Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
nguyenhuyhoang

VIDEO HƯỚNG DẪN HỌC AutoCAD 2008 3D

Các bài được khuyến nghị

Anh Hoasybatdatdy cho em hỏi cái này được ko?Làm cách nào bên layout anh vẽ quá trời mà bên model ko hiện ra cái nào hết vậy,cái này em thấy diễn đàn cũng nói rồi mà kiếm ko thấy,Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Thật ra thì cái bàn bên layout vẽ lâu rồi, anh chỉ muốn cho mọi ng xem cái bàn bên model thôi nên xóa hết bên model vẽ lại cái bàn nhỏ, mà quên xóa bên layout thôi....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

anh ơi em mới học về solidwỏk mà em ko hiểu tại sao máy của em lại ko hiện thanh công cụ như các máy bạn em.khi thoát sket hay chưa thoát thì cũng ko hiện lên lên lẹnh kéo và lệnh quanh tròn,các lệnh 3D khác cũng chẳng thấy dâu cả???momg anh giúp em

Bạn cho mình yahoo mình xem nào?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Anh Hoasybatdatdy cho em hỏi cái này được ko?Làm cách nào bên layout anh vẽ quá trời mà bên model ko hiện ra cái nào hết vậy,cái này em thấy diễn đàn cũng nói rồi mà kiếm ko thấy,Thanks

Ec ec! Hiền xem lại tỉ lệ giữa bên Model và layout xem sao?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

thêm một phần vẽ lò xo theo hình khối dùng lệnh sweep nha gia đình http://www.cadviet.c...103689_loxo.dwg

Hi lò xo xủa bác sẽ biến dạng khi gặp vật rắn hihi: 3do:

Với lò xo cad chưa sắc sảo hơn solid :http://www.youtube.c...h?v=pcaLlYFj-ho

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MỖI PHẦN MỀM ĐỀU CÓ TÍNH NĂNG HAY CỦA NÓ BẠN ƠI..............., QUAN TRỌNG PHẦN MỀM NÀO THÔNG DỤNG NHẤT VÀ ƯU CHUỘNG NHẤT, MÌNH NÓI VẬY BẠN CÓ ĐỒNG Ý KO?

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

MỖI PHẦN MỀM ĐỀU CÓ TÍNH NĂNG HAY CỦA NÓ BẠN ƠI..............., QUAN TRỌNG PHẦN MỀM NÀO THÔNG DỤNG NHẤT VÀ ƯU CHUỘNG NHẤT, MÌNH NÓI VẬY BẠN CÓ ĐỒNG Ý KO?

Nhất trí như ủy ban!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi ho : I m a loner không nên bóp méo sự thật, đổi trắng thay đen bằng cách thay hình đổi dạng hình vẽ của anh Hoasybatdatdy đã vẽ trên fille của anh ấy bằng ảnh chụp hình vẽ của Hi ho : I m a loner

Mỗi phần mềm nó có tính năng riêng, nếu để tính toán xác định biến dạng, nên dùng phần mềm Solidwordks. Nếu chỉ để vẽ hình 3D không thôi, chắc chắn không có phần mềm nào vẽ nhanh bằng Autocad.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hi ho : I m a loner không nên bóp méo sự thật, đổi trắng thay đen bằng cách thay hình đổi dạng hình vẽ của anh Hoasybatdatdy đã vẽ trên fille của anh ấy bằng ảnh chụp hình vẽ của Hi ho : I m a loner

Mỗi phần mềm nó có tính năng riêng, nếu để tính toán xác định biến dạng, nên dùng phần mềm Solidwordks. Nếu chỉ để vẽ hình 3D không thôi, chắc chắn không có phần mềm nào vẽ nhanh bằng Autocad.

Ém nào có dám bóp méo nó làm chi, hãy xem kỹ cái lò xo của anh ý rùi mới bàn(cái hình đó là em bảo nó gặp vật rắn sẽ biến dạng chị ah)! Còn cái vẽ lò xo thì cái nào hiệu quả hơn không biết nhưng em dám khẳng định solid hiệu quả về độ chính xác và mô phỏng nó hơn cad!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Minh thử nghiệm 1 Clip hướng dẫn học AutoCAD như thế này, VD: hướng dẫn vẽ khối hộp 3D, các bạn mới chưa biết 3D có thể hiểu được không và cho biết ý kiến. Cũng mong tất cả các bạn cùng chia sẽ và cùng nhau trao đổi học hỏi để có thể có 1 bài hướng dẫn tốt hổ trợ cho các bạn chưa biết 3D mà muốn học.

File này mình chỉ làm lướt qua thôi. Và nó cũng chưa thể hiện hết ý, tuy nhiên nếu có khó khăn để hiểu thì có thể sẽ có thêm bài viết để có thể hiểu tường tận.

SOLID : CÁC LỆNH VẼ KHỐI

LỆNH BOX

http://www.cadviet.com/upfiles/2.rar

cảm ơn bác đóng góp cho anh em nhưng e có chút ý kiến: khi làm video bác cố gắng thuyết minh cho anh em dễ hiểu :)

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cảm ơn bác đóng góp cho anh em nhưng e có chút ý kiến: khi làm video bác cố gắng thuyết minh cho anh em dễ hiểu :)

Do khi post mấy cái clip này lên nó chậm quá, nếu thêm tiếng nói vào nữa ...file nặng ...cả tiếng mới được 1 clip. Cám ơn ý tốt của bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

LỆNH EXTRUDE

Lệnh này hơi khó dịch 1 tí, như Bác phamthanhbinh gọi là "vuốt/đùn' - theo đường dẫn

Command : EXTRUDE

Current wire frame density: ISOLINES=4

Select objects to extrude: 1 found (chọn đối tượng , là hình tròn, HCN, HV, hình đa giác...)

Select objects to extrude: enter

Specify height of extrusion or [Direction/Path/Taper angle]: 300 ( ( sdsfdf

a. Nhập 300 (enter) - thì nó sẽ đùn ĐT cao 300 theo chiều trục Z

b. Gõ D - enter - chọn điểm đầu - chọn điểm cuối (để thấy được 3D điểm này nằm ngoài mp oxy)

c. gõ P - enter - chọn đường dẫn (là polyline được vẽ trước)

d. Gõ T - enter - nhập góc nghiêng (+/-) - nhập độ cao.

http://www.cadviet.com/upfiles/3/10899_extpath.rar

http://www.cadviet.com/upfiles/3/10899_exttaper.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mình hay làm cad 2d dạo này công việc công ty đòi hỏi mình muốn học 3d cad. Bác nào có thể chỉ cho mình những bước cơ bản chuyển giao diện từ 2d sang 3d không? Mình xin cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn Nguyễn Huy Hoàng ơi, Mình rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình với dđ. Mình muốn hỏi bạn một chút về 3d cad dc không? nếu được bạn cho mình xin sđt tiện liên lạc nhé. Yahoo mình: timemdemgiangsinh84@yahoo.com. Cảm ơn bạn nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Trước hết mình xin cảm ơn các bạn đã có những chia sẻ thật bổ ích trên forum.

Các bạn cho mình hỏi, cách nào để liên kết các khối solid lại với nhau? ví dụ: vẽ cái ghế xoay (dân văn phòng hay ngồi), mình vẽ riêng từng bộ phận: lưng, bàn ngồi, chân đế, và bánh xe; bây giờ làm thế nào để mình liên kết chúng lại với nhau thành cái ghế xoay?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay