Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamtuan

Sống cho có tình (làm người ai làm thế)

Các bài được khuyến nghị

Tôi nghĩ rất đơn giản nhưng hình như mọi người không quan tâm.

1. 1st, tôi thấy đây là một diễn đàn rất bổ ích, do vậy cần phát triển hết mức có thế. Do vậy cần duy trì tính thiết thực và lành mạnh của diễn đàn.

2. 2nd, khi chúng ta đọc một topic hay và có ích cho mình chúng ta nên nhấn thanks cho tác giả, tuy chỉ là một lời cảm ơn đơn thuần thôi, chỉ thêm 1* thôi nhưng động viên tác giả rất nhiều.

Mọi người lưu ý nhé

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Rất cảm ơn Bác đã đồng loạt nổ súng trên khá nhiều TOPIC của pác cũng như tinh thần của pác

nhưng theo em nhấn nút Thanks khá đơn giản với mem chúng ta. Nhưng phải thực sự có tinh thần Share cho anh em học hỏi lẫn nhau. Thì chả ai tiếc nhấn Thanks.

Vì ai cũng có Tấm Lòng mà

" Pác Leolas đã hát trong buổi OFFLINE "

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. 1st, tôi thấy đây là một diễn đàn rất bổ ích, do vậy cần phát triển hết mức có thế. Do vậy cần duy trì tính thiết thực và lành mạnh của diễn đàn.

2. 2nd, khi chúng ta đọc một topic hay và có ích cho mình chúng ta nên nhấn thanks cho tác giả, tuy chỉ là một lời cảm ơn đơn thuần thôi, chỉ thêm 1* thôi nhưng động viên tác giả rất nhiều.

Mọi người lưu ý nhé

Cám ơn bạn đã góp ý cũng như là những bài viết của bạn. Mình không rõ lắm về bạn, nhưng phamtuan chac là mem mới hay cũ nhưng đã lâu mới trở lại Post bài, cho nên sáng hôm nay mới thấy bài của phamtuan, đâu phải ai cũng có mặt trên diễn đàn sáng nay đâu, chỉ vài người và cũng chưa biết cụ thể như thế nào về bài viết của bạn làm sao cám ơn chứ. Có thể bài của bạn rất hay nhưng không thuộc lĩnh vực người ta quan tâm tới...Nhưng 1 vài hôm nữa chắc chắn sẽ có nhiều người ghé thăm bạn và Thanks hay không còn tùy. Thật ra cũng không cần bạn kêu gọi mọi người Thanks cho bạn 1 bài/....thanks, nếu thật sự hay, có ích cho mọi người tự dưng bạn sẽ nhận được sự cám ơn thật tình.

Theo những bài viết của bạn mình thấy bạn có nhiều tài liệu cũng như kiến thức về nhiều lĩnh vữc khác nhau, có lẽ rất là hữu ích cho diễn đàn nói chung và cho 1 vài thành viên thuộc các lĩnh vực trên. Và hy vọng bạn sẽ đóng góp nhiều hơn cho diễn đàn để mọi người cùng tham khảo, học hỏi.

Chúc bạn vui vẻ và cảm thấy thoải mái khi tham gia diễn đàn cùng CADViet.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người lưu ý nhé

Khi bạn làm cho ai một việc gì thì đánh giá chất lương việc bạn đã làm là do bạn hay do người đó.

Vậy nên cũng không cần bức xúc thế đâu.

Chúc ngày Lễ Quốc Khánh tràn đầy niềm vui và tự hào...

Hehehehehehe

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thật ra mình không biết anh bạn này bức xúc vấn đề gì mà làm cái tiêu đề "làm người ai làm thế" rất giật gân.

-Quan điểm của mình không quan tâm tới số lượng người khác thank mình là bao nhiêu.

-Nhưng khi có ai đó nêu câu hỏi mà mình hoặc ai khác trả lời thì có 2 trường hợp:

+1: Cấu trả lời đúng yêu cầu và hiệu quả thì thay vì trả lời lại bằng 1 bài nội dung chỉ là cám ơn thì bấm nút thank để báo hiệu là xong.

+2: Câu trả lời không thoả mản hoặc vường gì thì tiếp tục hỏi.

@@Mình thấy có nhiều diển đàn vì tiết kiệm dung lượng nên rất hạn chế các bài chỉ có nội dung cám ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mọi người lưu ý nhé

Không biết điều gì làm bạn bức xúc như vậy, theo tôi thì việc bấm thank hay trả lời cảm ơn cho một bài viết không phải là một vấn đề, mà vấn đề là có thực sự quan tâm hay tìm hiểu một vấn đề nào đó và có đóng góp cho sự phát triển cũng như tùy thuộc vào quan điểm của mỗi khách hoặc thành viên trên diễn đàn. Làm thế nào mỗi người đến diễn đàng này cảm thấy vui vẽ và bổ ích là được rồi. Theo tôi nghĩ mỗi người đều có tấm lòng tốt cả bác ạ.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tất nhiên tối nói tới là nói tới những ai quan tâm, và thấy thật sự cần thiết. Và rất hợp lý, tôi đâu có yêu cầu ..."tự dưng" nhận đc reply đâu.

Đã vào diễn đàn này hiển nhiên là muốn góp phần xây dựng diễn đàn rồi, không cần nói, tuy chỉ là thành viên mới nhưng sự nhiệt tình của tôi trong diễn đàn thì chắc nhiều người biết.

Chỉ mong có một diễn đàn lành mạnh cho anh em kỹ sư xây dựng và tất cả mọi người khác tham gia, tuy các ban không để ý nhưng chỉ là những cái nhấn Thanks or Reply thôi (Chỉ là ảo) nhưng lại góp phần động viên người viết rất nhiều.

Mong các bạn quan tâm và chú ý

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tinh thần pham tuan rất tốt.

Mọi ng đừng có soi mói câu từ quá như vậy

Hy vọng bạn tiếp tục đóng góp nhiều điều bổ ích cho diễn đàn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

"Sống cho có tình (làm người ai làm thế), Quan trọng, để có được những gì"

Cám ơn bạn đã có những câu như thế, và rất mong bạn cũng sống cho có tình chứ làm người ai lại làm thế phải không bạn? và quan trọng rằng bạn có những gì và bạn của bạn có những gỉ, nhiều khi không có gì mình vẫn là bạn. OK

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tinh thần pham tuan rất tốt.

Mọi ng đừng có soi mói câu từ quá như vậy

Hy vọng bạn tiếp tục đóng góp nhiều điều bổ ích cho diễn đàn

Cảm ơn ph168xd. Vấn đề chỉ có vậy, ở đây nên thoáng một chút, chỉ là một lời đóng góp theo đúng nghĩa thôi. Tôi không nghĩ trong diễn đàn này nhiều "đàn bà" đến vậy.

Tôi góp ý vậy là hết sức lành mạnh. Còn sự nhiệt tình của tôi, thì đề nghị BQT xem xét rồi hãy "thả ngọc buông châu" vậy nghe.

Đừng khinh miệt member với Mod hay team

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
"Sống cho có tình (làm người ai làm thế), Quan trọng, để có được những gì"

Cám ơn bạn đã có những câu như thế, và rất mong bạn cũng sống cho có tình chứ làm người ai lại làm thế phải không bạn? và quan trọng rằng bạn có những gì và bạn của bạn có những gỉ, nhiều khi không có gì mình vẫn là bạn. OK

leolas đang đi xa và nhầm quan điểm của tôi rồi, đề nghị xem xét khách quan

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Cảm ơn ph168xd. Vấn đề chỉ có vậy, ở đây nên thoáng một chút, chỉ là một lời đóng góp theo đúng nghĩa thôi. Tôi không nghĩ trong diễn đàn này nhiều "đàn bà" đến vậy.

Tôi góp ý vậy là hết sức lành mạnh. Còn sự nhiệt tình của tôi, thì đề nghị BQT xem xét rồi hãy "thả ngọc buông châu" vậy nghe.

Mọi người zô diễn đàn ngoài mục đích chính là học hỏi, trao đổi kinh nghiệm còn là để giao lưu với nhau, không ai khinh miệt (theo cách nói của Phamtuan) ai cả Mod, team hay mem cũng thế cả thôi, chúng ta ai cũng có mặt mạnh mặt yếu cho nên tính chất chia sẻ kiến của cộng động mới là điều quan trọng bạn ạh. Chúc mọi người có nhưng thời gian bổ ích với Cadviet.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Thứ nhất: Tôi không hiểu chữ "đàn bà" trong ngoặc kép của bạn có ý gì, phiền bạn giải thích rõ giùm nhé.

Thứ hai: Bạn đã hiểu đến đâu về Cadviet? Bạn đã xem hết DĐ chưa? Chỗ nào thiên vị mod, chỗ nào "khinh miệt" mem? Bạn có thể quote rõ ràng cho anh em xem và sửa lỗi chứ?

Thứ ba: Theo như bạn nói bạn đến với Cadviet với 1 sự nhiệt tình và phóng khoáng tuy nhiên tôi chỉ thấy ở đó một sự phô trương tài năng ồn ào. Với một lòng tốt thực sự, một tài năng kiến thức hơn người không cần rao to tự nhiên sẽ có người biết đến như câu "Hữu xạ tự nhiên hương" thôi.

Đó là ý của riêng cá nhân tôi. Một người chẳng biết gì về Cad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cảm ơn về những lời lẽ hết sức mạnh mẽ, lí lẽ rất sắc bến, câu chữ gãy gon của Happyfeet nhá.

Mọi người trong ban quản trị cũng như các thành viên siêu nhiệt tình (team) khi đến với diễn đàn cũng chẳng mong đợi 1 sự đáp lại của diễn đàn cũng như từ phía thành viên.

Trước đây diễn đàn đâu có THANKS nhưng mọi người vẫn cố gắng đó thôi. Nút THANKS được tạo ra và tác dụng của nó cũng chỉ là tương đối. Đừng quá coi trọng số THANKS. Tôi có thể set để số THANKS của ai đó nhiều lên. Nhưng để làm gì? Tôi biết chắc chắn chẳng ai cần điều đó. Và bạn cung thế phải không ? Hãy để mói thứ tư nhiên. Dần dẫn mỗi thành viên sẽ có tiếng nói và cũng sẽ tạo ra được phong cách riêng cho mình.

Giả xử giờ set bác NguyenHoanh số THANKS về 0 xem sao nhỉ. Hè hè. chắc bác ấy vẫn vui thôi vì ai cũng biết bác ấy đáng được bao nhiêu THANK mà. :lol:

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Một lời cảm ơn chung dành cho các MOD của CADVIET nhé.

Mặc dù trong CADVIET này mình không được "hưởng lợi" gì nhiều, nhưng mà về tinh thần thì mình thấy rất OK, vậy nên lúc nào mọi người cũng thấy mình online trên CADVIET đó. Mình tuy không phải là những người đâu tiên thêm gia vào CADVIET, bài viết cũng không nhiều, số THANKS cũng ít, nhưng mà cũng nổi tiếng nhỉ ( :lol: )

@anybody: Mỗi khi thấy số THANKS của mình tăng lên, cảm giác vui và xem thử ai đã thêm số đó cho mình, nhưng mọi người tham gia vào đây không phải chỉ để lấy số đó đâu nhỉ. Mà cái quan trọng là chúng ta có được thêm nhiều bạn bè, them nhiều niềm vui.

Xin chân thành gửi lời cảm ơn đến bác KSgia - vẫn nhớ đến nick KSgia thôi và đến một người mời người trong gương uống rượu...Heheheheh

Cảm ơn SONCAD, MANHHUNG, VANDUONG, HAPPYFEET... (còn nhiều người nữa mà bật chợt không nhớ ra....)

Chắc là không đến mức mọi người phải yêu cầu mình nhấn "thanks" nhỉ

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Xin được phép tiếp lởi bác ksgia

....Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không mòn tuổi xanh

Đừng như vị ngọt bồ hòn

Đừng như trái ấu khi tròn khi vuông

Hãy Group như đã từng Group

Hãy Extrude như đã từng Extrude

Tôi xin được phép tiếp lời bạn leolas:

....Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không màng nút thanhs

Dăm ba củ lạc cọng hành

Nâng ly chén chú chén anh xuề xoà

Hỏi rằng bạn ở đâu xa

Trăng tròn hay chếch mẹ cha thế nào?

Nước cờ đoán thấp hay cao

Gió đông đâu đã lọt vào vườn xuân?

Move ta dịch lại gần

Cùng vui thư giãn đâu cần dùng... trim.........................................Lệnh cắt đối tượng thừa.

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Bởi vì có ít vần ê

Cho nên tạm thiếu ngayve vậy thôi

Tiếc rằng đường xá xa xôi

Nên chưa có dịp ghé chơi nhà Về

Hôm nào tôi sẽ tậu xe

Đạp đến nhà Về uống rượu không phanh!

Dăm ba củ lạc cọng hành

Gặp nhau chén chú chén anh hết buồn

Gọi thêm cả bạn vaduong

Vác ra rượu đế nếp hương Sài Gòn...

Trăm năm bia đá cũng mòn

Mười năm bia rượu vẫn còn lương hưu!

[/color]

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tất nhiên tối nói tới là nói tới những ai quan tâm, và thấy thật sự cần thiết. Và rất hợp lý, tôi đâu có yêu cầu ..."tự dưng" nhận đc reply đâu.

Đã vào diễn đàn này hiển nhiên là muốn góp phần xây dựng diễn đàn rồi, không cần nói, tuy chỉ là thành viên mới nhưng sự nhiệt tình của tôi trong diễn đàn thì chắc nhiều người biết.

Chỉ mong có một diễn đàn lành mạnh cho anh em kỹ sư xây dựng và tất cả mọi người khác tham gia, tuy các ban không để ý nhưng chỉ là những cái nhấn Thanks or Reply thôi (Chỉ là ảo) nhưng lại góp phần động viên người viết rất nhiều.

Mong các bạn quan tâm và chú ý

Tôi là cung là TV Cadviet đây, MA mới, tôi có thấy sự nhiệt tình của bạn đâu, có ai thấy không vậy hả..., à có thấy, bạn rất nhiệt tình trong việc kêu gọi mọi người bấm Thanks, động viên ..rồi hô hào là người có đầy đủ mọi thứ, cần là có ......à những người này hình như tui cũng quen quen ở đâu đó, người ta hay nói là : THÙNG RỖNG KÊU TO" ấy mà. Cái có là trong bản thân của mình, chứ đừng cop chỗ này mang sang chỗ khác mà bảo là của mình nhé, nếu vậy thì kín đáo một chút đừng ầm ĩ gào thét như thế không thấy xấu hổ à.

Bạn có tự POst lên cái gì chưa hay chỉ đợi người ta hỏi, nhờ giúp bạn mới Post lên. Xin lỗi chắc chưa tự viết cái gì cả. Vì muốn vậy phải có trình độ, có kế hoạch rõ ràng, chứ bạn chắc không biết phải viết gì , chỉ chờ người ta hỏi han rồi nhanh chân lẹ tay tìm trong thư viện khổng lồ (mà cái này đã cọp của ai đó) Post lên , Hì muốn có thư viện đó hả ở ngoài bán đầy.

Bạn có kiến thức khổng lồ thì đáng nể chứ thự viện khổng lồ à, xin lỗi nó chỉ là hạt cát đối với mọi người , giống như người ta nói ĐẦU TO MÀ ÓC NHƯ "HỘT" NHO ấy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Mọi người zô diễn đàn ngoài mục đích chính là học hỏi, trao đổi kinh nghiệm còn là để giao lưu với nhau, không ai khinh miệt (theo cách nói của Phamtuan) ai cả Mod, team hay mem cũng thế cả thôi, chúng ta ai cũng có mặt mạnh mặt yếu cho nên tính chất chia sẻ kiến của cộng động mới là điều quan trọng bạn ạh. Chúc mọi người có nhưng thời gian bổ ích với Cadviet.

Tôi đâu có ý gì ngoài góp ý, rất đơn giản chỉ có vậy, không phải như thế tốt hơn cho diễn đàn sao. Đâu có ý gì chọc phá hay quậy gì đâu, quan trọng là mỗi người hiểu một nghĩa nên rối tung rối mù cả lên. Tóm lại, mọi người nên hiểu đúng ý, G7 và EU còn không trừng phạt Nga nữa là. Cám ơn GP14 về thiện ý

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thứ nhất: Tôi không hiểu chữ "đàn bà" trong ngoặc kép của bạn có ý gì, phiền bạn giải thích rõ giùm nhé.

Thứ hai: Bạn đã hiểu đến đâu về Cadviet? Bạn đã xem hết DĐ chưa? Chỗ nào thiên vị mod, chỗ nào "khinh miệt" mem? Bạn có thể quote rõ ràng cho anh em xem và sửa lỗi chứ?

Thứ ba: Theo như bạn nói bạn đến với Cadviet với 1 sự nhiệt tình và phóng khoáng tuy nhiên tôi chỉ thấy ở đó một sự phô trương tài năng ồn ào. Với một lòng tốt thực sự, một tài năng kiến thức hơn người không cần rao to tự nhiên sẽ có người biết đến như câu "Hữu xạ tự nhiên hương" thôi.

Đó là ý của riêng cá nhân tôi. Một người chẳng biết gì về Cad.

Thứ nhất, đàn ông thường hiểu đúng bản chất của vấn đề, không câu nệ câu chữ, không đi dò xét từng câu từng từ, không vạch lá tìm sâu. "Đàn ông là thế".

Thứ hai, để ý kỹ thì thấy (hơi buồn) nhưng thành viên BQT lại là những người đưa ra nhiều "ý kiến" nhất về câu từ của tôi. Lấy tiêu đề TOPIC giật gân đâu phải là có lỗi, hơn nữa hiểu rõ bản chất và điều hoà vấn đề là nhiệm vụ của Mod, tổng hợp vấn đề là nhiệm vụ của Team, nhưng có đúng như vậy không. Mod và Team nên dùng hoà mọi thứ chứ không nên "đổ thêm dầu vào lửa". Như thế diễn đàn mới phát triển theo kỳ vọng của "quần hùng" bốn phương.

Thứ ba, theo duy vật biện chứng, tất cả những gì bạn nói hình như bạn chưa hiểu hết vấn đề, chưa một ai trong CadViệt muốn phô trương cái được gọi là "Hữu xạ tự nhiên hương" như bạn nói cả. Phải chăng bạn đang làm cái việc biến cái "tự nhiên" thành "tự nhân"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thứ nhất, đàn ông thường hiểu đúng bản chất của vấn đề, không câu nệ câu chữ, không đi dò xét từng câu từng từ, không vạch lá tìm sâu. "Đàn ông là thế".

Thứ hai, để ý kỹ thì thấy (hơi buồn) nhưng thành viên BQT lại là những người đưa ra nhiều "ý kiến" nhất về câu từ của tôi. Lấy tiêu đề TOPIC giật gân đâu phải là có lỗi, hơn nữa hiểu rõ bản chất và điều hoà vấn đề là nhiệm vụ của Mod, tổng hợp vấn đề là nhiệm vụ của Team, nhưng có đúng như vậy không. Mod và Team nên dùng hoà mọi thứ chứ không nên "đổ thêm dầu vào lửa". Như thế diễn đàn mới phát triển theo kỳ vọng của "quần hùng" bốn phương.

Thứ ba, theo duy vật biện chứng, tất cả những gì bạn nói hình như bạn chưa hiểu hết vấn đề, chưa một ai trong CadViệt muốn phô trương cái được gọi là "Hữu xạ tự nhiên hương" như bạn nói cả. Phải chăng bạn đang làm cái việc biến cái "tự nhiên" thành "tự nhân"

Mục đích của PHAMTUAN vào CADVIET để làm gì?

Để trở thành MOD hay là để có thêm kiến thức và bạn bè.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay