Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
huybaogl01

Ai giúp dùm mình lệnh copy

Các bài được khuyến nghị

Sao minh dung lenh copy de copy mot doi tuong tu cua so cad nay sang mot cua so cad khac khong duoc. Co ai biet cach copy nay xin chi dum. Thanks

Bạn nên đanh tiếng việt nhé!

lệnh copy là lệnh mà bạn thường sài nhất trong cad.Khi muốn copy từ file cad này sang file cad kia thì chọn đối tượng cần copy của file này rồi nhấn Ctrl+C , sang file kia nhấn Ctrl+V là xong.Còn trong cùng 1 file thì dùng lệnh copy là "co".bạn nên vo bảng lệnh tắt acad để đổi lại tên lệnh copy=c(thay vì co),lệnh cirle=co(thay vì c), làm thế thao tác sẽ nhanh hơn vì ít khi ta vẽ đường tròn mà copy thì thường xuyên.Cách vào bản lệnh tắt acad là " tools--> customers-->edit programs parameters(acad.pgp)--> hiển ra bảng acad.bạn vào đấy để đổi lệnh tắt cho phù hợp với mình.

Dưới đây là một số lệnh mình thường sài:

cú pháp là:

tên viết tắt lệnh, *tên đầy đủ lệnh

vd:

1, *layoff

2, *layon

3, *layiso

4, *DIMLINEAR

5, *DIMCONTINUE

6, *DIMALIGNED

RT, *RECTANG

C, *COPY

CO, *CIRLE

.....

Xong bạn save(chứ ko phải save as) file (nhấn ctrl S trên file acad) đó lại.Tắt bảng acad rồi đánh lệnh reinit hiện ra hộp thoại Re_initializations

đánh dấu vào ô PGP file.xong tắt hộp thoại đi.Như thế là bạn sài lệnh tắt mà bạn vừa cài đặt đc rồi đó.

Mình biết bạn mới học cad nên hướng dẫn chi tiết cụ thể như thế.bạn cố gắng lên nhé

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo