Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
cuongabc

3dmax 2008 32bit không thấy lưới

Các bài được khuyến nghị

nho cao thu giup em! em cait 3dmax 2008 32bit nhung ma khi khoi dong len kg thay luoi gi ca.chi co mang hinh vay thoi! khi ma import ban ve cad vao thi cung chang thay dau ca.nhung khi bat render len thi van co hinh dang hoang. vay bi gi ha may anh???mong cac anh giup em voi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
nho cao thu giup em! em cai 3dmax 2008 32bit nhung ma khi khoi dong len kg thay luoi gi ca.chi co mang hinh vay thoi! khi ma import ban ve cad vao thi cung chang thay dau ca.nhung khi bat render len thi van co hinh dang hoang. vay bi gi ha may anh???mong cac anh giup em voi!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Nguyên nhân có thể là do cấu hình máy của bạn chưa đáp ứng được yêu cầu tối thiểu của Max2008.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nguyên nhân có thể là do cấu hình máy của bạn chưa đáp ứng được yêu cầu tối thiểu của Max2008.

oi may cua em pentum 4, ram 512+256,(2 cay), o cung 40 g, sao ma khong du duoc , minh kg biet bi loi gi do.nhung may kg co bao bat cu tin hieu loi nao ma.vi moi cai lai win nen minh cai mã lai thi nhu vay. max 7 chay binh thuong ma???? nhung wa ma x 2008 thi bi nhu vay????? cac anh xem va giup em nhanh nhe! thanks!!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
oi may cua em pentum 4, ram 512+256,(2 cay), o cung 40 g, sao ma khong du duoc , minh kg biet bi loi gi do.nhung may kg co bao bat cu tin hieu loi nao ma.vi moi cai lai win nen minh cai mã lai thi nhu vay. max 7 chay binh thuong ma???? nhung wa ma x 2008 thi bi nhu vay????? cac anh xem va giup em nhanh nhe! thanks!!!!!!!

Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé!

Mình thấy cấu hình như thế chưa chạy được Max2008 thì phải (yêu cầu của Max2008 khá cao đấy). Máy mình ở nhà cấu hình thấp hơn của bạn 1 chút nhưng cài Max9 cũng bị hiện tượng tương tự như bạn ( 4 view không thấy gì chỉ nhìn thấy nền của desktop, khi vẽ cũng không hiển thị được, chỉ khi render mới thấy cho nên đành phải dùng Max7).

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn chú ý viết tiếng Việt có dấu nhé!

Mình thấy cấu hình như thế chưa chạy được Max2008 thì phải (yêu cầu của Max2008 khá cao đấy). Máy mình ở nhà cấu hình thấp hơn của bạn 1 chút nhưng cài Max9 cũng bị hiện tượng tương tự như bạn ( 4 view không thấy gì chỉ nhìn thấy nền của desktop, khi vẽ cũng không hiển thị được, chỉ khi render mới thấy cho nên đành phải dùng Max7).

ôi trời vì dùng max 7 mình không cài được vray nhung max 2008 thi mình cài được! khổ thật ! có ai giúp mình cài vray max 7 không ?????? thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh bị lỗi vậy là do card màn hình của anh hok đủ, anh thử đổi qua chế độ OpenGL xem, chắc là được.

Em nghĩ máy cấu hình yếu như vậy nên dùng phiên bản max 7 thôi. cách cài vray cho max 7 anh có thể tìm trên google

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh bị lỗi vậy là do card màn hình của anh hok đủ, anh thử đổi qua chế độ OpenGL xem, chắc là được.

Em nghĩ máy cấu hình yếu như vậy nên dùng phiên bản max 7 thôi. cách cài vray cho max 7 anh có thể tìm trên google

OpenGL là như thế nào hả bạn! không lúc trước mình dùng ma x 2008 ma. nhưng do cài win lại mình cài ma x lại bị lỗi vãy thôi mong các bạn tìm giúp mình nguyên nhân như thế nào! thannks!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh vào start -> Autodesk -> 3dmax -> Change graphics mode

nó sẽ hiện lên màn hình khởi động bình thường của max, sau đó sẽ có bảng Direct3D Driver Setup hiện ra, tick vào dấu Revert from Direct3D... để nó chuyển qua bảng Graphics Driver Setup, chọn OpenGL rùi ấn OK là đc.

Em ko chắc chắn cách này có khắc phục được lỗi ko hiển thị của anh ko nhưng anh cứ thử làm xem nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Anh vào start -> Autodesk -> 3dmax -> Change graphics mode

nó sẽ hiện lên màn hình khởi động bình thường của max, sau đó sẽ có bảng Direct3D Driver Setup hiện ra, tick vào dấu Revert from Direct3D... để nó chuyển qua bảng Graphics Driver Setup, chọn OpenGL rùi ấn OK là đc.

Em ko chắc chắn cách này có khắc phục được lỗi ko hiển thị của anh ko nhưng anh cứ thử làm xem nhé

Nếu ko đc thì bạn nên chọn Cutomze>Preprence>Viewports>Choose driver>Software

Vì cấu hình máy em mình cũng bị hiện tg đó

Chơi với Softwảe chạy thì ổnhoàn toàn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Nếu ko đc thì bạn nên chọn Cutomze>Preprence>Viewports>Choose driver>Software

Vì cấu hình máy em mình cũng bị hiện tg đó

Chơi với Softwảe chạy thì ổnhoàn toàn

CÁM ƠN BẠN NHIỀU LẮM!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo