi là đủ phục rồi .

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đáp án hình vẽ của anh sai cơ bản! Nếu mặt phẳng chứa tam giác nhỏ nhìn thấy trên vật thể vuông góc với nhau. Khi chiếu lên chỉ thiếu nét khuất. Hình của anh vẽ nó nhỏ hơn 90 độ vì thế khi chiếu thiếu cả nét khuất lẫn nét thấy.

Tóm lại anh vẽ mò mẫm theo cảm tính, chẳng theo một nguyên tắc nào cả, kết luận : Sai cơ bản!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bó tay, bác chụp 8 cái góc chẳng được cái góc nào nhìn được cả, bác có cả file rồi mà xem còn không hiểu thì tôi mới phục bác. bác tìm đúng góc thì chỉ cần 2 góc chụp thôi là đủ phục rồi .

Ảnh hình vẽ trong file bản vẽ của anh đã xoay đúng góc độ! Đó là bằng chứng chứng minh rằng anh đã vẽ mò, vẽ sai cơ bản. Biết là mình vẽ sai rồi, lại còn cố tình chối tội bằng cách xoay hình vẽ, tạo hiện trường giả hòng đánh lạc hướng cơ quan điều tra.

Nếu trong mục đố vui, thư giãn, anh trả lời sai sự thật như trên đã là đáng trách , còn ở đây người ta gọi là ...spam...là chơi không đẹp…là làm mất thời gian của nhiều người về những việc vô ích!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ảnh hình vẽ trong file bản vẽ của anh đã xoay đúng góc độ! Đó là bằng chứng chứng minh rằng anh đã vẽ mò, vẽ sai cơ bản. Biết là mình vẽ sai rồi, lại còn cố tình chối tội bằng cách xoay hình vẽ, tạo hiện trường giả hòng đánh lạc hướng cơ quan điều tra.

Nếu trong mục đố vui, thư giãn, anh trả lời sai sự thật như trên đã là đáng trách , còn ở đây người ta gọi là ...spam...là chơi không đẹp…là làm mất thời gian của nhiều người về những việc vô ích!

hê hê, hôm nay nhìn lại, đúng là hình kia thiếu nét khuất sai đầu bài . nhưng mà cái bác này làm như hình sự không bằng, lại còn kêu tạo hiền trường giả, tôi chẳng cần phải chối tội làm gì, tôi không nhiệt tình post ý kiến của mình lên chỉ để chối tội thưa bác. vả lại bác kêu mất thời gian người khác nghe nó buồn cười, ai có thời gian thì cứ vào mà đóng góp ý kiến, ko có thì đừng . Tôi đóng góp ý kiến nhiệt tình như vậy bác kêu là spam, thế mấy dòng comment nghe nguy hiểm và hình sự dỏm của bác thì là gì

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nói về hình chiếu tôi đã chụp cả trên, dưới, trái, phải, trước, sau, thiết nghỉ là các góc nhìn cho ra hình chiếu cơ bản nhất, không lẻ tôi phải tìm góc bám theo mặt xiên của bác để dòm chắc :blush: . Bác phục tôi à? tôi biết là bác khen điểu nhưng giấy trắng mực đen thì tôi cám ơn vì bác đã phục. Riêng tôi không phục bác tẹo nào. :blink:

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Topic không biết đúng hay sai, tuy nhiên đã được mở trước đây và chủ thớt lặn mất tăm sau vô số chai lọ của anh em, khiến bao người đau đầu, giờ lại tạo trùng lại, nên Ket xin đóng lại, anh em thông cảm có ném gạch thì qua mục Thư giãn. He he ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Khách
Chủ đề này bây giờ đã bị đóng lại để trả lời thêm.
Đăng nhập để thực hiện theo