Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
hungcuong02x1

Đổi lệnh copy trong ACAD04 giống hệt như ACAD05

Các bài được khuyến nghị

Mong các anh có nhiều kinh nghiệm chỉ dùm em với.

Có cách nào đổi lệnh cop trong cac2004 để nó giống hệt với cad2005 nghĩa là sau khi gõ lệnh copy thì nó tự động thành copy multi.

Trong cad2004 cài express tool có lệnh copym cũng tự động multi nhưng cách bắt điểm hơi khác với bình thường và không nhập giá trị khoảng cách trực tiếp được.

Em xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn thử copy đoạn mã dưới đây rồi paste vào AutoCAD Text Window (nhấn F2 - Nếu nó chưa hiện ra)

(defun c:c()

(command ".copy" pause "" "M" pause)

)

Sau đó sử dụng hàm C để gọi lệnh Copy Multi.

Nếu đây là cách mà bạn mong muốn, hãy copy đoạn mã này vào file acad.lsp (hãy tạo nó nếu nó chưa có) nằm trong thư mục gốc của AutoCAD. Như vậy thì mỗi lần dùng lệnh C bạn sẽ được Copy Multi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không chỉ có multi copy đâu, cad 2005 tiện hơn rất nhiều. Bạn dùng thử đi nếu không gặp vướng mắc gì về sự tương thik giữa các chương trình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em xin cảm ơn các anh rất nhiều. Bây giờ em đang dùng Cad05. Chắc mấy hôm nữa em ghost lại win rồi dùng cách mà anh Nguyen Hoanh và anh kts.ngocquan đã chỉ. Một lần nữa cảm ơn các anh nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nếu đã dùng cad05 rồi cần gì phải dùng lisp để có thuộc tính multi trong lệnh copy :lol: ; thuộc tính này mặc định trong cad05 rồi bạn a :lol:)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu đã dùng cad05 rồi cần gì phải dùng lisp để có thuộc tính multi trong lệnh copy :lol: ; thuộc tính này mặc định trong cad05 rồi bạn a :()

CAD 04 nhẹ hơn cad 05 nhiều anh ạ :lol: . Vấn đề là máy có vấn đề gì ghost lại nó lại thành cad 04 nên em hỏi để đỡ phải cài lại ý mà.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo