Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
anhthoichoem

[Hỏi]Lỗi khi open file

Các bài được khuyến nghị

Hiện tại công ty em dùng phần mềm viết bằng VBA nhưng khi load nó xong. khi vào open file thì nó lại lỗi. Lý do là vì không tương thích với win 7 .Không biết có master nào có thể giúp được không vì tính chất công việc nên cần rất gấp.

Em upload sour file lên mong mọi người xem và giúp đỡ:

http://www.mediafire...zx0x7b2bq57nvcn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Hiện tại công ty em dùng phần mềm viết bằng VBA nhưng khi load nó xong. khi vào open file thì nó lại lỗi. Lý do là vì không tương thích với win 7 .Không biết có master nào có thể giúp được không vì tính chất công việc nên cần rất gấp.

Em upload sour file lên mong mọi người xem và giúp đỡ:

http://www.mediafire...zx0x7b2bq57nvcn

Bạn giới thiệu sơ qua cách sử dụng và công dụng của phần mềm chút và bị lỗi ra sao? thì mọi người mới có thể giúp được bạn!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn giới thiệu sơ qua cách sử dụng và công dụng của phần mềm chút và bị lỗi ra sao? thì mọi người mới có thể giúp được bạn!

Cái phần mềm này là công ty em dùng ké nên sao mà gọi được? phần mềm này công dụng dùng để tính toán độ dài đoạn ống cho gia công. vì cái này được viết trong xp nêm khi dùng cho win 7 thì bị lỗi. ko biết làm sao cho nó tương thích với win đây ??

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ít nhất là bạn phải thông báo lỗi gì chứ? Chắc gì đã phải do Window 7!

Lỗi: khi open file thì cad đứng...hình mình đã minh họa ở trên..mod có thể down source tham khảo theo link mediafire mình up

Do window 7 là chắc cú 100%. Sở dĩ mình nói vậy vì khi nó trên nền xp thì ok. Mình nghĩ chương trình được viết trên nền xp rồi đóng góp nên nó thế.

P/S : source của tác giả có pass work nên ko view được nội dung code

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Lỗi: khi open file thì cad đứng...hình mình đã minh họa ở trên..mod có thể down source tham khảo theo link mediafire mình up

Do window 7 là chắc cú 100%. Sở dĩ mình nói vậy vì khi nó trên nền xp thì ok. Mình nghĩ chương trình được viết trên nền xp rồi đóng góp nên nó thế.

P/S : source của tác giả có pass work nên ko view được nội dung code

Không phải là chương trình không chạy được trên win7 mà nó chỉ không hiện được cái dialogbox lên thôi. Cách khắc phục

1. Bạn bật task manager click chuột phải vào open (file open đang chạy ẩn) chọn bring to font

2. Cài office 2007 sẽ hiện được dialogbox

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay