Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyenhuyhoang

Lệnh ít được ai quan tâm

Các bài được khuyến nghị

Ở đây đâu phải ý tưởng gì, sao gọi là ý tưởng, thực hiện cái gì không ổn. Chẳng qua thấy những này chưa ai Post lên , mặc dù có thể có người biết.

Vậy chứ những cái bạn đưa ra đó thì thực hiện ổn à. Mà cũng không biết thực hiện cái chi chi ổn.

Chẳng qua tôi nghĩ chỉ cần ghi chú 1 câu, mọi người có thể tự làm được, vì những lệnh đó đơn giản. Như bạn ghi lệnh ở trên vậy, nếu tôi ghi chi tiết ra , mọi người nghĩ rằng tôi múa riều.

Cái lệnh Align này làm gì ít dùng, nếu bạn đã từng vẽ bản vẽ lắp bạn sẽ dùng nó thường xuyên đấy. Nhất là bản vẽ 3D

Bạn vào diễn đàn lâu, mọi cách thức có thể biết rồi, nhưng nếu một người mới vào, chân ướt chân ráo, thậm chí máy tính không rành có những câu hỏi ngớ ngẩn, linh tinh, thậm chí bạn thấy có những câu hỏi lặp đi lặp lai bao nhiêu lần. Nếu bạn tốt bụng thì chỉ đường đi nước bước cho người ta, còn không thì thôi đừng chế nhạo, hay tỏ ra ta đây hay nói những câu khó nghe. Bạn thật sự đã hoàn hảo chưa, đã biết hết Cad chưa.

Ui trời meo tui hay đi hoang nhiều gặp những vụ cải vã thường meo tui chơi màn tam tập lục kế tẩu vi thượng sách

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Đã bao giờ bạn nhanh chân để đi theo kịp một ai đó chưa? Đã bao giờ bạn dừng lại để đợi một ai đó chưa? Đã bao giờ bạn quay lại để giúp đỡ một ai đó chưa? Cuộc đời thật ngắn ngủi hãy quý trọng những gì mình đang có, đừng để mất đi mới thất đáng tiếc.

Triết lý cũ rích phải không các bạn! :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Đã bao giờ bạn nhanh chân để đi theo kịp một ai đó chưa? Đã bao giờ bạn dừng lại để đợi một ai đó chưa? Đã bao giờ bạn quay lại để giúp đỡ một ai đó chưa? Cuộc đời thật ngắn ngủi hãy quý trọng những gì mình đang có, đừng để mất đi mới thất đáng tiếc.

Triết lý cũ rích phải không các bạn! :lol:

Đã bao giờ bạn nhanh chân để đi theo kịp một ai đó chưa? Mh: Có vì cô ấy quá đẹp.

Đã bao giờ bạn dừng lại để đợi một ai đó chưa? Mh: Có Thêm nàng nữa quá xinh luôn.

Đã bao giờ bạn quay lại để giúp đỡ một ai đó chưa? Mh: Có đạp xe cho nàng phát khùng luôn

Vậy ko lẽ mèo tui lên chức triết gia !!!!!???????????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ờ thì buồn buồn viết chơi, xem ai có cái lệnh nào mới, lạ lạ, hay hay post lên để mình học hỏi.

Uh, thế thì đâu có sao nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các lệnh này có những chức năng tương đương các lệnh thường dùng, nhưng lại ít người dùng đến

Lệnh : MOCORO - Dùng để MOve, COpy, Rotate, và Scale

Lệnh : CHPROP - Dùng để thay đổi tính chất của đối tượng

Lệnh : COPYM - Cái này hay à nha

Lệnh : NCOPY - Copy 1 bộ phận của Block

Lệnh : UCSICON - Thay đổi tính chất của hệ trục tọa độ

Lệnh : BTRIM

Lệnh : SKETCH - dành cho mấy anh vẽ bản đồ

Đây chỉ là vài lệnh đã có trong AutoCAD Express Tools (chọn Express trên menu)

Thật còn có rất nhiều lệnh khác nữa.

Các Bác chỉ cần chọn từng lệnh, bấm key F1 thì sẽ được hướng dẩn rõ ràng.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi cũng có mấy lệnh ít dùng nè:

1. Copy.--------------------------- i ẹ, lệnh này ít dùng :)

2. Pan --------------------------------- Cài này dũng thế . :)

chúng ta lên dđ là để trao đổi thông tin mà em thấy pác Hiep cứ thích đấu khẩu là sao

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cả nhà mình đoàn kết là thế, vậy mà sao tranh luận tiêu cực thế nhi?. Hôm nào offline có cơ hôi thì chúc tửu cho xay là được, vừa vui và ko phải ấm ức. Khà khà

Sai lỗi chính tả rồi bác ơi!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay