Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
ketxu

[Hướng dẫn] Giải quyết lỗi thiếu font CAD

Các bài được khuyến nghị

Trường hợp đặc biệt nên cần có cách xử lý đặc biệt. Dân IT chưa chắc rành CAD. Gửi file lên đi bạn.

Bạn nói vậy mình đồng ý!

Về file của mình mà gửi thì chắc chắn các bạn mở được rồi! Vì mình mở ở máy tính khác được mà!

File gửi lên thì chắc chắn các bạn mở được rồi! Vì mình mở máy khác thì được mà! 

Chỉ có máy mình (và có vài máy mà IT bảo trì đã xử nhưng không được) mở không được mà thôi! 

Không biết có bạn nào đã gặp và xử lí được, hoặc cần lệnh gì để điều khiển nó không thôi!?

Mình nhờ một IT xử nhưng ko được. Một IT thì trả lời đã gặp nhưng đang potay rồi! 

Trông chờ các bạn dùng nhiều ACAD,...mà thôi!

Hình chụp thể hiện Font Arial có ở Windows nhưng lại không có ở trong ACAD: 

69be8464d530216c4f6a72140074d67d_5527348

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

file này của em bị thiếu fonts, mình đã tải rất nhiều fonts cad paster vào c/program.../autocad.../fonts nhưng vẫn chưa có fonts này. em có gửi file lên, các bác giúp đỡ với !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

cad em mở ra nó như thế này em đã làm theo hướng dẫn lên mạng tìm font thiếu đó nhưng không thấy, ai có font này hay là có cách giải quyết nào ok không chỉ em với em đang làm đồ án tốt nghiệp. thank all ^^

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tôi bị trường hợp x file Mtext ra nó biến thành font kiều gì đó. Tôi làm theo cách của bạn ở trên download đúng font Vnarial H cho file nay của tôi không thực hiện được. Cách của bạn chỉ phù hợp với Mtext thôi chứ text không giải quyết được. Nếu có cao kiến nào tốt hơn thì giúp tôi với. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các bạn làm ơn giúp mình với,cad của mình đã kiểm tra và không bị thiếu font,nhưng trong 1 bản vẽ lại hay 

bị lỗi 1 loại style riêng có font VnArial, sang máy khác thì không bị lỗi. Mình đã copy toàn bộ font máy kia về 

cài vô máy mình mà vẫn không đc.Dùng cad 2005 thì ok,nhưng 2008, 2012 thì lại bị lỗi.Rất mong được sự 

chỉ dẫn của các bạn.140051_capture.png

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

chào bạn, mình cũng đã bị kiểu này và đã trị được.Thứ nhất, kiếm ai cho bạn cái file này rùi xin họ toàn bộ file font trong C:\Program Files\AutoCAD 2008\Fonts của họ, rùi xóa toàn bộ font cũ của bạn trong cad đi, sau đó cài bộ font mới xin về copy lại vào font của cad trong ổ C.Khởi động lại cad là ok.Cách khác bạn có thể xin font của máy nào đó không bị lỗi, rùi làm tương tự.Chúc bạn thành công.

Mình đã làm y như của bạn, nhưng vẫn bị lỗi thế này, bạn xem giúp mình với, cảm ơn nhiều

66428_1221_2.jpghttp://www.cadviet.com/upfiles/4/66428_drawing2_2.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Dear All,

Mọi người giúp mình với. ở công ty mình có file này có tiếng Trung, tất cả các máy công ty đều bị lỗi font file này. trong khi file khác tiếng Trung bình thường. (file trong link, mọi người xem giúp mình với) http://www.cadviet.com/upfiles/4/22583_04.dwg

Thanks All

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Xin chào, mình có cái file cad khi mở không có biểu hiện thiếu fonts như bình thường, nhấn F2 cũng không xuất hiện thiếu Font nhưng đọc tiếng Việt không được. Mình đã tìm mọi cách nhưng không biết font gì để bổ sung, mình nhấn Ctrl +1 thì thấy txt, đã bổ sung và cài thêm nhóm NGHIA SHX nhưng vẫn không đọc được. Mong các Pro giúp giùm tìm font chính xác để bổ sung.Rất cám ơn.

P/S : Mình muốn up file lên diễn đàn nhưng chưa có kinh nghiệm, sao cứ thấy " Đang upload.Xin chờ đã gần ...3h, mong anh em chỉ giáo. Thanks

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Font hệ thống của tôi có đủ .VnTimeH. Chứng minh cho điều đó là Word và Excel của tôi vẫn dùng dc 2 font đó.

Nhưng CAD 2007 lại ko dùng đc là sao vậy ad?

M.n có thể giúp tôi ko

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

http://www.cadviet.com/upfiles/7/144179_170905vgtoktv__bd_san_golf__ranh_gioi_8902ha_sau_y_kien_cac_bo.dwg

Em có file này bị lỗi font mà không có cách nào sửa được.

Kính gửi các bác xem có biết lỗi và khắc phục được không.

Em làm mọi cách tren này mà ko được, hiuhiu

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

help .mong mọi người chỉ cách sửa lại lỗi font trong bản vẽ bên dưới .mình đã tải font khá đầy đủ nhưng vãn không thể sủa lại được lỗi font .thank a lot.

ONSEN NGOAI NHA.SDNL.190827.dwg

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay