Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
TdH

Tư liệu về Max và Vray

Các bài được khuyến nghị

Em qua 1 thời gian nghiên cứu, học tập về max nên giờ có một số tư liệu về max, Vray (khoảng gần 100G) : Model; map; VL; tài liệu học Max, Vray.

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :lol: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

• Vote tăng 7

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Em qua 1 thời gian nghiên cứu, học tập về max nên giờ có một số tư liệu về max, Vray (khoảng gần 100G) : Model; map; VL; tài liệu học Max, Vray.

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :lol: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

Tinh thần chiến đấu cao. Có jì em kêu bác nhé. À bác có model áo dài hay áo cưới không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TdH cho copy đi, để anh vác ổ cứng đến làm cái hết luôn 100gh của chú, ok ko? :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ec ec! Tại sao tdh không up dần dần lên cadviet với các dạng bài theo từng chủ đè chẳng hạn. Vi dụ như là cái Vray ấy. Tớ là tớ thik lắm :lol:)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ec ec! Tại sao tdh không up dần dần lên cadviet với các dạng bài theo từng chủ đè chẳng hạn. Vi dụ như là cái Vray ấy. Tớ là tớ thik lắm :lol:)

Đúng đấy các bác ạ. Như thế tất cả anh em cadviet có cơ hội tiếp cận và tìm hiểu lại dễ sắp xếp, cập nhật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác tham quá cơ. He he!

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :lol:

Các bạn cứ log vào hòm thư: cadviet.upload@gmail.com Pass: cadvietupload. Em sẽ từ từ chọn lọc để up lên phục vụ các bác. Nếu bác nào có gì hay cũng có thể gửi vào để mọi người tham khảo.

Bước đầu theo ý của xếp admin thì em up 1 số tài liệu về Vray em sưu tầm được:

1. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 1.

2. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 2.

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

5. Vray trong ngoại thất.

6. VRay Light Map Tutorial. (English)

7. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(1). (English)

8. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(2). (English)

Tạm thời vậy đã. Lần sau em sẽ là chuyên đề Polygon: Cách dựng hình bằng polygon và Bộ người bằng Polygon siêu nhẹ và có map.

Mong rằng chúng mặc dù đã cũ nhưng có thể còn có ích cho 1 số người.

• Vote tăng 13

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoan nghênh đóng góp của TdH, mọi người hãy cùng nhau tạo nên một cadviet phát triển rực rỡ :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Này này tdh X( không chơi cái trò cò mồi đấy đâu nhá. Cứ dư dứ như thế, ai mà chịu được :lol:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
TdH cho copy đi, để anh vác ổ cứng đến làm cái hết luôn 100gh của chú, ok ko? :lol:

Đại ca Nam mới mua bộ máy tính mới có khác. Máu mê thật. Thu xếp 2 ổ 100G đi nhỉ. 1 cái cop dữ liệu đem về, 1 cái để lại chỗ em. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Này này tdh X( không chơi cái trò cò mồi đấy đâu nhá. Cứ dư dứ như thế, ai mà chịu được :lol:)

Xếp thông cảm! Em cũng muốn up nhiều lắm chứ . Nhưng up 1 file dung lượng chỉ có 30Mb thôi cũng đã mất hơn nửa tiếng. Vì vậy trước tiên là cứ các file word nhẹ nhàng đã.

Em đã up file cách dựng hình bằng polygon. Ai cần vào down nhé! Hình như bác admin ji"kibo" up rùi. :lol:

Còn đây là bộ người bằng polygon. Giải nén xong mọi người cop tất cả pic ở trong MAPS vào thư mục maps của max. Sau đó sẽ có maps nếu kô người bị trắng xoá.

Mọi người đăng ký 1 acc free là down được.

http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xếp thông cảm! Em cũng muốn up nhiều lắm chứ . Nhưng up 1 file dung lượng chỉ có 30Mb thôi cũng đã mất hơn nửa tiếng. Vì vậy trước tiên là cứ các file word nhẹ nhàng đã.

Em đã up file cách dựng hình bằng polygon. Ai cần vào down nhé! Hình như bác admin ji"kibo" up rùi. :lol:

Còn đây là bộ người bằng polygon. Giải nén xong mọi người cop tất cả pic ở trong MAPS vào thư mục maps của max. Sau đó sẽ có maps nếu kô người bị trắng xoá.

Mọi người đăng ký 1 acc free là down được.

http://download.yousendit.com/36BBCFD628DD13D5

Chú dạo này lên tay quá, anh không nhận ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :s_dead: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

em cảm ơn pác trước nhé! em cũng mới học vray thui, thấy đã wá à, có chi cho em xin nhá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người ai cần cái gì cứ yêu cầu nhé, em sẽ cố gắng đáp ứng (càng cụ thể càng tốt nhé, đỡ tội thằng em tìm :s_dead: ). Nếu tìm kô ra là em ỉm đấy! He he!

pác có tài liệu về chiếu sáng nội thất ko? cho em xin với. ngồi test hoài chắc con dzợ em nó chết wá(con dzợ = máy tính).

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình rất đam mê vray nhöng k được biết nhiều xin bạn giúp đỡ cho mình xin ít tài liệu về vray như vật liệu , bài học về rendo nội ngoại thất . những gì mà bạn cảm thấy cần thiết cho việc về phối cảnh trang trí nội ngoại thất . xin đã tả neâu có ngày gặp mình sẽ khao bạn 1 chau . phanhuyhongduc @gmail .com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào sư huynh ! em cũng là lính mới vào đây . thấy anh có lỗi như vậy nên em cũng thấy không lo nữa . em đang vẽ mã rất nhiều và kết xuất ra file anh là chính vì em làm bên nói thật . vì vậy em nghe nói vray rất hay . nhưng em có tìm hiểu và thấy khó học và khó hiểu quá . anh có cách nào giúp đỡ em hiểu và áp dụng được cho công việc không ạ . caom ơn anh rất nhiều . email của em : inteỉo_tnqt@yahoo.com.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình cái giáo trình vray max8 để tự học với, mình nhấp vô mấy cái kia mà link hư rồi. thanks nhé!!!

àh, bạn nào có vray max8 cài đặt, cho mình xin luôn với nhé!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho mình cái giáo trình vray max8 để tự học với, mình nhấp vô mấy cái kia mà link hư rồi. thanks nhé!!!

àh, bạn nào có vray max8 cài đặt, cho mình xin luôn với nhé!!

link nào hư hả bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bác tham quá cơ. He he!

Em cũng muốn upload lên cadviet lắm nhưng mỗi lần up chỉ được 1MB thì đến tết Congô mất. :)

Các bạn cứ log vào hòm thư: cadviet.upload@gmail.com Pass: cadvietupload. Em sẽ từ từ chọn lọc để up lên phục vụ các bác. Nếu bác nào có gì hay cũng có thể gửi vào để mọi người tham khảo.

Bước đầu theo ý của xếp admin thì em up 1 số tài liệu về Vray em sưu tầm được:

1. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 1.

2. Các thông số điều khiển của VRay-Phan 2.

3. Phương pháp ren Vray.

4. Vray trong nội thất.

5. Vray trong ngoại thất.

6. VRay Light Map Tutorial. (English)

7. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(1). (English)

8. Tao mot khong gian noi that tu A-Z(2). (English)

Tạm thời vậy đã. Lần sau em sẽ là chuyên đề Polygon: Cách dựng hình bằng polygon và Bộ người bằng Polygon siêu nhẹ và có map.

Mong rằng chúng mặc dù đã cũ nhưng có thể còn có ích cho 1 số người.

Thanks bác ! Mong bác tiếp tục cập nhật sách mới để em đc học hỏi thêm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nghe lời giới thiệu của KTSQUANG có vẻ hấp dẫn quá, em đang cần bản vray dùng cho 3dsmax 7, anh có thì cho em xin nhé! THANKS!

mail của em là: tuanandrew@yahoo.com

mong anh tận tình giúp đỡ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

kinh quá đi các bác cso quá nhiều tài liệu em lính mới thấy mà sợ quá mong các bác giúp đỡ về sau này có gì em hỏi sau vậy hêhhhe :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tui cung la nguoi moi hoc 3d thay ong noi hay wa ong o dau vay minh co the di uong cafe hok de con lam wen

hi thay sang bat wang lam ho mo`

a ma cho minh nick yahoo di nha

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay