Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Nguyen Hoanh

Nối các line, arc, lwpolyline không chạm nhau

Các bài được khuyến nghị

Khi bạn muốn nối các line, arc, polyline thành 1 nhưng chúng lại không chạm nhau? Bạn dùng tham số Mutiple ngay sau khi sử dụng lệnh pline, sau đó sử dụng chức năng join:

Command: pe

PEDIT Select polyline or [Multiple]: m

Select objects: Specify opposite corner: 11 found

Select objects:

Enter an option [Close/Open/Join/Width/Fit/Spline/Decurve/Ltype gen/Undo]: j

Join Type = Extend

Enter fuzz distance or [Jointype] <8.0270>: 5.0

10 segments added to polyline

Enter an option [Close/Open/Join/Width/Fit/Spline/Decurve/Ltype gen/Undo]:

Trước khi dùng:

Sau khi dùng:

hay quá, trước đây cứ phải chập chúng lại với nhau rồi mới nối đc, đúng là mới vào nghề thấy cad mênh mông quá. thanhk nhé !

• Vote tăng 16

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cảm ơn anh Hoành!

Để nối chúng, trước đây e hay dùng FILLET.

Em đã thử làm theo cách của anh, nhưng em vẫn không nối lại được.

Anh có thể cho em biết khoảng cách "Enter fuzz distance or [Jointype] <8.0270>: 5.0" là j ạ!

Em cũng đã nhập thử một vài khoảng cách nhưng: " 0 segments added to polyline ".

Anh chỉ júp em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

là khoảng cách max từ 2 điểm mà bạn muốn nó chập với nhau.

Bạn đừng gõ là 5, trong trường hợp của tôi, bản vẽ ở đơn vị nhỏ nên 5.0 là một giá trị vừa phải. Khi bạn vẽ bản vẽ có đơn vị lớn (vd như công trình chẳng hạn) 5.0 đơn vị là quá bé. Bạn thử nhập khoảng cách bằng cách pick điểm, pick một đoạn dài hơn khoảng hở một chút là được.

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Hoành cho em hỏi: Enter fuzz distance or [Jointype] <8.0270>: 5.0 có ý nghĩa gì ?, làm sao để biết được các đường sẽ nối với nhau mà ko phải nối với đường khác ?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh Hoành cho em hỏi: Enter fuzz distance or [Jointype] <8.0270>: 5.0 có ý nghĩa gì ?, làm sao để biết được các đường sẽ nối với nhau mà ko phải nối với đường khác ?

Đó là giá trị mà các khoảng cách bé hơn nó được xem là 0.

Ví dụ: khi nhập Fuzz distance bằng 7.0, thì các điểm có khoảng cách bé hơn 7.0 được xem là 'dính' nhau.

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đó là giá trị mà các khoảng cách bé hơn nó được xem là 0.

Ví dụ: khi nhập Fuzz distance bằng 7.0, thì các điểm có khoảng cách bé hơn 7.0 được xem là 'dính' nhau.

thanks, luc dau minh de gia tri do la o.o nen cac line k dinh nhau k tao thanh pline dc. :<_<

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhưng nếu các đường cần nối là spline thì tính sao hở các bác?Mình đang cần vẽ các đường đồng mức trong DA đường,mà khi converter từ image sang Cad thì các đường đồng mức ấy không liền nhau.Thanks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cho hỏi sao các đường line với pline thì nối lại được còn đường Arc thì mình nối vào lại không được nhỉ

Bạn phải convert arc thành polyline trước rồi mới nối được các Arc với nhau

Trường hợp nối Polyline với nhiều arc thì ko cần, chỉ cần chọn Polyline trước khi gõ lệnh Pe/J

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vậy thế còn các đường đồng mức của mình không liền mạch thì giải quyết thế nào các bác ơi?Bức xúc lắm rồi.

Đây,nhờ các bác nối giùm mình các đường đồng mức này cái.Vì mình convert chúng từ file ảnh mà. http://www.cadviet.com/upfiles/2.dxf

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ồ,hoá ra đường đồng mức của mình là 3D poline chứ không phải là poline.Có lệnh nào để nối các nết đứt đoạn của các đường này không vậy?Thanks!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ồ,hoá ra đường đồng mức của mình là 3D poline chứ không phải là poline.Có lệnh nào để nối các nết đứt đoạn của các đường này không vậy?Thanks!!!

bạn xem ở đây: http://www.cadviet.com/forum/Chuyen-LWPOLY...LINE-t2698.html

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác Nguyenhoanh ơi,thật làm phiền bác quá.Sao em ko thể chuyển 3D poline sang Lwpoline được nhỉ?Bác thử mở file cad của em ra rồi chuyển,sau đó pedit thử 1 đường xem có được không nha! Cảm ơn bác rất nhiều.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác Nguyenhoanh ơi,thật làm phiền bác quá.Sao em ko thể chuyển 3D poline sang Lwpoline được nhỉ?Bác thử mở file cad của em ra rồi chuyển,sau đó pedit thử 1 đường xem có được không nha! Cảm ơn bác rất nhiều.

Mình đã convert sang 2D Polyline cho bạn đây, http://www.cadviet.com/upfiles/3D_to_2D.dwg

Chúc vui

Giúp bác Hoành 1 chút, nhiều người nhờ bác quá <_<

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh Hoanh oi, anh giup em trong truong hop nay voi. Em ko the nao join 3 hoac 2 line co chung 1 diem nay thanh 1 polyline duoc. Ma du lieu em co khoang 80.000 doi tuong can phai join lai. Em dang dung cad 2004

du lieu em upload o dia chỉ

http://www.cadviet.com/upfiles/guicad_2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh Hoanh oi, anh giup em trong truong hop nay voi. Em ko the nao join 3 hoac 2 line co chung 1 diem nay thanh 1 polyline duoc. Ma du lieu em co khoang 80.000 doi tuong can phai join lai. Em dang dung cad 2004

du lieu em upload o dia chỉ

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/guicad_2.dwg" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/guicad_2.dwg</a>

file của bạn hình như lỗi, mình ko thấy line nào cả

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay