Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
phamtuan

Sống cho có tình (làm người ai làm thế)

Các bài được khuyến nghị

Tôi là cung là TV Cadviet đây, MA mới, tôi có thấy sự nhiệt tình của bạn đâu, có ai thấy không vậy hả..., à có thấy, bạn rất nhiệt tình trong việc kêu gọi mọi người bấm Thanks, động viên ..rồi hô hào là người có đầy đủ mọi thứ, cần là có ......à những người này hình như tui cũng quen quen ở đâu đó, người ta hay nói là : THÙNG RỖNG KÊU TO" ấy mà. Cái có là trong bản thân của mình, chứ đừng cop chỗ này mang sang chỗ khác mà bảo là của mình nhé, nếu vậy thì kín đáo một chút đừng ầm ĩ gào thét như thế không thấy xấu hổ à.

Bạn có tự POst lên cái gì chưa hay chỉ đợi người ta hỏi, nhờ giúp bạn mới Post lên. Xin lỗi chắc chưa tự viết cái gì cả. Vì muốn vậy phải có trình độ, có kế hoạch rõ ràng, chứ bạn chắc không biết phải viết gì , chỉ chờ người ta hỏi han rồi nhanh chân lẹ tay tìm trong thư viện khổng lồ (mà cái này đã cọp của ai đó) Post lên , Hì muốn có thư viện đó hả ở ngoài bán đầy.

Bạn có kiến thức khổng lồ thì đáng nể chứ thự viện khổng lồ à, xin lỗi nó chỉ là hạt cát đối với mọi người , giống như người ta nói ĐẦU TO MÀ ÓC NHƯ "HỘT" NHO ấy

Bạn nên biết rồi hãy nói, rất tiếc là cái mà bạn gọi là thư viện khổng lồ đó là tôi phải đi tìm trên mạng chứ ko phải tự dưng nó chạy vào máy tôi. vậy nên bạn nên ngồi đó mà chờ "sung" nó rụng vào mồm bạn nghe.

Cái đó đủ biết hạt "nho" của bạn không lớn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mục đích của PHAMTUAN vào CADVIET để làm gì?

Để trở thành MOD hay là để có thêm kiến thức và bạn bè.

Ơ hay, sao bạn lại nói thế, chẳng phải tôi đã nói rất rõ quan điểm về vấn đề này rồi sao. Mọi người có nghĩ đây là Góp ý không, cái kiểu đưa ra cách giải quyết vấn đề như bạn mình thấy không ổn.

Tôi đâu cần làm Mod, tôi có đủ diễn đàn để làm Admin rồi, đủ mệt rồi.

Tôi chỉ thấy diễn đàn này hay, vào góp ý. Cớ sao lại vậy.

Ít ra các bạn cũng nên tham khảo xem bên ngoài thế nào, các diễn đàn khác làm thế nào. Tất nhiên tôi chỉ là góp ý (vì CadViet) có bản sắc riêng, vậy thôi mà các bạn làm gì hay vậy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Thương anh Phamtuan quá

khổ thân anh :lol:

Không có chi, cảm ơn nhưng trả lời chất vấn là nhiệm vụ của anh mà. kể cả với những người chẳng hiểu vấn đề là gì.

Thanks anyway :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Ơ hay, sao bạn lại nói thế, chẳng phải tôi đã nói rất rõ quan điểm về vấn đề này rồi sao. Mọi người có nghĩ đây là Góp ý không, cái kiểu đưa ra cách giải quyết vấn đề như bạn mình thấy không ổn.

Ít ra các bạn cũng nên tham khảo xem bên ngoài thế nào, các diễn đàn khác làm thế nào. Tất nhiên tôi chỉ là góp ý (vì CadViet) có bản sắc riêng, vậy thôi mà các bạn làm gì hay vậy

Tôi có ý kiến thế này:

Khổng Tử đã nói: "Tam nhân đồng hành tất hữu ngã sư".

Vậy thì diễn đàn phải có những Mem đưa ra ý kiến khác nhau. Việc ý kiến người này ko đúng ý người khác cũng là 1 chiện thường và rất thường.

Nếu lấy trong câu Khổng Tử mà luận thì tất cả ý kiến đều có thể học được hết cả về kiến thức và tri thức nữa các bạn ạ. Không có kiến thì có tri . Tôi có thiển ý dậy để diễn luôn là nơi cho mọi người học hỏi lẫn nhau.

Xin chào !!!!!!!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi chỉ hỏi vậy thôi chứ tôi cũng biết bạn là một ADMIN của một diễn đàn nào đó (hay là đang mong muốn như thế).

Ngày xưa tôi cũng mong muốn mở một Forum về LISP, nhưng mà thấy mình làm không nổi, vậy nên khi có CADVIET tôi đã rất vui vì tôi có thể đóng góp được công sức của mình (tôi nói đóng góp vì tôi không là dân CAD), có thể mục đích ban đầu là khác nhưng ít ra đến bây giờ tôi hài lòng vì có nhiều người nhớ đến mình hơn.

Việc bạn góp ý cho diễn đàn phát triển thì rất tốt nhưng có thể bạn nên nhẹ nhàng và khiêm tốn hơn.

Tôi đang băn khoăn bạn bao nhiêu tuổi? Có lẽ chưa ra trường nhỉ - người trẻ thì có nhiệt huyệt nhưng ... - vậy thì bạn giỏi hơn chúng tôi hồi đó rồi, cái này là tôi khen bạn thật đó

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin được phép tiếp lởi bác ksgia

....Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không mòn tuổi xanh

Đừng như vị ngọt bồ hòn

Đừng như trái ấu khi tròn khi vuông

Hãy Group như đã từng Group

Hãy Extrude như đã từng Extrude

Trích dẫn(ksgia @ May 9 2008, 03:40 PM) *

Tôi xin được phép tiếp lời bạn leolas:

....Giờ đây CADViet thân yêu

Đã thu hút được khá nhiều thành viên

Bắc- Trung- Nam đủ mọi miền

Đều về xum họp trong niềm hân hoan!

Tay trong tay hãy kết đoàn

Chung lòng chung sức không màng nút thanhs

Dăm ba củ lạc cọng hành

Nâng ly chén chú chén anh xuề xoà

Hỏi rằng bạn ở đâu xa

Trăng tròn hay chếch mẹ cha thế nào?

Nước cờ đoán thấp hay cao

Gió đông đâu đã lọt vào vườn xuân?

Move ta dịch lại gần

Cùng vui thư giãn đâu cần dùng... trim.........................................Lệnh cắt đối tượng thừa.

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Hãy cho tôi biết đường "lin" ----------------------------------------------------Link

Để tôi "đao loát"... cái nhìn 3D-----------------------------------------Download

Bởi vì có ít vần ê

Cho nên tạm thiếu ngayve vậy thôi

Tiếc rằng đường xá xa xôi

Nên chưa có dịp ghé chơi nhà Về

Hôm nào tôi sẽ tậu xe

Đạp đến nhà Về uống rượu không phanh!

Dăm ba củ lạc cọng hành

Gặp nhau chén chú chén anh hết buồn

Gọi thêm cả bạn vaduong

Vác ra rượu đế nếp hương Sài Gòn...

Trăm năm bia đá cũng mòn

Mười năm bia rượu vẫn còn lương hưu!

Xin lỗi vì trích đoạn hơi dài, những bài thơ đó thật vui và ý nghĩa. Nhớ ''Bạn đến chơi nhà- Nguyễn Khuyến- Ao sâu nước cả khôn chài lưới, Vườn rộng rào thưa khó đuổi gà... Bạn đến chơi đây ta với ta. Hjc, nghe mà xúc động quá. Vậy mà để xem nhé, Mod và Team ư. Sao cái chuyện tranh luận chẳng liên quan j là học hỏi và bàn luận học tập cả. Vậy sao cứ xảy ra thế nhỉ. Tôi cũng chỉ là TV của diễn đàn này, chưa viết nhiều, chưa đóng góp nhiều nhưng ít nhất tôi cũng tôn trọng tất cả mọi người trong diễn đàn, cũng như ý thức đóng góp cho diễn đàn ( ít nhất cũng là ý thức ). Vì vậy cũng mong mọi người không nên tranh luận quá sâu sắc vấn đề không cần thiết. OK ? Tôi chỉ là đóng góp ý kiên thôi,hy vọng mọi người không nói mình nhiều chuyên. kết thúc ở đây nhé. :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi có ý kiến thế này:

Khổng Tử đã nói: "Tam nhân đồng hành tất hữu ngã sư".

Vậy thì diễn đàn phải có những Mem đưa ra ý kiến khác nhau. Việc ý kiến người này ko đúng ý người khác cũng là 1 chiện thường và rất thường.

Nếu lấy trong câu Khổng Tử mà luận thì tất cả ý kiến đều có thể học được hết cả về kiến thức và tri thức nữa các bạn ạ. Không có kiến thì có tri . Tôi có thiển ý dậy để diễn luôn là nơi cho mọi người học hỏi lẫn nhau.

Xin chào !!!!!!!

Cảm ơn bạn, vì tất cả các comment ở trên, tôi thấy mỗi bạn là không hiểu sai vấn đề.

Đơn giản chỉ vậy thôi bạn à.

Thanks "alot"

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi nghĩ rất đơn giản nhưng hình như mọi người không quan tâm.

1. 1st, tôi thấy đây là một diễn đàn rất bổ ích, do vậy cần phát triển hết mức có thế. Do vậy cần duy trì tính thiết thực và lành mạnh của diễn đàn.

2. 2nd, khi chúng ta đọc một topic hay và có ích cho mình chúng ta nên nhấn thanks cho tác giả, tuy chỉ là một lời cảm ơn đơn thuần thôi, chỉ thêm 1* thôi nhưng động viên tác giả rất nhiều.

Mọi người lưu ý nhé

Chuyện nọ sọ chuyện kia - cái nẩy xẩy cái ung

Tôi mới đọc bài viết của bạn phamtuan tôi nghĩ vấn đề bạn phamtuan đặt ra ban đầu không có gì là phức tạp có lý có tình nếu xét về câu chữ. Tuy nhiên do cái topic hơi “giật gân” nên đã gây nên sự hiểu lầm đáng tiếc.... Nếu so với lịch sử hình thành trái đất thì cuộc đời con người ngắn hơn hàng tỷ lần cái chớp mắt. anh em gặp nhau trên diễn đàn là quý rồi. Bản thân tôi vào diễn đàn cũng học hỏi được rất nhiều nếu không có CADViet làm sao tôi có thể biết được lệnh XSC và phần mềm khai triển hình gò… và cũng được có những giây phút thư giản bổ ích sau những giờ làm việc mệt mỏi. Viết bài trả lời câu hỏi của các bạn mới tìm hiểu Auto Cad cũng là hình thức thư giãn. Tôi nghĩ chúng ta không nên tranh luận nhiều về vấn đề này…tốn thời gian vào những việc nặng đầu...không cần thiết.

Các cụ đã nói: bước hụt thì có thể rút chân lại được; một khi đã nhỡ lời nói thì không thể thu được lời nói ấy.

Chính vì thế, khi đã chót nhỡ nói với ai đó, ta phải tìm cách tháo gỡ. Còn khi ta nhận được một lời nói của ai đó với mình; mình cũng nên tìm hiểu ngữ cảnh của lời nói đó, truy xét sâu xa cội rễ... Và nói chung là nên độ lượng với những lời nói có thể vô tình làm đau lòng mình...

- Trong thực tế, tôi có nhiều bạn rất thân, trong đó có những bạn mà ngay từ buổi đầu bỡ ngỡ làm quen, bạn tôi đã có những lời nói làm đau lòng và buồn bực... Rồi những ấn tượng không hay về bạn ấy, cũng nhanh chóng qua đi... "trong gian nguy mới biết bạn tốt; đến tháng 11 mới biết ... da mình đẹp hay không"...

Thức đêm để làm việc gì đó, mới thấy là đêm quá ư là... ngắn ngủi; khi chợt thấy mặt trời thức dậy, tôi mới ngỡ ngàng thoảng thốt: Đêm ơi, đêm! sao đêm ngắn ngủi thế?. Cuộc đời của con người ta cũng như vậy thôi. Vì thế tôi và các bạn, chúng ta hãy mỉm cười lên đê! Hãy" ném" thẳng nụ cười vào mặt tất cả mọi người đê...! Chỉ có nụ cười mới san lấp và xóa nhòa được những "dấu chân" của thời gian đang hằn sâu trên khuôn mặt của mọi người; hãy cười lên cho thời gian trôi chậm lại đê...!

Lời nói đâu mất tiền mua

Sao không lựa kỹ để dưa hóa dòi

Lời nói không mất tiền toi

Sao không giữ miệng cho lòi tiền ra ...

(Đây là khổ thơ đầu của một bài thơ buồn mà tôi đã viết cách nay tròn một năm, đưa hết cả lên đây không tiện.)

Bài viết tham khảo:

<a href="http://www.cadviet.com/forum/2D-tu-khong-gian-3d-t2542.html" target="_blank">http://www.cadviet.com/forum/2D-tu-khong-gian-3d-t2542.html</a>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi thấy một điều thế này, PHAMTUAN rất quan tâm đến việc ai đó có "THANKS" cho mình không nhưng hình như bạn hơi tiết kiệm "THANKS" cho người khác nhỉ, có chăng cũng chỉ là một text thôi. Mà hình như là nhấn nút THANKS thì nhanh hơn là gõ chữ thanks nhỉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi chỉ hỏi vậy thôi chứ tôi cũng biết bạn là một ADMIN của một diễn đàn nào đó (hay là đang mong muốn như thế).

Ngày xưa tôi cũng mong muốn mở một Forum về LISP, nhưng mà thấy mình làm không nổi, vậy nên khi có CADVIET tôi đã rất vui vì tôi có thể đóng góp được công sức của mình (tôi nói đóng góp vì tôi không là dân CAD), có thể mục đích ban đầu là khác nhưng ít ra đến bây giờ tôi hài lòng vì có nhiều người nhớ đến mình hơn.

Việc bạn góp ý cho diễn đàn phát triển thì rất tốt nhưng có thể bạn nên nhẹ nhàng và khiêm tốn hơn.

Tôi đang băn khoăn bạn bao nhiêu tuổi? Có lẽ chưa ra trường nhỉ - người trẻ thì có nhiệt huyệt nhưng ... - vậy thì bạn giỏi hơn chúng tôi hồi đó rồi, cái này là tôi khen bạn thật đó

Cám ơn bạn quá khen, tôi rất tiếc vì công việc của tôi bây giờ không làm trên cad nhiều, nhưng đam mê thì vẫn thế.

Có điều bạn nên xem (đọc kỹ) lại xem mức độ nặng nhẹ trong các comment của tôi và các mod, team or mem khác là thế nào (nhớ kèm theo thái độ của một người mới vào forum và đóng góp - đơn giản chỉ là đóng góp thôi nhé) -> bạn sẽ nghĩ như thế nào.

Còn cái trường mà bạn nói đến thì đúng là tôi chưa ra thật, còn bạn, bạn ra rồi à ... ** (3 chấm, 2 sao)

Dù sao cũng cảm ơn bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi thấy một điều thế này, PHAMTUAN rất quan tâm đến việc ai đó có "THANKS" cho mình không nhưng hình như bạn hơi tiết kiệm "THANKS" cho người khác nhỉ, có chăng cũng chỉ là một text thôi. Mà hình như là nhấn nút THANKS thì nhanh hơn là gõ chữ thanks nhỉ

Bạn biết mọi thứ trong diễn đàn, vậy sao bạn không biết tôi lấy bao nhiêu tài liệu, đọc bao nhiêu topic, và nhấn thanks có đúng không...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi mới đọc bài viết của bạn phamtuan tôi nghĩ vấn đề bạn phamtuan đặt ra ban đầu không có gì là phức tạp có lý có tình nếu xét về câu chữ. Tuy nhiên do cái topic hơi “giật gân” nên đã gây nên sự hiểu lầm đáng tiếc.... Nếu so với lịch sử hình thành trái đất thì cuộc đời con người ngắn hơn hàng tỷ lần cái chớp mắt. anh em gặp nhau trên diễn đàn là quý rồi. Bản thân tôi vào diễn đàn cũng học hỏi được rất nhiều nếu không có CADViet làm sao tôi có thể biết được lệnh XSC và phần mềm khai triển hình gò… và cũng được có những giây phút thư giản bổ ích sau những giờ làm việc mệt mỏi. viết bài chia sẻ những câu hỏi của các bạn mới tìm hiểu Auto Cad cũng là hình thức thư giãn. Tôi nghĩ chúng ta không nên tranh luận nhiều về vấn đề này…

Cảm ơn Team, đúng nghĩa cảm ơn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi mới đọc bài viết của bạn phamtuan tôi nghĩ vấn đề bạn phamtuan đặt ra ban đầu không có gì là phức tạp có lý có tình nếu xét về câu chữ. Tuy nhiên do cái topic hơi “giật gân” nên đã gây nên sự hiểu lầm đáng tiếc.... Nếu so với lịch sử hình thành trái đất thì cuộc đời con người ngắn hơn hàng tỷ lần cái chớp mắt. anh em gặp nhau trên diễn đàn là quý rồi. Bản thân tôi vào diễn đàn cũng học hỏi được rất nhiều nếu không có CADViet làm sao tôi có thể biết được lệnh XSC và phần mềm khai triển hình gò… và cũng được có những giây phút thư giản bổ ích sau những giờ làm việc mệt mỏi. viết bài chia sẻ những câu hỏi của các bạn mới tìm hiểu Auto Cad cũng là hình thức thư giãn. Tôi nghĩ chúng ta không nên tranh luận nhiều về vấn đề này…

Chắc bạn cũng biết (nhiều hoặc it) về kinh doanh và binh pháp, và rất vui vì tôi đang lam đúng, đạt yêu cầu về chiến lược

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn biết mọi thứ trong diễn đàn, vậy sao bạn không biết tôi lấy bao nhiêu tài liệu, đọc bao nhiêu topic, và nhấn thanks có đúng không...

Tôi không biết thật, chỉ vì tôi thấy ngay trong topic này bạn nói thanks rất nhiều người nhưng mà không "THANKS" ai cả.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

TOPIC với tác gia phamtuan hot nhất trong vài ngày " NGHỈ" qua

-----------

nghĩ đến như vậy em lại buồn buồn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Tôi không biết thật, chỉ vì tôi thấy ngay trong topic này bạn nói thanks rất nhiều người nhưng mà không "THANKS" ai cả.

Bạn nên xem lại, và hình như bạn đang đi xa khỏi chủ đề, và đang làm không đúng chức trách.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-----------

Uh đôi lúc có nổi buồn lén lén trong tâm tư; tôi buồn chẳng hiểu vì sao???????????

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

-----------

kaka, xem ảnh vanduong hot phết. :lol:

Muốn đến đâu thì đến :lol:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cadviet luôn đón chào thành viên mới. Chúng tôi ủng hộ bạn và các thành viên chuẩn bị đăng ký nick tại diễn đàn này.

Diễn đàn cũng như xã hội thu nhỏ vậy. Có người này, người khác.

Bạn làm tôi nhớ đến thành viên AboutAutolisp, trước đây cũng đã từng đóng góp cho diễn đàn những cuộc tranh luận nảy lửa...

Cadviet có tổ chức đàng hoàng. Có những thành viên nhiệt tình thực sự. Rất tự nhiên, cadviet đang dần dần hòa thành 1 khối thống nhất. Trong khối thống nhất này ắt sẽ có sự kết nạp và đào thải. Nếu bạn đã từng lượn qua tất cả các topic các bạn sẽ thấy điều đó. Chúng ta có ngày hôm nay là vì chúng ta đoàn kết. Và đều mang trong mình ngọn lửa của sự nhiệt tình. Diễn đàn đang trong thời kỳ phi thương mại nên sự nhiệt tình đó phải tăng lên gấp bội.

Hãy làm những gì để mọi người luôn đón chào bạn ở mọi topic, chủ đề nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bạn nên biết rồi hãy nói, rất tiếc là cái mà bạn gọi là thư viện khổng lồ đó là tôi phải đi tìm trên mạng chứ ko phải tự dưng nó chạy vào máy tôi. vậy nên bạn nên ngồi đó mà chờ "sung" nó rụng vào mồm bạn nghe.

Cái đó đủ biết hạt "nho" của bạn không lớn

Bạn là Admin của 1 diễn đàn đàn à, chắc là diễn đàn bị đóng cửa hay chẳng có ai vào dòm ngó, rãnh quá rồi qua đây xin làm Mod hả hay muốn phá diễn đàn này. He đừng có ghen tỵ như thế nhá, Admin như thế thì chắc là .....hì hì chắc là....hì hì. í mà cái chữ đàn bà mà bạn giải thích nghe cũng hay hay, mà còn thiếu 1 chút là nói nhiều nữa. Làm đi rỗi hãy nói. Tiện thể giới thiệu diễn đàn cho mọi người biết đi để ghé chơi, xem bên đó có gì hay thì mới bấm nút Thanks, mà bên đó có nút Thanks không nhỉ. Chắc là có mà không ai bấm...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Theo ý kiến cá nhân mình thì diễn đàn Cadviet của chúng ta khẳng định được vị trí vững mạnh như ngày hôm nay là nhờ sự chung sức đồng lòng, sự đóng góp nhiệt tình, sự đoàn kết cùng nhau giúp đỡ và chia sẽ những thông tin bổ ích của tất cả các anh em tham gia diễn đàn. Nếu là tranh luận về 1 vấn đề kỹ thuật thì xin không có ý kiến

Nhưng thiết nghĩ việc anh em ta thay vì mất rất nhiều thời gian vào đây đọc và tranh luận gay gắt về một chủ đề mà khiến cho tinh thần đoàn kết của diễn đàn Cadviet ta căng thẳng đến như thế thì mình nghĩ tốt nhất là nên Stop ở đây thì hơn!

Ngoài kia rất nhiều kiến thức, tư liệu đang chờ chúng ta khám phá, tìm hiểu nhiều bạn đang cần đến sự giúp đỡ của anh em diễn đàn chúng ta kìa!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Theo ý kiến cá nhân mình thì diễn đàn Cadviet của chúng ta khẳng định được vị trí vững mạnh như ngày hôm nay là nhờ sự chung sức đồng lòng, sự đóng góp nhiệt tình, sự đoàn kết cùng nhau giúp đỡ và chia sẽ những thông tin bổ ích của tất cả các anh em tham gia diễn đàn. Nếu là tranh luận về 1 vấn đề kỹ thuật thì xin không có ý kiến

Nhưng thiết nghĩ việc anh em ta thay vì mất rất nhiều thời gian vào đây đọc và tranh luận gay gắt về một chủ đề mà khiến cho tinh thần đoàn kết của diễn đàn Cadviet ta căng thẳng đến như thế thì mình nghĩ tốt nhất là nên Stop ở đây thì hơn!

Ngoài kia rất nhiều kiến thức, tư liệu đang chờ chúng ta khám phá, tìm hiểu nhiều bạn đang cần đến sự giúp đỡ của anh em diễn đàn chúng ta kìa!

Ok !!!! đồng ý 2 tay + 2 chân

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay