Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
xuanhaithanhhoa

em bị mất thanh công cụ trong 3ds max

Các bài được khuyến nghị

hjx,em đang tập tành 3ds max. không hiểu hôm nay em click vào đâu mà thanh công cụ của em chạy mất tiêu, bác nào biết cách lấy nó lại thì chỉ cho em với nhé.sever bị lỗi nên em chưa up hình lên được

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn vào Customize -> Custom UI and Defaults Switcher... -> nó hiện ra 1 bảng, chọn đại trong đó 1 cái rồi tick vào nút set là sẽ có đầy đủ thanh công cụ hiện ra. Bảng này là bảng tùy biến giao diện theo các style có sẵn của max.

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

em làm được rồi, cảm ơn bác munxinh ạ.tiện đây bác cho em hỏi là khi em áp vật liệu (ví dụ vật liệu ngói cho mái nhà) thì chi thấy mái đỏ haowjc xanh chứ không thấy hiện map vật liệu mà em đã đưa vào.chỉ khi render thử thì mới thấy được. em muốn hỏi là có cách nào làn cho map vật liệu hiện ra khi chua render không ạ? (có 1 số cái khi em đua vật liệu vài thì lại thấy nó hiện ra ngay).

mong bac giúo đỡ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

hjx,em đang tập tành 3ds max. không hiểu hôm nay em click vào đâu mà thanh công cụ của em chạy mất tiêu, bác nào biết cách lấy nó lại thì chỉ cho em với nhé.sever bị lỗi nên em chưa up hình lên được

Cách nhanh nhất: bấm tổ hợp phím "Alt+6"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo