Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
duongsatdn

Về một tin nhắn Yahoo

Các bài được khuyến nghị

Vừa rồi tôi có nhận được một tin nhắn qua Yahoo. Nội dung tin nhắn như saU:

"Em Lê Minh Dung nhà o so 452, duong Truong Chinh, phuong 13, quan Tân Bình Hien em ay dang trong tình trang nguy kich voi benh Teo thuy não. Gio dây máu không the bom duoc lên não.Hien hoàn canh em Lê Minh Dung rat khó khan. Mong các ban hãy goi tin nhan này den tat ca các ban trong Friendlist cua mình de cuu em Lê Minh Dung.Moi nick mà ban goi thành công se duoc Yahoo VN tang 500d cho em Lê Minh Dung. Gui di dung luoi nha!!!"

Mọi người có thể cho biết ý kiến về tin nhắn này được không?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

"Em Lê Minh Dung nhà o so 452, duong Truong Chinh, phuong 13, quan Tân Bình Hien em ay dang trong tình trang nguy kich voi benh Teo thuy não. Gio dây máu không the bom duoc lên não.Hien hoàn canh em Lê Minh Dung rat khó khan. Mong các ban hãy goi tin nhan này den tat ca các ban trong Friendlist cua mình de cuu em Lê Minh Dung.Moi nick mà ban goi thành công se duoc Yahoo VN tang 500d cho em Lê Minh Dung. Gui di dung luoi nha!!!"

hic

em cũng nhận rùi

và cũng nhắn rùi chứ bộ

hu hu hu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin cho hỏi. Thật sự là tôi vẫn rất thương cảm với những trường hợp như thế này. Tuy nhiên tôi có một thắc măc. Hệ thống tin nhắn Yahoo nhận diện những tin nhắn này như thế nào để lấy ra 500đ? Mong cả nhà giải đáp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin cho hỏi. Thật sự là tôi vẫn rất thương cảm với những trường hợp như thế này. Tuy nhiên tôi có một thắc măc. Hệ thống tin nhắn Yahoo nhận diện những tin nhắn này như thế nào để lấy ra 500đ? Mong cả nhà giải đáp.

Riêng với tôi , tôi chẳng quan tâm đến những tin nhắn thế này nhiều ,có đến 90 % những thông tin kiểu thế này là spam,còn vấn đề làm việc thiện luôn phải xuất phát từ cái tâm mình trong cuộc sống đời thường có vô vàn các cơ hội để mình làm điều đó.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dân Việt mình có ưu điểm thật thà, ai nói gì cũng tin, nghĩ cũng thấy khổ thân.

Suốt ngày tôi bị spam kiểu này, không hiểu tại sao mọi người vẫn tin và tiếp tục send. Đúng là khi họ send họ không mất gì, nhưng những người nhận tin của họ thì mất 1 chút thời gian và được thêm 1 chút khó chịu trong người.

Ví dụ như trong cái tin mà duongsatvn nêu, 99.99% khả năng là bôi nhọ nhân vật nào đó có tên là Lê Minh Dung. Giả sử nội dung này là có thật. Cứ ngỡ 500đ là nhỏ, nhưng số lượng tin nhắn này vô cùng lớn thì tổng số tiền không hề nhỏ. Không một ai có thể bỏ ra ngần ấy tiền mà chẳng nhận được lợi lộc gì.

Nhân đây cập nhật cho mọi người một chút thông tin, bạn tôi có người làm tin nhắn (mà vẫn hay quảng cáo trên tivi), tôi hỏi một ngày bao nhiêu người nhắn, anh ta cho tôi biết không rõ chính xác là bao nhiêu nhưng một ngày, nhưng doanh thu từ tin nhắn là khoảng 60tr đồng và mất tiền cho quảng cáo khoảng 50tr. Thế mới biết tại sao các nhà đài cho chi chít quảng cáo tin nhắn trên màn hình ti vi.

500đ không hề nhỏ đúng không bạn?

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn bác chỉ dạy. Thật đúng là lắm người chơi ác thật. Lâu nay em cũng cứ tưởng là nó bị thật. Nên mới thăc mắc nhắn tin mà lại có tiền thì.......

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn bác chỉ dạy. Thật đúng là lắm người chơi ác thật. Lâu nay em cũng cứ tưởng là nó bị thật. Nên mới thăc mắc nhắn tin mà lại có tiền thì.......

em cũng vậy đó mấy pác

hic - tiếp tay cho mấy kẻ đểu chuyên lừa đảo - nhưng mà 0.01% là tốt thì sao nhẩy ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em cũng vậy đó mấy pác

hic - tiếp tay cho mấy kẻ đểu chuyên lừa đảo - nhưng mà 0.01% là tốt thì sao nhẩy ?

Tôi chưa bao giờ tin mấy cái vụ này. Đọc thấy là tắt đi luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi chưa bao giờ tin mấy cái vụ này. Đọc thấy là tắt đi luôn.

em biết thừa mấy cái kiểu này rồi, THê mà có lần chưa đọc tin nhắnđã tắt đi, thế là cô bồ cô ấy bảo là em không có quả tim.

Tý giửi topic này cho cô ấy đọc, miễn giải thích...

hihiihi :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chưa bao giờ tin mấy cái tin kiểu này. Sự thực ban đầu có thể có hay không thì không biết, nhưng BS đã nhận được quá nhiều tin kiểu này, tự hỏi không lẽ có quá nhiều người thế sao. Vẫn biết rằng người khổ thì có nhiều, nhưng nếu cần sự giúp đỡ họ đã đưa lên báo đài, chứ ko phải qua Y!M, hơn nữa, không hiểu, Yahoo có sẵn sàng hỗ trợ cho nhiều người như thế sao???? Trong khi mấy cái mess đâu có đem lại gì cho họ.

Nói thật lúc đầu còn đọc xem thế nào, sau ai mà gửi cho mình là ghét luôn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo