Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
840244

[Yêu cầu] Đặt chiều cao text, mtext và chỉnh Linetype scale ?

Các bài được khuyến nghị

Cám ơn sự tận tình của anh.

em đã sử dụng và thấy rất tốt, đỡ rất nhiều công sức.Tuy nhiên các đường trục trong block thi ko thay đổi, vào block edit em lai ko dùng đc lisp của anh. Không biết có cách nào khắc phục được ko anh.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

em đã sử dụng và thấy rất tốt, đỡ rất nhiều công sức.Tuy nhiên các đường trục trong block thi ko thay đổi, vào block edit em lai ko dùng đc lisp của anh. Không biết có cách nào khắc phục được ko anh.

Có. Chỉ là duyệt qua các Block thôi :) Hiện tại mình hơi bận, nên có lẽ chờ các bác khác update nhanh giúp bạn

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã làm theo anh Ketxu hướng dẫn và làm được rồi. Rất cảm ơn anh. Mong anh tiếp tục nhiệt tình giúp đỡ những anh em trong diễn đàn còn ít kinh nghiệm. Anh có sdt không? Có gì liên lạc hôm nào anh em đi uống nước.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em đã làm theo anh Ketxu hướng dẫn và làm được rồi. Rất cảm ơn anh. Mong anh tiếp tục nhiệt tình giúp đỡ những anh em trong diễn đàn còn ít kinh nghiệm. Anh có sdt không? Có gì liên lạc hôm nào anh em đi uống nước.

Vì có nhiều lần chờ nước bất thành nên cũng k mong gì ^^ Mình ở HN, bạn ở đây thì lúc nào ới mình trà đá là vui lắm r.

Pm YH bạn ạ, mình phục cả ngày ý mà ^^

@tymap : mình vừa phải xóa 1 topic bạn mở thêm để hỏi về vấn đề ở topic này. K hay chút nào bạn ạ.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Vì có nhiều lần chờ nước bất thành nên cũng k mong gì ^^ Mình ở HN, bạn ở đây thì lúc nào ới mình trà đá là vui lắm r.

@tymap : mình vừa phải xóa 1 topic bạn mở thêm để hỏi về vấn đề ở topic này. K hay chút nào bạn ạ.

@ketxu : em xin lỗi vì làm anh mất công, vì anh bảo em anh đang bận để các bạn khác update dùm nên mới mở topic hỏi nhờ giúp đỡ. Em xin rút kinh nghiệm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chờ nước bất thành ư. Làm gì có đâu mà anh. Số của em đây, nếu là anh Ketxu thật thì pm em nhé. 01664399479. Em ở gần BK

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Có bạn nào giúp mình sửa cái lisp trên cho nó tác dụng với các đối tượng nằm trong block được ko ah. Mình xin cảm ơn. :cry:

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Cám ơn anh ketxu nhiều lắm. Hôm trước vào Block edit đánh lệnh ko được, hôm nay vẫn vậy nó báo như thê này khi em điền hệ số mới vào:

He so nhan Linetype Scale <5.0>: 5

*Cancel*

Automation Error. Calling method Clear of interface IAcadSelectionSet failed

Command: *Cancel*

PS: Cái này em giống được voi đòi hai ba trưng, Nhưng các bạn nào hảo tâm thì giúp em làm cho lisp tác động vào các đối tượng trong block luôn 1 thể. Lisp trên đã giúp em chỉnh sửa bản vẽ kiến trúc tương đối nhanh. Tuy nhiên gặp các bản vẽ kiến trúc nào có nhiều block ( cao ốc có nhiều block căn hộ mẫu, block lõi thang, thang máy, vật dụng .......) thì vào từng block chỉnh hơi đuối....

Một lần nữa xin cảm ơn diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

@Anh ketxu : anh xem lại giúp em

Vào Block edit em đánh lệnh được, nhưng nó báo như thê này khi em điền hệ số mới vào:

He so nhan Linetype Scale <5.0>: 5

*Cancel*

Automation Error. Calling method Clear of interface IAcadSelectionSet failed

Command: *Cancel*

Các bạn nào hảo tâm thì giúp em làm cho lisp tác động vào các đối tượng trong block luôn 1 thể. Lisp trên đã giúp em chỉnh sửa bản vẽ kiến trúc tương đối nhanh. Tuy nhiên gặp các bản vẽ kiến trúc nào có nhiều block ( cao ốc có nhiều block căn hộ mẫu, block lõi thang, thang máy, vật dụng .......) thì vào từng block chỉnh hơi đuối....

Một lần nữa xin cảm ơn diễn đàn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tại sao bạn phải post đi post lại cái lisp mà mình viết trong chính topic này vậy ??

Bạn vui lòng xóa đi

Vấn đề của bạn lúc nào rỗi mình sẽ edit, tuy nhiên, bạn cũng phải biết là làm như thế thì có khả năng bạn không thể kiểm soát được tình hình

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo