Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
gravedigger

Các bác giúp em cấu hình sau thì dùng bản 3dsmax nào

Các bài được khuyến nghị

Em không phải là dân liên quan đến xây dựng hoặc kiến trúc, em muốn dùng 3dsmax chỉ để tự vẽ và bố trí đồ trong căn hộ của em. Em có dùng thử Sketchup và đã bố trí được như ý, tuy nhiên Vray trong Sketchup render chậm quá, em nghe nói là 3dsmax render nhanh hơn nhiều. Hiện tại em đang sử dụng laptop ThinkPad T400 chip P8600; ram DRRIII 4G; graphic card ATI 3470 512M; Win7 64bit. Em mong các bác có kinh nghiệm tư vấn giúp em nên cài bản 3dsmax 64bit nào thì phù hợp với cấu hình con lap của em. Em có cài thử 3dsmax 2012 64bit cảm giác có vẻ hơi giật giật.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thanks bác Mũn nhé. Em nghe bác cài thử 3dsmax 2010 64bit và kết luận là chạy chậm hơn 3dsmax 2012 (khởi động, thao tác khi đã vào trong chương trình). Vậy là em quyết định ghost lại máy, tinh chỉnh hệ thống để chạy nhanh nhất, sau đó em cài lại 3dsmax 2012. Kết quả là hài lòng với 3dsmax2012. Tốc độ em thấy là chấp nhận được với cấu hình con máy của em. Và đặc biệt là được dùng hàng mới với rất nhiều ưu điểm mà em còn chưa biết. Em khuyên các bác hãy chuyển hết lên 3dsmax 2012 đê.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình bắt đầu dùng max từ phiên bản max 5. Kể từ đó đến jờ đã trải qua 8 phiên bản max nhưng phiên bản mà mình thích dùng nhất là max7. Nó ổn định 1 cách kỳ lạ. Tuy nhiên nếu so với các phiên bản sau này thì nó còn thiếu rất nhiều tính năng. Bản 2012 mình chưa dùng nhưng đọc cái cấu hình khuyến cáo của nó, mình thấy oải luôn. Còn bản 2010 mình thấy nó dễ sử dụng vì phần giao diện của nó chưa có những cải tiến như max 2011. Xét về độ ổn định thì 2010 ổn định hơn 2009 dù 2009 nhẹ hơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

nghe bác này nói có vẻ max 12 cũng lên thử nhở ;))

hum bưa sài thử bản trên mang mà ko cài được ;))

vẫn thích max 2010 ;)) ổn định

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cần tư liệu hình ảnh đẹp 3D nội thất, biệt thự nhà vườn để in an lên lịch tết năm nay. Bác nào hảo tâm share cho em với - Email: inthudovn@gmail.com. hoặc buzz cho em vào nick: hungnlcs. Em xin hậu tạ. Càng nhiều càng tốt các bác ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vãi bác này, mình dân kiến trúc nhưng mãi chả tự mày mò đc max (lười quá) thành thử vẫn dùng sketchup (vì dễ mò  :lol: ) 

Thế mà bác còn dùng max để tự bố trí đồ đạc nhà mình @@

bác chê sketchup render chậm nhưng có chậm lắm thì cũng 2 ngày là cùng, bác lại cài đi cài lại max, rồi gosh lại máy cho nó nhanh hơn. -> đề bài của bác nghe ảo và mâu thuẫn quá =))

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay