Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
meohoang

Tìm hiểu sâu hơn Annotation Cad08

Các bài được khuyến nghị

Tính năng của annotation thì thật sự rất hay. Em đã vẽ dùng annotation và cảm thấy thật sự thích thú. Nhưng bản vẽ rất nặng anh à. Anh có thể chia sẻ kinh nghiệm về vấn đề này được không?

vậy thì phải hack bạn à, mình thì mình làm thế này, đặt cỡ chữ cho Style, cho Dim theo các tỷ lệ hay dùng (tức là y hệt như cách vẽ trong Model nhé) nhưng sau đó qua Layout thiết lập khung tương ứng, khi đó do không có annotative, nên các lệnh DT,Text,.. hiển thị nhanh và nhẹ bản vẽ. lại không cần Scale hình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Không ai trả lời dùm mình câu hỏi trên à.

Vậy mình trả lời xem sao, hi vọng không sai, 

Cho mình thắc mắc cái này: Bản vẽ trước mình dim kích thước hết rồi, bây giờ chuyển cái dim style đó sang dạng Annotation thì bên layout không còn hiển thị đường đo kích thước nữa, giờ phải làm sao các bác?Với lại phần Hatch thì cái check box Annotation không sáng lên để mình tích vào đó nữa??

1. bạn thử up bản vẽ lên đây, nếu kô phải do lỗi bản vẽ thì là do thiết lập Cad thôi , bạn chuyển biến "ANNOALLVISIBLE" về giá trị 1 xem sao nhé

2. Nếu bạn sửa bằng Ctrl+1 thì chắc chắn có,bạn chưa tìm kỹ thôi, nếu sửa bằng hộp thoại Quick pro... es thì bạn cần vào CUI và tick cho nó hiện ra + tích cho số dòng cùng lúc hiển thị tăng lên(nếu thiếu)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tài liệu Tiếng Anh thì nhiều lắm, còn tiếng Việt thì chưa có ai chịu dịch hay biên soạn cả. Chịu khó đọc với xem video Tiếng Anh đi bạn :)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi là khi sử dụng dim kiểu annotative,1 dim có thể cho nhiều tỉ lệ khác nhau bên layout.nhưng khi trở về model,em chọn 1 dim nó hiện ra từng ấy tỉ lệ mà mình đã chọn làm cho hình rất là rối mắt.mọi người cho em hỏi cách khắc phục nó được không ạ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em cũng thấy nó hay nhưng ức chế nhất là khi save rất lâu, có khi làm mất file luôn! máy em cấu hình cũng không phải thấp, cao thủ nào có cách giải quyết vấn đề này cứu em với! em đau đầu với vấn đề này quá ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay