Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
dauquangminh

[Đã xong] Chia sẻ Bộ Lisp rất hay: ”Kho báu của Minh”

Các bài được khuyến nghị

Ketxu đóng góp thêm 1 chút , nếu đã chọn con đường load bằng getfield, để tránh cứ 1 thư mục lại làm 1 lần , đoạn sau sẽ load toàn bộ LSP,FAS,VLX,ARX ở thư mục mẹ + các thư mục con :

(defun c:loadall (/ duongdan lstLsp lstArx)
  (setq duongdan (vl-filename-directory (getfiled "Chon 1 file VLX,LSP,FAS,ARX bat ki trong thu muc" "" "LSP;VLX;FAS;ARX" 0))
		lstLsp (append (ST:File_GetAll duongdan "*.lsp")(ST:File_GetAll duongdan "*.vlx")(ST:File_GetAll duongdan "*.fas"))
		lstArx (ST:File_GetAll duongdan "*.arx"))

(mapcar 'Load lsp)
  (mapcar 'arxLoad lstArx)
  ) 

(defun ST:File_GetAll ( Dir typ ) ;@ketxu
  (append (mapcar '(lambda ( x ) (strcat Dir "\\" x)) (vl-directory-files Dir typ 1))
    (apply 'append
      (mapcar '(lambda ( x ) (ST:File_GetAll (strcat dir "\\" x) typ))
        (cddr (vl-directory-files dir "*" -1))
      )
    )
  )
)

Chào bác Ketxu và các bác trong diễn đàn!

Các bác chỉ cho em cách mà khi mình chạy 1 lần giống như gọi menu, lần sau khi tắt cad đi và bật lại thì cad tự động load các líp mà mình chỉ đường dẫn cho nó.

Em đã có menu  nhưng để cad tự động load lisp thì lại phải dùng lệnh AP thì không được chuyên nghiệp khi cài cho máy khác, hiiii.

Thanks các bác.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

bạn dùng lệnh Ap => contents => add chọn lsp mún add là xong, thử khởi động lại cad và cảm nhận :)

Cảm ơn bạn, ý của mình là khi cài trên máy khác mình copy 1 folder gồm các lisp dùng rồi đặt vào ổ c ( khi đó đường dẫn là cố định C://....) Mình muốn viết 1 file mà cad cho phép chạy khi khởi động và sẽ tự động load các líp trong thư mục theo đường dẫn ở trên mà không cần dùng đến contents trong lệnh AP chọn đến líp rùi add.

Mong các bác giúp đỡ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình dùng lips tính diện tích và ghi số trên trắc ngang nhưng khi ghi số nó ra giá trị bằng 0..cái này do lỗi font hay lỗi lips xin mọi người giúp đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay