Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
admin

Các phần mềm dành cho Kỹ sư Xây dựng

Các bài được khuyến nghị

em thêm vào : ETAB, ROBOSTRUTUREANLALIS, REVIT STRUTURE, AUTOCAD DETAILLING , TEKLA, HOC BAO GIO CHO HẾT :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
anh nào có tài liệu về sap nâng cao share cho em với và cả tài liệu etab nâng cao nữa nhé.Nếu không có thì các anh co the giới thiệu cho em quyển sách nào hay về phần này nhé.thanks

các anh ơi cho em hỏi khi học ngành dân dụng thì cần nắm vững nhưng phần mềm gì?(ngoài word,exlce,cad,shap và etab)

Tên các phần mềm bạn còn viết sai thì học làm chi cho mệt :bigsmile:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
em đang học xayaay dựng.em đang cần bộ cài sap và etabs ai có k ahnếu có up lên hộ em với nha.em cam ơn :cheers: :cheers: :cheers: http://www.cadviet.com/upfiles/2/noname

Mua đĩa về bạn ạ, sử dụng lâu dài, địa chuẩn, bản trên mạng rất hay thiếu file và lại cả trojan :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Có caca nào biết và có fần mềm ARmCAD 2005. Rất mong dc chia sẻ.

Ui, bạn ơi link dowload armcad hỏng rồi, bạn có thể up lên lại được không để cùng nhau khám phá nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bạn giúp mình với.Mình đang rất phân vân việc sử dụng các phần mềm của Autodesk.Mình có tham khảo một số bài viết trên vài diễn đàn khác và mình rất muốn học Revit Structure.Nhưng mình thấy có phần mềm ghi là Autocad Revit Structure Suite và mình phân vân ko biết nên lựa chọn Pm nào.Các bạn dùng rồi có thể cho mình ý kiến so sánh 2 PM này được không.HIện giờ mình hoàn toàn mù tịt chưa biết cách sử dụng 2 PM này.Nên mình muốn hiểu rõ hơn để chọn lựa kĩ càng từ ban đầu, như thế mình sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian.Để thời gian đó tập trung học và sử dụng thành thạo 1 PM thôi.Các cụ có câu:" Một nghề cho chín còn hơn chín mười nghề ".Các bạn cho mình ý kiến nhé.Nếu có thể các bạn cho mình nick YM để tiện trong việc trao đổi thì tốt quá.Nick YM của mình : nqv1712

Mình xin cảm ơn trước!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

sao ko có ai đóng góp gì hêt vậy nhỉ ?

Phần mềm thống kê cốt thép bạn nhé.

Mình dùgn phần mềm TIP của hãng Delta cũng hay lắm. Bạn thử nhé. Chúc thành công

www.xaydung.net.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chào các bác trong diễn đàn

Em đang làm đồ án tốt nghiệp về cái tường cừ chắn đất hố móng bằng sachipana rồi kiểm bằng plaxis 8.2

Em chẳng biết sai ở đâu mà 2 kết quả lại khác nhau nhiều thế. Chắc chắn là plaxis em chạy sai. Bác nào biết chỉ giáo giúp em nhé!

Mail em:" hadanghoangmdc@gmail.com" Cảm ơn các bác nhiều!

http://www.mediafire.com/?i3yjm1uecqe8q1r user_online.gifreport.gif

Nếu bác nào có file mẫu về thiết kế tường cừ chống bằng neo thì cho em xin với nhé! em xin cảm ơn và hậu tạ.

hadanghoangmdc@gmail.com

sdt:0983.236.796

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

tìm mãi không thấy chỗ post bài,nên post vào đây luôn cho gọn

Đây là file excel do mình tự viết,để lọc nội lực cho cột sau khi đã chạy etabs,đặc điểm là có thể ko cần dùng VBA mà vẫn lọc được

chỉ cần Ctrl+b và ngồi chờ kết quả. kk.nhớ thanks nha nếu thấy hứu ích nha

ah qua đây thấy bạn Jin gi đó cũng viết bài hay đó,mà sao hình avata như học sinh vậy

kkhttp://www.cadviet.com/upfiles/3/107963_locnl_thongbk_1.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Đẹp wá bác Jin ơi. À mà bác cho em hỏi tí nhé. Tại sao ngay tại các mắt dàn mình phải giải phóng liên kết làm chi zậy. Mong bác giải đáp dùm cho. Cám ơn bác nhiều

tại mắt dàn không có momen ta phải giải phóng liên kết ra.....nếu không dàn sẽ làm việc không như thực tế

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xem thử cái này

FBT-Pro là chương trình tính khung BTCT theo Tiêu chuẩn Việt Nam. FBT-Pro kế thừa toàn bộ các tinh thần và nội dung cốt lõi của FBT-chương trình vốn đã trở nên quen thuộc và được sử dụng rộng rãi trong giới chuyên môn thuộc ngành xây dựng.

Phương pháp tính mà FBT-Pro sử dụng là phương pháp phần tử hữu hạn có bổ sung thuật toán tối ưu hoá đánh số nút. FBT-Pro sử dụng phương pháp phần tử hữu hạn để giải nội lực khung và sử dụng các tiêu chuẩn thiết kế kết cấu bê tông cốt thép (TCVN 356 -2005), tiêu chuẩn tải trọng và tác động (TCVN 2373 - 1995), để tính giải cốt thép cho cấu kiện.

FBT-Pro có sử dụng thêm nhiều ứng dụng tiện ích nâng cao do thừa hưởng tính ưu việt của môi trường WINDOWS đó là các chức năng kéo thả; các kỹ năng thu phóng hình; các khả năng nhập số liệu bằng đồ hoạ: nhanh, tiện lợi và chính xác.

FBT-Pro có thể tính giải nội lực cho bài toán khung, bài toán dàn hoặc bài toán dầm trên nền đàn hồi với 8 kiểu phần tử khác nhau thể hiện các mối liên kết đa dạng và phức tạp của bài toán cơ học. Với sự góp mặt của kiểu phần tử 3 nút FBT-Pro còn có thể tính toán được các bài toán tấm, khung kết hợp tấm tường chịu lực, khung kết hợp với nền đất.v.v. FBT-Pro cũng tính toán được với các bài toán chuyển dịch cưỡng bức gối tựa, bài toán nền đàn hồi, bài toán gối tựa đàn hồi .... Cách khai báo số liệu nhập của FBT-Pro là rất thuận tiện dễ sử dụng, có thể hiệu chỉnh nhanh và hầu hết đều có phần thể hiện đồ hoạ.

Về khả năng FBT-Pro có thể giải nội lực cho những bài toán lớn hoặc rất lớn với số lượng nút và phần tử lên tới vài nghìn. Phần tính cốt thép có thể tự động định dạng cấu kiện và lượng hoá kết quả cốt thép cả về cốt chịu lực lẫn cốt đai và cốt xiên tại hầu hết các tiết diện cần thiết. Các biểu đồ nội lực và cốt thép được trình bày đẹp và linh hoạt có thể dễ dàng điều chỉnh kích thước và in ấn.

FBT-Pro cho phép người sử dụng có thể tự định nghĩa các trường hợp tải trọng cần tổ hợp. Khi ấy các phương án đặt tải là do người sử dụng khống chế. Số lượng các phương án đặt tải nói chung là không hạn chế. Khi cần tính toán với các dạng tổ hợp tải trọng cơ bản hoặc đặc biệt, các nhóm tải trọng này có thể được xếp thành tải trọng dài hạn, ngắn hạn một cách tuỳ ý. Nếu là các tải trọng không thể cùng tồn tại thì NSD có thể định nghĩa các cặp hoạt tải loại trừ nhau, khi đó trong tính toán FBT-Pro sẽ chỉ cộng thành phần gây ra tác dụng nguy hiểm hơn của một trong các hoạt tải loại trừ đó.

FBT-Pro cho phép người sử dụng có thể tự định nghĩa các trường hợp tải trọng cần tổ hợp. Khi ấy các phương án đặt tải là do người sử dụng khống chế. Số lượng các phương án đặt tải nói chung là không hạn chế. Khi cần tính toán với các dạng tổ hợp tải trọng cơ bản hoặc đặc biệt, các nhóm tải trọng này có thể được xếp thành tải trọng dài hạn, ngắn hạn một cách tuỳ ý. Nếu là các tải trọng không thể cùng tồn tại thì NSD có thể định nghĩa các cặp hoạt tải loại trừ nhau, khi đó trong tính toán FBT-Pro sẽ chỉ cộng thành phần gây ra tác dụng nguy hiểm hơn của một trong các hoạt tải loại trừ đó.

tham khảo www.andt.vn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn các bạn đã đóng góp những phần mềm hữu ích. Thanks rất nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào các bác em mới vào diễn đàn post bào nhờ vả đầu nên còn bỡ ngỡ mong ae thông cảm  

có một vấn  đề là khi em cài autocad 2015 có bị lỗi .NET 4.5 , 

đã thử các cách fix trên mạng nhưng ko thể fix được 

Mấy em win 8.1 (64bit) , 

loi 4.5.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay