Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
TdH

Tư liệu về Max và Vray

Các bài được khuyến nghị

Mình muốn tập tành làm vray nhưng không biết gì về nó hết, bạn có link tải vray thì share cho mình với, mình đang dùng 3dsmax 7. (cả tài liệu hướng dẫn từ cơ bản nữa nhé)

Thanks!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mình muốn tập tành làm vray nhưng không biết gì về nó hết, bạn có link tải vray thì share cho mình với, mình đang dùng 3dsmax 7. (cả tài liệu hướng dẫn từ cơ bản nữa nhé)

Thanks!!!

Bạn download ở đây:

http://www.cadviet.com/download/12_Freewar...hareware-1.html

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tinh thần chiến đấu cao. Có jì em kêu bác nhé. À bác có model áo dài hay áo cưới không?

Bạn có thể gửi chomình ít tài liệu hướng dẫn học Vray được kg bạn? Mình rất cần mà chẳng biết tìm đâu cả.híc.Nếu có file mẫu cho mình xin ít file bạn nhé? Cám ơn bạn trước nhé? email của mình là : levanson822000@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác tham quá cơ. He he!

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :cheers:

Các bạn cứ log vào hòm thư: cadviet.upload@gmail.com Pass: cadvietupload. Em sẽ từ từ chọn lọc để up lên phục vụ các bác. Nếu bác nào có gì hay cũng có thể gửi vào để mọi người tham khảo.

Bước đầu theo ý của xếp admin thì em up 1 số tài liệu về Vray em sưu tầm được:

1. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 1.

2. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 2.

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

5. Vray trong ngoại thất.

6. VRay Light Map Tutorial. (English)

7. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(1). (English)

8. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(2). (English)

Tạm thời vậy đã. Lần sau em sẽ là chuyên đề Polygon: Cách dựng hình bằng polygon và Bộ người bằng Polygon siêu nhẹ và có map.

Mong rằng chúng mặc dù đã cũ nhưng có thể còn có ích cho 1 số người.

Nhìn cái list này iem thèm qua mà chạ thấy hàng đâu ....^^ Bác Up lên cho mọi người học hỏi nhé! Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em là thành viên mới. Cũng đang học về 3dmax. Vừa vào thấy có anh nói có nhiều tài liệu về vray quá. Anh có thể gửi cho em được không ạh. Rất mong được học hỏi các anh. :cheers:

Địa chỉ yahoo của em là : dongxuxanh_86@yahoo.com.

Em xin cám ơn rất nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em qua 1 thời gian nghiên cứu, học tập về max nên giờ có một số tư liệu về max, Vray (khoảng gần 100G) : Model; map; VL; tài liệu học Max, Vray.

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :rolleyes: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

Bạn ơi,mình là thành viên mới của diễn đàn và cũng mới bắt đầu tìm hiểu max...có rất nhiều thứ không bít....rất mong có thể nhận được sự chia sẻ tài liệu max và vray...thanks ban nhìu nhìu.địa chỉ email của mình là:phuongthuong1987@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Em qua 1 thời gian nghiên cứu, học tập về max nên giờ có một số tư liệu về max, Vray (khoảng gần 100G) : Model; map; VL; tài liệu học Max, Vray.

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :rolleyes: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

Bác up trước 1 số tài liệu cơ bản cho anh em đi, anh em cám ơn bác nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình rất đam mê vray nhöng k được biết nhiều xin bạn giúp đỡ cho mình xin ít tài liệu về vray như vật liệu , bài học về rendo nội ngoại thất . những gì mà bạn cảm thấy cần thiết cho việc về phối cảnh trang trí nội ngoại thất . xin đã tả neâu có ngày gặp mình sẽ khao bạn 1 chau . phanhuyhongduc @gmail .com

Có tài liệu mới về Vray rồi đấy. Các bác cứ vào mục Render bằng Vray dành cho người mới bắt đầu, (Standar lighting setup_Tutorial) của Kiều Mạnh

http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=4614

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :s_big: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

Thật bất ngờ đấy. Có thể gửi cho minh xin một số tài liệu được không. Mình là một kỹ sư chuyên thiết kế đồ mộc, công việc của mình không đòi hỏi nhiều tài liệu lắm nhưng bây giờ mình muốn chuyển sang thiết kế nội thất mà tài liệu về 3D max và Vray thì ít quá, kiến thức về mảng này thì con yếu kém. Bạn có thể gửi cho mình xin một số tài liệu đc không? Mình không biết bạn có những tài liệu gì nữa nên không bít hỏi phần nào. có thể post lên cho mình một số phần mềm dạy nâng cao hay vật liệu max nhe.

Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :lol:

Các bạn cứ log vào hòm thư: cadviet.upload@gmail.com Pass: cadvietupload. Em sẽ từ từ chọn lọc để up lên phục vụ các bác. Nếu bác nào có gì hay cũng có thể gửi vào để mọi người tham khảo.

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

Tạm thời vậy đã. Lần sau em sẽ là chuyên đề Polygon: Cách dựng hình bằng polygon và Bộ người bằng Polygon siêu nhẹ và có map.

bác nhơ upload nhanh nhé tớ cần học ngay bác ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chú dạo này lên tay quá, anh không nhận ra.

mìn là lính mới, có thể gửi cho mình tài liệu dưng hình nội thất khong mình muốn dựng hình được rồi mới qua vray

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xếp thông cảm! Em cũng muốn up nhiều lắm chứ . Nhưng up 1 file dung lượng chỉ có 30Mb thôi cũng đã mất hơn nửa tiếng. Vì vậy trước tiên là cứ các file word nhẹ nhàng đã.

Em đã up file cách dựng hình bằng polygon. Ai cần vào down nhé! Hình như bác admin ji"kibo" up rùi. :lol:

Còn đây là bộ người bằng polygon. Giải nén xong mọi người cop tất cả pic ở trong MAPS vào thư mục maps của max. Sau đó sẽ có maps nếu kô người bị trắng xoá.

Mọi người đăng ký 1 acc free là down được.

<a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank"><a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank">http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5</a></a>

mình khong đăng ký được nhờ cậu gửi cho mình nhe

rongdo82@yahoo.com

cam on

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :leluoi: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

hic...pác ơi em mới chân ướt chân ráo vào diễn đàn và đang học 3d>>nghe pác có nhiều tài liệu quá..hic...pác làm ơn chỉ giáo và cho em xin ít tài liệu đi pác >>cảm ơn pác nhiều >>>ym của em:leejuangwuy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xếp thông cảm! Em cũng muốn up nhiều lắm chứ . Nhưng up 1 file dung lượng chỉ có 30Mb thôi cũng đã mất hơn nửa tiếng. Vì vậy trước tiên là cứ các file word nhẹ nhàng đã.

Em đã up file cách dựng hình bằng polygon. Ai cần vào down nhé! Hình như bác admin ji"kibo" up rùi. :leluoi:

Còn đây là bộ người bằng polygon. Giải nén xong mọi người cop tất cả pic ở trong MAPS vào thư mục maps của max. Sau đó sẽ có maps nếu kô người bị trắng xoá.

<a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank"><a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank">http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5</a></a>

pác có tài liệu về v_ray ko chop em xin vo

thank pác trước nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :leluoi:

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

Bác cho em xin xỏ " Các thông số điều khiển của VRay -phần 1,2+phương pháp Ren VRay" nhé .Hôm nào mời bác say 1 trận gọi là hậu tạ.Mail em là :luuvan58@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã up file cách dựng hình bằng polygon. Ai cần vào down nhé! Hình như bác admin ji"kibo" up rùi. :lol2:

<a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank"><a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank"><a href="http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5" target="_blank">http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5</a></a></a>

cai link này hư rồi bác ơi

nó báo

File not found.

This download link is invalid and there is no file associated with it.

Please contact the sender directly to obtain the correct link.

hay là bác up lên mail cadviet.upload@gmail.com nhé. thanks bác nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :blink: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

Chào anh! em mới nhập nhập môn Vray, hom roi cài lại Max 2009 nhưng chưa có Vray cho em nó, anh có thể up len dùm để em cùng những bạn chưa có dùng với đươc hok??

em Dow trên mạng về mấy cái nhưng ko có crack, hay tại em ko biết cài ta??? :s_big: Cảm ơn anh nhiều.......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :cheers: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

bác ơi em mới làm quen với 3dmax nói chung là dựng hình được nhưng chưa cứng...không biết bác có thể giúp đở cho em ko?à bác có thể cho em biết số đt và cho biết bác là cao thủ phương nao không zạy? :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :cheers: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

hi bác nhiệt tình thịt,diễn đàn có nhiều bác thật hay,bác cho em hỏi bác có bộ archshader 3$ 4 ko chia sẻ cho anh em với hi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :tongue2:

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

TdH ah ! Nể thật đó , chứng tỏ rất chịu khó tìm tòi . Bạn có tài liệu cho setting và cách sử dụng plugin vliệu , as ko ? up cho mình với , mình đang cần hơn bao giờ hết . Thankyou nhiều ! ( Àh , địa chỉ mail của mình : hoangnhung0606@gmail.com )

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cần học 3Dmax để vẽ phối cảnh nhà phố. Có sư huynh nào giúp đỡ mình không ạ. Có thể hoc ở quán ca fe.

SĐT mình: 0977 84 0997

Email: nmtungbk@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay