Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ghost8.3

SpeedCAD 2.0 hỗ trợ Thiết Kế

Các bài được khuyến nghị

Cái này thì ghost hay làm như thế này: Với số lượng 1 CK là 1 số rất lớn (như thống kê thép đai chẳng hạn) và số cấu kiện cũng lớn thì ghost đưa nó về số nhỏ trước, sau đó chỉ cần nhập số lượng 1 CK nó sẽ tự động cập nhập lại số lượng toàn bộ cho mình.

Cụ thể là như thế này: ví dụ như số lượng thanh trong 1 CK là 32767 (Đây là số max rồi) Thanh và số lượng CK là 389 CK chẳng hạn, nếu như bạn thì bạn làm như thế nào với dòng thống kê này? có thể là lấy máy tính mà nhân rồi thay vào?

Còn ghost thì làm như thế này: nhập số thanh cấu kiện là 1 trước, tiếp theo là nhập SL toàn bộ là 389, sau đó sửa lại SL thanh 1 CK là 32767, xong. Còn với các số nhỏ thì nhân rồi nhập vào cũng được. Không biết ai đã dùng chương trình thống kê này có cách nào hay chia sẻ cho anh em học hỏi với

tui cho Ghost cái nì,

trong các chuong trinh TKT cho dan dan dụng , tui dung cái nay la hay nhat,

mong là nó se giup ích cho Ghost.

http://www.cadviet.com/upfiles/thong_ke_thep_2.rar

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Ghost cho mình hỏi đổi phím tắt mấy cái lệnh trong menu như thế nào...

Bạn muôn đổi phím tắt những lệnh nào? nếu của Cad thì đã có hướng dẫn cụ thể, còn lệnh của Lisp thì chưa thể đổi được. Mong bạn thông cảm. Ghost đã nghiên cứu lisp đổi phím tắt của lisp *vlx. nhưng chưa thành công lắm nên không post lên đây -_-

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
tui cho Ghost cái nì,

trong các chuong trinh TKT cho dan dan dụng , tui dung cái nay la hay nhat,

mong là nó se giup ích cho Ghost.

http://www.cadviet.com/upfiles/thong_ke_thep_2.rar

Cái này hồi trước mình cũng đã có 1 cái, hình như là chương trình Plan14 thì phải. Ghost cũng đã dùng nó nhưng chủ yếu là để sửa bảng thống kê của những file người khác dùng chương trình này (cho nó nhanh ấy mà -_- ). Rất cảm ơn bạn đã quan tâm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

ĐỊNH HƯỚNG CHO SPEEDCAD phiên bản 2.01

Ghost đang dự định đóng gói SpeedCAD phiên bản 2.01. Vì cũng khá lâu rồi SpeedCAD chưa cập nhập gí cả. Với phiên bản sau ghost định thế này, rất mong những anh em đã dùng chương trình này đóng góp ý kiến cho SpeedCAD hoàn thiện hơn

1- Bản 2.01 sẽ lượt bỏ bộ thư viện trong bộ cài đặt gốc. Nếu có người cần thì sẽ bổ sung bằng việc update sau (cũng trong 1 bộ cài đặt). Ghost nghĩ như thế này sẽ thuận lợi hơn cho tất cả mọi người theo từng chuyên ngành khác nhau.

2- Bản 2.01 sẽ không đưa menu Acad vào hệ thông menu chính nhưng Lisp để đổi lệnh của Autocad thì vẫn giữ nguyên cho mọi người dễ dàng sửa lệnh theo cách dùng quen thuộc và cũng để mang sang máy khác dùng mà không ảnh hưởng gì đến các lệnh của máy đó

3- Bổ sung thêm 1 số Lisp phụ trợ mà ghost đã sưu tập được và fix những lỗi ở bản 2.0

4- Bổ sung thêm phần thống kê thép hình

5- Bổ sung thêm chương trình tra số liệu thép hình và các chương trình phục vụ cho công việc

6- Phần vẽ chi tiết kểt cấu ghost đang phân vân là có nên có hay là không? vì Lisp này ghost cũng ít dùng, chủ yếu là sửa file đã có cho nhanh thôi -_-

7- Sẽ tách riêng bộ font và vật liệu Hatch ra riêng (bản 2.0 ghost bung nó vào trong cad luôn)

Ghost mong anh em đã dùng thấy những gì còn bất cập, những gì còn lỗi, còn thiếu ... cho ý kiến bổ sung để chương trình ngày một hoàn thiện hơn

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm. Chúc các bạn thành công :o

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ĐỊNH HƯỚNG CHO SPEEDCAD phiên bản 2.01

Ghost đang dự định đóng gói SpeedCAD phiên bản 2.01. Vì cũng khá lâu rồi SpeedCAD chưa cập nhập gí cả. Với phiên bản sau ghost định thế này, rất mong những anh em đã dùng chương trình này đóng góp ý kiến cho SpeedCAD hoàn thiện hơn

1- Bản 2.01 sẽ lượt bỏ bộ thư viện trong bộ cài đặt gốc. Nếu có người cần thì sẽ bổ sung bằng việc update sau (cũng trong 1 bộ cài đặt). Ghost nghĩ như thế này sẽ thuận lợi hơn cho tất cả mọi người theo từng chuyên ngành khác nhau.

2- Bản 2.01 sẽ không đưa menu Acad vào hệ thông menu chính nhưng Lisp để đổi lệnh của Autocad thì vẫn giữ nguyên cho mọi người dễ dàng sửa lệnh theo cách dùng quen thuộc và cũng để mang sang máy khác dùng mà không ảnh hưởng gì đến các lệnh của máy đó

3- Bổ sung thêm 1 số Lisp phụ trợ mà ghost đã sưu tập được và fix những lỗi ở bản 2.0

4- Bổ sung thêm phần thống kê thép hình

5- Bổ sung thêm chương trình tra số liệu thép hình và các chương trình phục vụ cho công việc

6- Phần vẽ chi tiết kểt cấu ghost đang phân vân là có nên có hay là không? vì Lisp này ghost cũng ít dùng, chủ yếu là sửa file đã có cho nhanh thôi -_-

7- Sẽ tách riêng bộ font và vật liệu Hatch ra riêng (bản 2.0 ghost bung nó vào trong cad luôn)

Ghost mong anh em đã dùng thấy những gì còn bất cập, những gì còn lỗi, còn thiếu ... cho ý kiến bổ sung để chương trình ngày một hoàn thiện hơn

Cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm. Chúc các bạn thành công :o

cám ơn bạn đã vì mọi người, mình xin góp ý thế này ko bit đả có bạn nào góp ý chưa:

- về việc bổ sung thêm lệnh cho người dùng thì tốt rùi vì càng nhiù càng tốt mà nhưng phải cho người dùng tự đặt lại tên lệnh theo ý của mình nữa vì mỗi người xài 1 cách khác nhau, có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì sao, ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cám ơn bạn đã vì mọi người, mình xin góp ý thế này ko bit đả có bạn nào góp ý chưa:

- về việc bổ sung thêm lệnh cho người dùng thì tốt rùi vì càng nhiù càng tốt mà nhưng phải cho người dùng tự đặt lại tên lệnh theo ý của mình nữa vì mỗi người xài 1 cách khác nhau, có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì sao, ok

có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì đổi lại lệnh cad, ok

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cái này hồi trước mình cũng đã có 1 cái, hình như là chương trình Plan14 thì phải. Ghost cũng đã dùng nó nhưng chủ yếu là để sửa bảng thống kê của những file người khác dùng chương trình này (cho nó nhanh ấy mà -_- ). Rất cảm ơn bạn đã quan tâm

Cái nì mình dùng trực tiếp trên cad 2008 luôn.

mìh thấy nói hiệu quả đó, với lại nó rất nhanh và tiết kiệm diện tích nữa. hêh:D

CHúc bạn có những sáng kiến nhioều hơn nữa dê dóng gop cho CADVIET. 9 time!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
có thể các lệnh trong Sp trùng với lệnh tắt mà bạn nào đó đặt tên lệnh trong cad của mình thì đổi lại lệnh cad, ok

bạn "ghost8.3" khi mình cài speedcad xong thì trong support có phần lỗ ban nhưng sao không thấy trong chương trình cad lại không thấy dùng tới???? cách dùng chức năng lỗ ban như thế nào???

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
bạn "ghost8.3" khi mình cài speedcad xong thì trong support có phần lỗ ban nhưng sao không thấy trong chương trình cad lại không thấy dùng tới???? cách dùng chức năng lỗ ban như thế nào???

thước lỗ ban ghost thấy có 1 số bạn bị lỗi nên ghost đã bỏ đi, không đưa vào trong menu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn anh Hoang Vuong nhiều lắm.

Quả thực xứng danh được gọi là SpeedCad.

Em thấy phần Library rất hay, tuy nhiên trình độ Cad của em chỉ ở mức vẽ tốt thôi, thấy anh đưa các hình ảnh vào Library thấy mà "ham". Nếu được anh có thể chỉ giúp em tạo các Library đó với, em cũng đã thử làm theo các sách nhưng chưa thành công được cái nào, nếu anh ko có thời gian mong anh có thể chỉ em nghiên cứu cách nào hoặc có đường dẫn nào đến mục này trong diễn đàn với. Cảm ơn anh nhiều lắm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn anh Hoang Vuong nhiều lắm.

Quả thực xứng danh được gọi là SpeedCad.

Em thấy phần Library rất hay, tuy nhiên trình độ Cad của em chỉ ở mức vẽ tốt thôi, thấy anh đưa các hình ảnh vào Library thấy mà "ham". Nếu được anh có thể chỉ giúp em tạo các Library đó với, em cũng đã thử làm theo các sách nhưng chưa thành công được cái nào, nếu anh ko có thời gian mong anh có thể chỉ em nghiên cứu cách nào hoặc có đường dẫn nào đến mục này trong diễn đàn với. Cảm ơn anh nhiều lắm.

Cái này đơn giản không ấy mà, Bạn tìm Lisp để tạo file SLD và SLB (nếu không tạo được SLB thì cũng không sao). Đây là những file view cái block mà bạn muốn insert vào bản vẽ, nó sẽ hiển thị dưới dạng hình ảnh cho trực quan hơn. Việc này đã bàn rất nhiều trên diễn đàn rồi, bạn chịu khó search nhé (nếu không ghost sẽ tìm sau cho). Để hướng dẫn cụ thể thì hơi dài dòng. Chúc bạn sớm thực hiện được. Cứ từ từ rồi bạn sẽ thành thạo thôi mà -_-

Dạo giờ ghost không có thời gian nên speedCAD vẫn dậm chân tại chỗ và cũng chưa có phiên bản mới

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

eo GÓt83 (ghost8.3 tớ vẫn đọc vậy thông cảm nhé )

chơi luôn dàn máy của công ty à - hoành tráng nhẩy

he hé

Baïn ôi cho mình hoûi laø: mình ñaõ caøi seedcadV2.0 nhöng trong menu cuûa autocad khoâng xuaát hieän,laøm sao ñeå chaïy ñöôïc seedcad?mong ban höôùng d6aõn duøm?thanks ban!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Baïn ôi cho mình hoûi laø: mình ñaõ caøi seedcadV2.0 nhöng trong menu cuûa autocad khoâng xuaát hieän,laøm sao ñeå chaïy ñöôïc seedcad?mong ban höôùng d6aõn duøm?thanks ban!

Coù gì baïn mail cho minh nha?quoc_lo@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Coù gì baïn mail cho minh nha?quoc_loht@yahoo.com

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
pó tay, đọc đuợc chết liền

để mình dịch cho :leluoi:

bạn ơi cho mình hỏi là: mình cài speeđcav2.0 nhưng trong menu của autocad lài sao (khong dịch được) speedcad? mong bạn chỉ giùm? thanks bạn

có gì bạn mail cho mình nha ??quoc_loht@yahoo.com

Dịch giỏi không :s_big:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh gost8.3 cho em hỏi tại sao em cài đặt được chương trình speedcad ,đã báo thành công rồi , nhưng mà ở cad chả có gì ,cần phải load không và load như thế nào .Thank

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
anh gost8.3 cho em hỏi tại sao em cài đặt được chương trình speedcad ,đã báo thành công rồi , nhưng mà ở cad chả có gì ,cần phải load không và load như thế nào .Thank

Không biết bạn cài cho cad version nào? Sau đây là một số lưu ý để chắc chắn rằng việc cài đặt của bạn là đúng:

1- Tắt chương trình Cad mà bạn đang mở đi. Chương trình chỉ cài được cho cad từ 2006 đến 2009.

2- Chon đúng đường dẫn vào thư mục mà bạn đã cài cad. Trong bộ cài đặt mình để mặc định là cho cad 2008, C:\Program Files\AutoCAD 2008. nếu bạn cài cho version khác thì sửa lại cho đúng

3- Khi cài đặt có thông bào "Hồ sơ này đã tồn tại............" thì bạn chọn "Yes". Cái này không có gì nghiêm trọng cả vì phiên bản này ghost cài thêm 1 số font và Hatch vào trong thư mục cùng tên trong Cad nên mới có thông báo như vậy. Để phiên bản sau ghost tách riêng ra cho gọn :cheers:

4- Để chắc chắn các lisp không xung đột với nhau bạn nên gỡ bỏ các Lisp đã có, sau khi cài xong nếu muốn dùng lại Lisp cũ thì load lên xêm thử có xung với nhau không

OK ->Xong rồi đó. Mọi thứ bây giờ là tự động, bạn chỉ việc khởi động Cad lên và dùng. Nếu không muốn dùng thì bạn vào Win remove như bao chương trình khác. Chú ý là bạn nên copy thư mục font và Hatch qua chỗ khác rồi hãy tiến hành remove, sau đó copy trả về lại. Đây là do ghost không lường trước đến việc gỡ bỏ chương trình nên mới rắc rối như thế. Phiên bản sau ghost sẽ fix lại

Còn không được nữa thì ........ pó tay luôn

Chúc bạn thành công

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mình cài cho Cad 2009, khi mình gõ lệnh tắt TKT để thống kê thép thì ko được bác ạh, nhưng gõ thử THT thì lại được nhưng thống kê lại ko được, và nhiều lệnh tắt ko thực hiện được trong cad 2009 này, bác xem lại thử sao nhé

chúc bác vui

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình cái vào CAD 2009 nhưng ko thấy xuất hiện menu như các bạn nhỉ, Dùng lệnhmenuspc thi thế này.

Opening an AutoCAD 2004/LT 2004  format file.
Substituting [simplex.shx] for [vn_vni.shx].
Regenerating model.

Loading Modeler DLLs.

AutoCAD Express Tools Copyright © 2002-2004 Autodesk, Inc.

AutoCAD menu utilities loaded.

Autodesk DWG.  This file is a TrustedDWG last saved by an Autodesk application 
or Autodesk cấp quyềnd application.

Command: menuspc
Unknown command "MENUSPC".  Press F1 for help.

Các bạn xem xét và chỉ mình sửa cái. Thanks u so much!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cho mình hỏi,khi dùng lệnh layiso(lio)thì nó lock các đối tượng khác lại,vậy muốn unlock tất cả các đối tượng khác thì đánh lệnh gì thế bạn.

Ah thêm nữa là mình cài speedcad cho CAD2009 Win XP thì chạy ok,nhưng khi cài cho máy sài Vista thì cứ bị lổi hoài nhờ bác hướng dẫn cách fix lổi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bạn nào có bản Speed Cad chạy trên CAD 2010 không?

Mình chỉ load được menu của speed cad trên cad đấy thôi, còn không chạy được úng dụng ở trong phần mềm

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao phần vẽ mặt cắt dọc dầm chỉ vẽ được 2 nhịp vậy bạn,có phải do bản miễn phí nên chỉ được như vậy,mình thấy tỷ lệ các mặt cắt không phù hợp với ghi chú và khung bản vẽ mẫu. mong bạn kiểm tra và trả lời dùm mình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay