Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gaquay123

cách đưa thư viện vào trong 3ds max

Các bài được khuyến nghị

các bác cho em hỏi , em download file thư viện 3ds max trên mạng về nhưng không biết cách áp nó vào trong công trình như thế nào. bác nào biết thì chỉ cho em phát.

em xin chân thành cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn vào file -> merged -> nó hiện lên 1 bảng, bạn tìm đường dẫn đến file đó rồi nhập vào là xong.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

merge file vào, sau đó áp vật liệu customize - configure user path - external file - add - tới file chứa vật liệu thư viện đó - add subpaths - use path. Xong rồi đó, chúc bác thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

merge file vào, sau đó áp vật liệu customize - configure user path - external file - add - tới file chứa vật liệu thư viện đó - add subpaths - use path. Xong rồi đó, chúc bác thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bác ơi, các bác hướng dẫn cụ thể được không ạ, em làm theo nhưng cái cây cảu em khi đưa vào nó cứ bị nát ra, chỉ thấy được máy cái lá thôi à

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chụp ảnh màn hình bốt lên đây bạn ơi, muốn học bơi mà cứ đứng trên bờ thì khó lắm :|

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các Bác Pro chỉ hộ giúp mình cái này lỗi từ 3dmax 2012, mỗi lần mở lên là nò cứ show những thư mục này lên desktop,bác chỉ giúp mình phải làm thế nào nhé . Thank139372_desktop_2.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bị dư lày là do đường dẫn tạo các thư mục hệ thống của max bạn đặt ở ngoài desktop. Chỉ việc thay đổi đường dẫn này là ok. Đây ko phải là lỗi nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình giới thiệu bạn 2 cách nhập file thư viện 3D vào cảnh:

Bạn tìm click nút File, hoặc hình biểu tượng logo 3d max ở góc trên bên trái với bản Max cao, chọn Import rồi Merge và dẫn tới vị trí file thư viện bạn cần nhập.

Cach%20nhap%20file%20thu%20vien%203d%20m

Trong danh sách hiển thị file thư viện đó có gì, nếu bạn muốn nhập tất cả các vật thể trong file đó thì bấm nút All ở dưới, bên trái, bấm nút Ok. Với một số file thì có thể kèm theo đèn, Vray Plane... không cần thiết bạn không chọn tại đây hoặc xóa các vật thể đó đi sau.

Sau khi bấm Ok, bước tiếp theo hiện ra bảng:

Tùy chọn + Merge object width current scene. Vật thể nhập và sẽ dùng kích thước của cảnh bạn đang làm việc
Tùy chọn + Completely replace current scene. File 3D sử dụng đơn vị đo của vật thể bạn nhập vào.
Đó là cách chính thống, đường lối khoa học.

+ Ngoài ra có cách thứ 2 đề cao tinh thần thể thao hơn nhưng rất tiện lợi là bạn kéo thả file thư viện vào giao diện 3D Max đang làm việc cũng gần như xong.

Cach%20nhap%20file%20thu%20vien%20vao%20

Chúc các bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo