Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
solomen

Thiết kế kết cấu nên học Revit gì các bác nhỉ!?

Các bài được khuyến nghị

Thiết kế kết cấu nên học Revit gì các bác nhỉ!?

Revit chỉ để vẽ và xuất ra sơ đồ tính cho một số chương trình tính toán, ko dùng tính toán thiết kế dc. Nếu muốn vẽ kết cấu nhanh + đẹp -> học Revit Structure

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Bạn muốn học vẽ thiết kế kết cấu thì có nhiều phần mềm làm được chuyện đó trong đó nổi bật nhất là Revit structure hoặc Autocad Structure Detailing và đặc biệt là phần mềm tính toán và phân tích kết cấu Robot Structure Analysis professional .

Robot Structure Analysis professional có thể vẽ ,phân tích tính toán hầu hết các loại kết cấu xây dựng xuất ra bản vẽ chi tiết , thống kê và import ngược lại Revit Structure ,Autocad Structure...nói chung là rất tuyệt vời! , bây giờ trên toàn thế giới đồng loại chuyển sang tính toán kết cấu bằng Robot structure Analysis vì nó tương tác được với tất cả các họ Autocad ,revit

Bạn muốn học Robot structure Analysis ,nếu bạn ở Sài gòn thì đến trung tâm RedSun để học, còn bạn ở Hà nội thì cũng đến chi nhánh của Red sun đặt tại Hà nội , địa chỉ: nhà CT3 tầng 2 phòng 207 Yên hòa Cầu giấy (rẽ đường bên cạnh Keangnam)

Giảng dạy do Tiến sĩ Lê Hùng Tiến trực tiếp dạy

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo