Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Detailing

Nhúng AutoCAD vào ứng dụng dot NET

Các bài được khuyến nghị

mời các bạn xem thử

Chú ý: chống chỉ định đối với những bạn nào ko rành về AutoCAD.

Mình ko chịu trách nhiệm nếu AutoCAD của bạn có vấn đề gì sau khi chạy chương trình.

Trong một số trường hợp AutoCAD sẽ bị mất toolbar và ribbon -> cách giải quyết là select lại workspace để CAD tự load lại.

Nếu bạn ko hiểu những ý trên thì ko nên load chương trình về thử.

Dùng được tất cả các lệnh của AutoCAD trong chương trình của bạn.

Yêu cầu: Máy phải có cài AutoCAD :ph34r:

http://www.youtube.com/watch?v=FvKPPlv2Ib4&feature=youtu.be

Link down clicp: http://www.mediafire...uorxqmvhlvlzklu

Link down Application: http://www.mediafire...n3vbmqeol8gc7ly

Have fun!

• Vote tăng 3

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Detailing nói thế thì coi cấm người ta hỏi luôn rồi .. :D

Mình cũng biết sơ về .Net. nhưng cái ý ở topic này mình không hiểu bạn muốn nói vấn đề gì. Vì suy cho cùng chúng ta dùng .net để lập trình tự động hóa mà rút ngắng khoảng thời gian thể hiện bản vẽ. Ví như ở cái Avi của bạn thì không thấy kết quả gì cả. Nếu ý của Bạn chỉ là nhúng Cad và .net thì cho mình sorry nhé.... Vì mình cũng đang theo hướng này, không biết bạn suy nghĩ gì nếu mình hỏi bạn có thể dùng net để tự trích xuất thống kê ra excel, dùng net để tự mở bv lên và cập nhật lại các bloc đã chỉ định, có thể không bạn. Vì nếu làm được thì nhiệm vụ của chúng ta còn lại chỉ là sửa block,thống kê thư viện block thôi còn tất cả cái thể hiện bv chỉ là 1 lân click chuột...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Detailing nói thế thì coi cấm người ta hỏi luôn rồi .. :D

Mình cũng biết sơ về .Net. nhưng cái ý ở topic này mình không hiểu bạn muốn nói vấn đề gì. Vì suy cho cùng chúng ta dùng .net để lập trình tự động hóa mà rút ngắng khoảng thời gian thể hiện bản vẽ. Ví như ở cái Avi của bạn thì không thấy kết quả gì cả. Nếu ý của Bạn chỉ là nhúng Cad và .net thì cho mình sorry nhé.... Vì mình cũng đang theo hướng này, không biết bạn suy nghĩ gì nếu mình hỏi bạn có thể dùng net để tự trích xuất thống kê ra excel, dùng net để tự mở bv lên và cập nhật lại các bloc đã chỉ định, có thể không bạn. Vì nếu làm được thì nhiệm vụ của chúng ta còn lại chỉ là sửa block,thống kê thư viện block thôi còn tất cả cái thể hiện bv chỉ là 1 lân click chuột...

Chào bạn,

Cuối post trên mình ghi Have fun: có nghĩa là có bạn xem chỉ để biết là .NET có thể làm thế, có bạn sẽ thấy nó hữu ích cho việc nào đó.

câu chống chỉ định để bạn nào ko rành có thể ko thử vì CAD mà hư lại ko biết sửa thì khổ. hehehe

Về 2 câu bạn hỏi:

1. có thể dùng net để tự trích xuất thống kê ra excel => có thể chỉ cần bạn muốn trích xuất cái gì (thuộc tính gì của loại đối tượng nào - kể cả những thứ bạn ko thấy trên bản vẽ :D)
  2. dùng net để tự mở bv lên và cập nhật lại các bloc đã chỉ định => có thể được

Ngoài ra nó còn làm được nhiều thứ hơn nữa :D

Những gì bạn thao tác bằng tay (manual) được thì .NET làm được hết, có những việc .NET làm được chưa chắc bạn đã làm bằng tay được.

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện topic ketxu hỏi 1 câu ngoài lề : Có việc set password cho bản vẽ tự động (security của CAD) mình vẫn chưa tìm ra giải pháp, Detail nếu đã nghiên cứu hoặc nghe qua ở đâu cho ketxu biết với :( . Liệu sau khi nhúng CAD vào thì có thể làm được không ?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Nhân tiện topic ketxu hỏi 1 câu ngoài lề : Có việc set password cho bản vẽ tự động (security của CAD) mình vẫn chưa tìm ra giải pháp, Detail nếu đã nghiên cứu hoặc nghe qua ở đâu cho ketxu biết với :( . Liệu sau khi nhúng CAD vào thì có thể làm được không ?

Mình ko hiểu ý Ket lắm

Ket muốn set password tự động cho nhiều bản vẽ 1 lúc

hay

Ket muốn hỏi sau khi nhúng vào thì CAD có mở dc ko

cái này là nhúng nghuyên phần xử lý của AutoCAD vào trong Own Application. Ket có thể load lisp, vba, arx, .net App vào vì nó chính là AutoCAD mà :P

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Set password Detail ạ. Mở thì mình xử lý dễ hơn ^^

Ket viết cái lisp set pass tự động rồi load vào chạy bình thường như các lisp khác thôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Ket viết cái lisp set pass tự động rồi load vào chạy bình thường như các lisp khác thôi

^^ Mình chưa làm được việc set pass tự động (1 việc manual mà nghĩ mãi chưa ra cách auto), thấy detail khẳng định vậy nên mới hỏi mà ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

^^ Mình chưa làm được việc set pass tự động (1 việc manual mà nghĩ mãi chưa ra cách auto), thấy detail khẳng định vậy nên mới hỏi mà ^^

Ket thử cái này xem (VBA)

Public Sub SaveWithEncryption()

Dim oSecurity As New AcadSecurityParams

With oSecurity

.Action = AcadSecurityParamsType.ACADSECURITYPARAMS_ENCRYPT_DATA

.Algorithm = AcadSecurityParamsConstants.ACADSECURITYPARAMS_ALGID_RC4

.Comment = "Add comment to drawing"

.Issuer = "Your Company Name"

.KeyLength = 40

'AutoCAD converts all passwords to uppercase before applying them

.Password = UCase("br549")

.ProviderName = "Microsoft Base Cryptographic Provider v1.0"

.ProviderType = 1

.SerialNumber = "BR549"

.Subject = "The Flying DeLorean"

.TimeServer = "NIST(time.nist.gov)"

End With

ThisDrawing.SaveAs "C:\MyDrawing.dwg", , oSecurity

End Sub

p/s: Mình biết có thể lên mặt trăng được nhưng chưa lên được lần nào heheh

Have fun

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tks Detailing nhiều, lúc nào rỗi mình thử dịch sang lisp và Net xem sao ^^

P/S : mình cũng vừa tìm thấy nó trong Develop và các thông tin trong MSDN, quả đúng là có người chỉ đường 1 phát sáng luôn. Tks Detail lần nữa

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hầu như tất cả các chương trình đều cung cấp sẵn thư viện để nhúng.

Ngay từ ACAD R14 cũng đã có sẵn rồi, Excel hay Word cũng nhúng được.

Phần nhúng có sẵn cái hay riêng của nó, vì thực tế nó là một Preview xịn và chiếm dụng ít tài nguyên hơn là một phiên của AutoCAD.

Ý của mình mong muốn có 1 cái preview độc lập, xử lý dữ liệu độc lập và lúc nào cần thì mới xuất dữ liệu qua Acad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

mời các bạn xem thử

Chú ý: chống chỉ định đối với những bạn nào ko rành về AutoCAD.

Mình ko chịu trách nhiệm nếu AutoCAD của bạn có vấn đề gì sau khi chạy chương trình.

Trong một số trường hợp AutoCAD sẽ bị mất toolbar và ribbon -> cách giải quyết là select lại workspace để CAD tự load lại.

Nếu bạn ko hiểu những ý trên thì ko nên load chương trình về thử.

Dùng được tất cả các lệnh của AutoCAD trong chương trình của bạn.

Yêu cầu: Máy phải có cài AutoCAD :ph34r:

http://www.youtube.com/watch?v=FvKPPlv2Ib4&feature=youtu.be

Link down clicp: http://www.mediafire...uorxqmvhlvlzklu

Link down Application: http://www.mediafire...n3vbmqeol8gc7ly

Have fun!

:wacko: Xin chào!

Em là sinh viên, học lập trình, anh cho em xin suorce bài trên code vb.net hay code C# cũng được

Em cám ơn anh nhiều nhé

xanhnhnn280683@gmail.com Kính chào :mellow:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

:wacko: Xin chào!

Em là sinh viên, học lập trình, anh cho em xin suorce bài trên code vb.net hay code C# cũng được

Em cám ơn anh nhiều nhé

xanhnhnn280683@gmail.com Kính chào :mellow:

Chào bạn,

như đã trả lời trong email cho bạn và cũng đã thảo luận vấn đề xem source code của người khác trên diễn đàn nên mình sẽ ko share source code chương trình.

Thân!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hầu như tất cả các chương trình đều cung cấp sẵn thư viện để nhúng.

Ngay từ ACAD R14 cũng đã có sẵn rồi, Excel hay Word cũng nhúng được.

Phần nhúng có sẵn cái hay riêng của nó, vì thực tế nó là một Preview xịn và chiếm dụng ít tài nguyên hơn là một phiên của AutoCAD.

Ý của mình mong muốn có 1 cái preview độc lập, xử lý dữ liệu độc lập và lúc nào cần thì mới xuất dữ liệu qua Acad.

hihi giờ mới thấy comment của bạn, sorry.

Theo ý bạn thì bạn nên ,ua thư viện LiteCAD của Kolbasoft theo link này: http://www.kolbasoft.com/index.html thì hơn là ngồi viết lại cái control preview.

Tại sao? vì muốn đọc được file dwg hay dxf bạn phải nghiên cứu lại cấu trúc file và thể hiện lại trên preview (có thể bạn phải biết thêm lập trình directX hoặc openGL.

Mình thấy bạn cũng có 1 cái preview khá tốt ở topic này: http://www.cadviet.com/forum/index.php?showtopic=31160&st=0

Các bạn nào có ý khác có thể đóng góp nha.

Thanks All

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo