Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
gaquay123

Các Bác Cho Em Hỏi Tí Về Sap 2000

Các bài được khuyến nghị

Nếu được vậy thì còn gì quý hơn nữa. Mình rất rất cảm ơn bạn. Mình đang làm với Sap thôi, bạn có thể giúp mình để có được một kết quả ra thép chính xác thì tuyệt vời quá. Lần nữa xin cảm ơn bạn!

Cho mình nói trước với bạn nha. Bạn nên sử dụng sap2000 version nào cũng được nhưng mà phải xuất sang được excel thì mình sẽ chỉnh sửa file và viết cho bạn. Còn không xuất sang file excel lấy từ dữ liệu sap2000 được thì mình cũng chưa biết nên mình chịu thua. Bạn hãy thử cài sap2000 v12 ỏ v14 đi, mình cũng sẽ cài theo và xuất nội lực từ sap2000 sang excel mình sẽ chỉ cho bạn(mặc dù mình chưa cài sap2000 v12, v14 bạn ah). Mình sẽ cùng hợp tác nha!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Cho mình nói trước với bạn nha. Bạn nên sử dụng sap2000 version nào cũng được nhưng mà phải xuất sang được excel thì mình sẽ chỉnh sửa file và viết cho bạn. Còn không xuất sang file excel lấy từ dữ liệu sap2000 được thì mình cũng chưa biết nên mình chịu thua. Bạn hãy thử cài sap2000 v12 ỏ v14 đi, mình cũng sẽ cài theo và xuất nội lực từ sap2000 sang excel mình sẽ chỉ cho bạn(mặc dù mình chưa cài sap2000 v12, v14 bạn ah). Mình sẽ cùng hợp tác nha!

thực ra là Sap nào cũng xuất dữ liệu ra Excel được, nhưng có điều là mình phải lập được bảng công thức tính thép trong Excel thì mới sử dụng được. Mình đang mày mò nhưng phần thì ngại hơn nữa là đi làm rồi nên không có nhiều thời gian để nghiên cứu. Bạn có thể giúp mình cái bẩng công thức đó thì tốt quá. Hoặc là chúng ta cùng hợp tác để làm. Mình rất thích bạn và nếu có thể chugs ta cùng nhau trao đổi về nghề nghiệp thì tốt quá. cảm ơn bạn nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thực ra là Sap nào cũng xuất dữ liệu ra Excel được, nhưng có điều là mình phải lập được bảng công thức tính thép trong Excel thì mới sử dụng được. Mình đang mày mò nhưng phần thì ngại hơn nữa là đi làm rồi nên không có nhiều thời gian để nghiên cứu. Bạn có thể giúp mình cái bẩng công thức đó thì tốt quá. Hoặc là chúng ta cùng hợp tác để làm. Mình rất thích bạn và nếu có thể chugs ta cùng nhau trao đổi về nghề nghiệp thì tốt quá. cảm ơn bạn nhiều

Ok. Mai mình sẽ gửi cho bạn file tính dầm, cột theo TCXDVN 356-2005 hiện hành, file này giống như thuyết minh bình thường sẽ có công thức đầy đủ hết và con số dữ liệu thay đổi luôn cho bạn dễ hình dung. File này chỉ để tính cho 1 cặp nội lực thôi nên không áp dụng cho thực tế được nhưng dựa trên đó mà sẽ viết file tính với số liệu dữ liệu lớn hơn. Dùng vba for excel chẳng qua là muốn lọc ra giá trị muốn tính và tìm thôi, chứ thật ra không dùng vba vẫn làm được. Cũng có thể mình sẽ gửi file tính với số liệu lớn mà không cần cầu kì nhu file mình gửi cho bạn. Còn bạn muốn dùng file riêng cho sap2000 của bạn thì mình xin bạn xuất nội lực từ sap2000 từ Khung phẳng và Khung không gian ra excel để mình viết file tính dầm và cột cho bạn luôn(Chắc chắn có hướng dẫn sử dụng rồi).Trên mạng cái này có cũng nhiều rồi. Mình sẽ gửi cho bạn tham khảo thêm nha. Mai mình sẽ gửi cho!

• Vote tăng 1
  • Vote giảm 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ok. Mai mình sẽ gửi cho bạn file tính dầm, cột theo TCXDVN 356-2005 hiện hành, file này giống như thuyết minh bình thường sẽ có công thức đầy đủ hết và con số dữ liệu thay đổi luôn cho bạn dễ hình dung. File này chỉ để tính cho 1 cặp nội lực thôi nên không áp dụng cho thực tế được nhưng dựa trên đó mà sẽ viết file tính với số liệu dữ liệu lớn hơn. Dùng vba for excel chẳng qua là muốn lọc ra giá trị muốn tính và tìm thôi, chứ thật ra không dùng vba vẫn làm được. Cũng có thể mình sẽ gửi file tính với số liệu lớn mà không cần cầu kì nhu file mình gửi cho bạn. Còn bạn muốn dùng file riêng cho sap2000 của bạn thì mình xin bạn xuất nội lực từ sap2000 từ Khung phẳng và Khung không gian ra excel để mình viết file tính dầm và cột cho bạn luôn(Chắc chắn có hướng dẫn sử dụng rồi).Trên mạng cái này có cũng nhiều rồi. Mình sẽ gửi cho bạn tham khảo thêm nha. Mai mình sẽ gửi cho!

mình nhận được rồi bạn ạ. Nhưng mình cần có thời gian để nghiên cứu. Hẹn gặp lại bạn nhé!

M

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mấy bác cho em hỏi , em xài Sap2000v14 tới phần Material Name , sao chỉ có f'c tương ứng với mác bê tông , em tìm hoài không thấy fy (tương ứng với cốt thép)ở đâu cả .

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho em hỏi 2 vấn đề với,

1, em cái sap 2000 v8 dùng quen rồi, nhưng mỗi lần F5 chạy thì có chạy, thông báo chạy xong nhưng lại ko hiển Show Forces/streses để em hiển thi ra kết quả. Em nghĩ do ko thích hợp vs win7 nên sau đó em đã cài sap2000 v12

2. Sau khi cài, sap v12 chạy kết quả rất lâu,và ko màn hình thông báo đã hoàn thành. Khi khao báo em đã tách ra thành từng lực cụ thể như : phân bố, tập trung, momen... và lực tổng hợp để khi ra kết quả có thể hiện từng biểu đồ do từng lực tác dụng và biểu đồ tổng. Nhưng nó lại ko được, mà chỉ hiển thị kết quả với 1 giá trị mặc ddingj là DEAR.

Ai biết giúp em với

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thân chào các tiền bối! e mới làm về kết cấu SAP thì nhờ các tiền bối và tý tẹo kiến thức e biết được e đã chạy ngon rùi! Còn phần tính thép dầm, cột em thấy chưa đúng ý mình lắm! Tiền bối nào có file excel nào tính toán thép cột, dầm, sàn nào chuẩn gửi em với! Em xin cảm ơn các tiền bối! Mail của em là hoangsa.vfu@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ơi cho em xin file excel tính toán với ạ , em cảm ơn anh : vuthanhluonglc@gmail.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo