Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongtrungthanh

Lỗi khi thay đổi khung nhìn trong 3dsmax

Các bài được khuyến nghị

Khi mình đang thao tác trong khung nhìn pespective trong bản vẽ phối cảnh, mình chuyển sang các khung nhìn khác, chẳng hạn Left (khi đó mình bấm vào nút L). Sau đó mình bấm vào nút P tức là Perspective để trở lại khung nhìn phối cảnh, thì có hiện tượng là khung nhìn lúc này sẽ trở về một mặt phẳng, bắt buộc mình phải xoay hình mới về khung nhìn phối cảnh. các bạn có ai biết khắc phục chỉ giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn đang dùng max 2009. Vào autodesk.com dow bản vá lỗi về cài thành 3dsmax 2009 sp1 là sẽ hết lỗi này thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình tìm rồi và tải rồi nhưng không thể kích hoạt được file mình download. mình để ý là bản Max 2011 cung bị. không biết các bạn có bị giống mình không. thực ra khi trở về khung nhìn phối cảnh thì chịu khó xoay lại cũng không sao. nhưng các bạn biết làm thế nào thì chỉ giúp mình với.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Max 2011 ko có lỗi này. Mình chỉ gặp lỗi này trên 2009. Do bạn tải về sai file nên mới ko kích hoạt được. Chú ý đến phiên bản max bạn đang dùng là 32 hay 64 để dow bản fix phù hợp.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao mình vẫn bị lỗi này bạn Mũn ơi. tức là khung nhìn khi chuyển qua lại giữa Perspective va các khung nhìn khác thì khi trở lại Perspective thi khung đó chỉ là mặt phẳng trong 3d thôi, mình phải xoay lại. mình chú ý rất kỹ các file rồi nhưng khi tải về kích hoạt thì hiện thông báo của Window Installer rằng file cài không thích hợp hoặc chương trình để update không tồn tại. vậy là sao bạn giúp mình.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn chụp ảnh màn hình lên xem, vì bình thường cũng rất nhiều người gặp lỗi này, khi update lên sp1 là hết mà :-s

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo