Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
h&d

3DS max và Revit Architecture

Các bài được khuyến nghị

Em muốn học đồ họa thiết kế _ mà không biết chọn cái nào ?

Các bác chỉ giúp em học Revit hay là 3DS max hay ạ ?

Cho em hỏi anh nào có tài liệu học Revit cho em xin với ạ

Căm ơn các pác nhiều nhiều

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Mấy anh KTS ơi

seo không trả lời em thế

ôi - cuộc đời bùn bùn quá

cả 2 cái đều có mặt mạnh và yếu bạn àh. Mình có thể nói qua 1 chút. Điểm mạnh của Revit là khả năng tự động hoá trong thiết kế cao ( khuynh hướng BIM ). Trong 1 thời gian ngắn bạn có thể làm đc cả mặt bằng, mặt cắt, mặt đứng và cả 3ds nữa, thư viện rất đa dạng và bạn có thể tự cập nhật thường xuyên, việc dựng hình tương đối dễ. Tuy nhiên đây là 1 phần mềm mới ở vn. Tính phổ biến chưa cao, tài liệu chưa nhiều, giả sử bạn biết dùng mà cả cơ quan chỉ có mỗi bạn dùng đc thì cũng mệt đấy chứ nhỉ ( mặc dù nó có phần Export ra định dạng cad). Riêng phần 3ds thì khả năng render của revit chưa đc tốt. Còn 3ds max thì khác, chất lượng hình ảnh tạo ra rất thật ( đây là 1 yếu tố quan trọng làm hoa mắt chủ đầu tư :) ). Theo mình bạn nên học 3ds max cái đã, sau này thì bắt đầu học revit dần dần vì mình nghĩ kiểu gì nó cũng sẽ thay thế cho cad trong 1 tương lai không xa.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tuỳ từng công việc bạn ạ revit dành cho dân dựng còn max thì đa nghành nghề hơn . bạn lựa chon sp nào cho phù hợp nhất cho cv của mình nếu là dân xây dựng thì.......

revit = cad+max đó là ý kiến cá nhân tôi

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi cũng đồng ý là tương lai Revit sẽ thay thế cho CAD. Vi CAD chi quản lý đối tượng là các nét vẽ chứ không phải là các cấu kiện trong công trình. Nếu có nhiều người dùng revit sẽ rất tiện lợi vì cùng nhau tạo ra thư việnm hoặc trong một công ty lớn, thống nhất cách tạo các thư viện thì làm việc trên Revit sẽ giống công việc của kỹ sư và kiến trúc sư hơn. Làm việc với CAD thì vẫn giống như là người thợ vẽ thôi, quản lý công trình vẫn phải trên giấy và trong đầu thôi.

Tôi cũng đang nghiên cứu để dùng revit nhưng mua 2 dĩa DVD revit architect và Revit structure ve nhưng chỉ bẻ khóa được revit Architect, có ai có file bẻ khóa Revit structure cho toi xin voi. Neu moi nguoi huong ung, chúng ta nên tạo topic ve Revit, thong nhat cach tao thu vien roi cung nhau chia se thu vien cac cau kien, dần dần sẽ rút ngắn được rất nhiều thời gian thiết kế và quan trọng là sẽ quản lý chặt chẽ các đối tượng trong công trình.

Trước đây, làm việc với AutoCAD, nhiều người cũng có gắng lập trình để vẽ tự động các cấu kiện điển hình nhưng không thành công lắm vì thực ra đối với phần mềm AutoCAD thì nhứng thứ tạo ra vẫn chỉ được xem là các line và surface thôi.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai co bẻ khóa REVIT STRUCTURE 2009 cho mình xin với. Mua đĩa DVD về cài mà k bẻ khóa được

Trong đĩa ko có khoá sao!!!!!!?????? Nếu ko đem đổi lây cái có về xài

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
ai co bẻ khóa REVIT STRUCTURE 2009 cho mình xin với. Mua đĩa DVD về cài mà k bẻ khóa được

Sao bro không đem lại cửa hàng mà kiện nhở :s_big: Dám đưa đĩa lởm.

Bro thử xài cái này của tui coi

http://www.cadviet.com/upfiles/bẻ khóa.zip

Xài được không nhớ báo nhe. :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Sao bro không đem lại cửa hàng mà kiện nhở :s_dead: Dám đưa đĩa lởm.

Bro thử xài cái này của tui coi

<a href="http://www.cadviet.com/upfiles/bẻ khóa.zip" target="_blank">http://www.cadviet.com/upfiles/bẻ khóa.zip</a>

Xài được không nhớ báo nhe. :leluoi:

trời ơi. cả diễn đàn không ai có tài liệu để học revit architectural ah.ai có chia sẻ với anh em với.thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn down bộ bẻ khóa này về dùng thử coi có đc ko nghen! Trong này có 2 bộ bẻ khóa : revit structure và revit structure suite

Nhớ là phải dùng cho đúng phiên bản đấy nhé!

cadviet.com/upfiles/Autodesk_Cr...ucture_2009.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

b ạn v ào trang ch ủ c ủa đ ài truy ền h ình th ành ph ó h ồ ch í minh m à d ow c ó đ ủ c ả m ax l ẫn revit t ừ c ơ b ản đ ến n âng cao . link đ ây : ww.htv4.com.vn :cheers:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo