Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
thjenhaj

các bác giúp em với ( layer )

Các bài được khuyến nghị

sao anh lại có thể nói như thế. nếu chỉ hỏi cho vui thì em không post bài ở đây

ý của em là có cách nào quản lý tồt layer và các thao tác trên layer cho thật nhanh.

nếu anh biết thì giúp em với.thanks

Ý của bạn ấy là chuyển đổi cách nhanh nhất giữa các layer , Nếu ai chơi dota hay đế chế kiểu lập đội 1 hay 2 chỉ cần ấn 1 là ra đạo quân 1 hay 2 là ra đạo quân 2 ^^ .Như là đường tắt nhanh nhất gọi ra các layer . cái này mình cũng mún tìm hiểu mà ko thấy có nói ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

HiHi.. Ở trên đã có bạn nói đúng rồi mà..Nói lại lần nữa nhé:

Bước 1: Gõ lệnh: "LAYMCUR" (Lệnh hơi dài , bạn có thể đổi lại lệnh , vidu "LM" chẳng hạn )

Bước 2: Kích chuột trái vào một nét nào đó trên bản vẽ là sẽ chuyển dc sang layer đó thôi mà ..không còn cách nào nhanh hơn đâu nhé!

Thanks vì cái lệnh này ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
HiHi.. Ở trên đã có bạn nói đúng rồi mà..Nói lại lần nữa nhé:

Bước 1: Gõ lệnh: "LAYMCUR" (Lệnh hơi dài , bạn có thể đổi lại lệnh , vidu "LM" chẳng hạn )

Bước 2: Kích chuột trái vào một nét nào đó trên bản vẽ là sẽ chuyển dc sang layer đó thôi mà ..không còn cách nào nhanh hơn đâu nhé!

Chào ban!

Mình có 1 mẹo cũng khá tiện, các bạn tham khảo nhé:

1. Bạn dùng lệnh "aliasedit" để thêm lệnh tắt cho các lệnh layon - layoff - layiso tương ứng phím 1 - 2 - 3 (thao tác này gần như ai vẽ cad cũng đều dùng)

2. VD bạn đang vẽ ở layer abc bạn pick vào 1 nét nào đó thuộc layer xyz trên bản vẽ sau đó gõ 3 (layiso) sau đó gõ tiếp 1 (layon) lúc này bản vẽ đã chuyển về layer xyz

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao anh lại có thể nói như thế. nếu chỉ hỏi cho vui thì em không post bài ở đây

ý của em là có cách nào quản lý tồt layer và các thao tác trên layer cho thật nhanh.

nếu anh biết thì giúp em với.thanks

Cái câu hỏi của mày cũng cho thấy mày là một thằng thiếu I ốt cơ. Tạo layer đặt tên sau dó la enter ấn phím tắt gọi layer ra cho nhanh. chấm hết.

• Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chả là em mới học cad.

tình hình là thế này khi em thao tác trên 1 layer mà em muốn chuyển sang 1 layer khác thì làm cách nào ạ( cách nào cho nhanh) có phím tắt nào hay lệnh tắt nào không? (em tìm măi trên diễn đàm mà không thấy)

thanks các bác trước.

Lần sau rút KN nhé. Nếu muốn hỏi như vậy thì bạn phải đặt tên Topic cho rõ là:" Hỏi cách chuyển layer?"

Cái này dùng lisp bạn ah.Bạn dowload lisp ve sau đó mở ra nhé.Ban chi cần đặt tên layer của bạn băng lệnh tắt là đựoc. Vd bạn có layer '' DIM'' bạn đặt nó là ''nd'' . Sau đấy bạn dung '' ap '' load lisp lên bạn gõ ''nd'' là chuyển về layer ''DIM'' của bạn http://www.cadviet.com/upfiles/3/73617_layerset_1.lsp

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cái câu hỏi của mày cũng cho thấy mày là một thằng thiếu I ốt cơ. Tạo layer đặt tên sau dó la enter ấn phím tắt gọi layer ra cho nhanh. chấm hết.

thiếu i ốt thì đã sao. đồ vô văn hóa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hehhehhe, Đề nghị các bên kìm chế. Về cách chọn layer hiện hành thì bạn cứ đơn giản mà hiệu quả. Đừng lisp liết gì cả, lisp thì bạn phải nhớ tên layer rồi gõ lệnh, đôi khi còn lâu hơn nữa chứ, bạn nên để bộ nhớ của mình càng trống càng tốt mà lo công việc khác. cứ nhấp vào Menu layer xổ xuống mà chọn như bác Bình nói, còn nếu trong bv đã có vẽ nét đó rồi thì chọn thằng đó rồi dùng lệnh laymcur như bác Sơn hoặc nhấp vào cái nút kế bên cái chỗ "bấm vào đây" cũng dc. ko cần đổi lệnh tắt làm gì.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

e là e cũng thấy bác lp_hai nói đúng đấy, mới học thì cứ từ từ sẽ nghiệm ra làm như thế nào là thích hợp với mình nhất, nhanh nhất, chúc các bác cuối tuần vui vẻ!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay