Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
ndtnv

Xuất bảng từ Excel ra acad

Các bài được khuyến nghị

Các bạn có thể tải về từ đây

http://rs117.rapidshare.com/files/45298466...ble4AutoCAD.zip

Tôi ko có CAD nên cũng chưa dùng, nhưng xem qua thấy hay lắm

Đúng là hay thật, nhưng phải có $! Nếu không, nó sẽ in ngược chữ của record bất kỳ nào đó! Ngoài ra, khi chạy, "nó" liên tục nhắc nhở, đại ý "bạn chần chờ gì nữa mà không chịu mua"!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác
Đúng là hay thật, nhưng phải có $! Nếu không, nó sẽ in ngược chữ của record bất kỳ nào đó! Ngoài ra, khi chạy, "nó" liên tục nhắc nhở, đại ý "bạn chần chờ gì nữa mà không chịu mua"!

Gởi tặng các Bác file Excel này chỉ 89KB, PP thấy xài cũng được lắm. Cách sử dụng như sau:

1. Open file này trước: DXF-OUT (có chứa VBA) http://www.cadviet.com/upfiles/DXF_OUT.zip

2. Open file Excel muốn chuyển qua CAD

3. Highlight những gì cần chuyển qua CAD

4. Chọn Tools>.DXF-OỤT

5. Đặt tên cho file xuất ra dưới dạng. dxf > Save

6. Một bảng information xuất hiện> cứ click OK. (Phần chọn thông số cứ để sau này các Bác vọc thử rồi sẽ có đúng kết quả theo yêu cầu của bản vẽ)

7. Run AutoCAD

8. Open file . dxf vừa mới xuất từ Excel. (Nhớ chọn dạng .dxf thì mới thấy file)

9. Sử dụng các lệnh Property, Scale để chỉnh sửa màu, kích thước, kiểu Text vv...

Enjoy playing!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File có 2 sheet

Sheet layer: tạo linetype và layer cho bản vẽ acad đang active

Sheet table: xuất bảng từ Excel ra acad

Phải mở acad trước khi bấm nút xuất

Link

http://www.cadviet.com/upfiles/Excel2Acad.zip

Tôi thử xem code để góp ý nhưng bạn sử dụng pass, nếu chia sẻ thì nên để mở. Vì dùng pass cho VBA Project cũng vô nghĩa với các phần mềm bẻ khoá.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Gởi tặng các Bác file Excel này chỉ 89KB, PP thấy xài cũng được lắm. Cách sử dụng như sau:

1. Open file này trước: DXF-OUT (có chứa VBA) http://www.cadviet.com/upfiles/DXF_OUT.zip

4. Chọn Tools>.DXF-OỤT

6. Một bảng information xuất hiện> cứ click OK. (Phần chọn thông số cứ để sau này các Bác vọc thử rồi sẽ có đúng kết quả theo yêu cầu của bản vẽ)

7. Run AutoCAD

8. Open file . dxf vừa mới xuất từ Excel. (Nhớ chọn dạng .dxf thì mới thấy file)

9. Sử dụng các lệnh Property, Scale để chỉnh sửa màu, kích thước, kiểu Text vv...

Enjoy playing!

mình tải về chạy ko được!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
mình tải về chạy ko được!

Bạn có chắc là làm đúng như hướng dẫn không? Nếu chắc thì mình nghĩ là có lẽ bạn đã chọn những ô đã được merge cell. bạn thử làm những ô không merge cell xem có được không.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

4. Chọn Tools>.DXF-OỤT

7. Run AutoCAD

Enjoy playing!

khi em mở file này ra thì nó báo lỗi thế này:

http://www.cadviet.com/upfiles/PICTURE.bmp

và khi clik vào view log file thì nó hiện ra thế này, em không hiểu vì sao, em xài excel 2007, các bác xem giùm em cái :

<?xml version="1.0" encoding="UTF-8" standalone="yes" ?>

- <recoveryLog xmlns="http://schemas.openxmlformats.org/spreadsheetml/2006/main">

<logFileName>error025720_03.xml</logFileName>

<summary>Errors were detected in file 'C:\Documents and Settings\comeon811\Desktop\DXF_OUT\DXF-OUT.XLA'</summary>

- <additionalInfo>

<info>This workbook has lost its VBA project, ActiveX controls and any other programmability-related features.</info>

</additionalInfo>

</recoveryLog>

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bác nào biết xin giúp dùm:

This workbook has lost its VBA project, ActiveX controls and any other programmability-related features

Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác nào biết xin giúp dùm:

This workbook has lost its VBA project, ActiveX controls and any other programmability-related features

Thanks.

Bạn không nói là thông báo này xuất hiện ở đâu?

Dịch ra tiếng Việt thì chắc bạn biết rồi, 'Workbook này đã bị mất các chương trình (dự án) VBA, ActiveX control và các tính năng liên quan khác'.

Theo mình hiểu thì bạn đã làm một thao tác nào đó mà file excel bị mất các thành phần liên quan đến Macro đi kèm.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

1. Open file này trước: DXF-OUT (có chứa VBA)

...

Có thể bỏ qua bước này bằng cách nạp add-ins này vào excel để luôn chạy tiện ích DXF-OUT khi khởi động excel.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Các bạn có thể tải về từ đây

http://rs117.rapidshare.com/files/45298466...ble4AutoCAD.zip

Tôi ko có CAD nên cũng chưa dùng, nhưng xem qua thấy hay lắm

Bác có hướng dẫn sử dụng ko gửi cho em với. em mới học nên chưa biết mấy. cảm ơn bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

4. Chọn Tools>.DXF-OỤT

7. Run AutoCAD

Enjoy playing!

Bác có thể nói rõ bước thứ 4 cho mình được không?trong excel 2007 thì vào bước thứ 4 như thế nào?excel 2003 vào tools xong vào cái gì tiếp?Chân thành cảm ơn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Bác có thể nói rõ bước thứ 4 cho mình được không?trong excel 2007 thì vào bước thứ 4 như thế nào?excel 2003 vào tools xong vào cái gì tiếp?Chân thành cảm ơn.

1. Double click vào file DXF-OUT trước tiên.

2. Open file Excel có các data bạn muốn chuyển qua CAD

3. Highlight những data bạn cần chuyển qua CAD

4. Chọn Tools > .DXF-OỤT (trong Excell 2003, PP chưa xài 2007 nên have no idea)

5....

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
1. Double click vào file DXF-OUT trước tiên.

2. Open file Excel có các data bạn muốn chuyển qua CAD

3. Highlight những data bạn cần chuyển qua CAD

4. Chọn Tools > .DXF-OỤT (trong Excell 2003, PP chưa xài 2007 nên have no idea)

5....

mình vào tools đâu thấy mục nào là .DXF-OUT đâu?Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

4. Chọn Tools>.DXF-OỤT

7. Run AutoCAD

Enjoy playing!

sao file của bác em mở bằng 2007 cứ báo lỗi thiếu vba gì đó. bác phiphi chỉnh sửa lại được không

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
sao file của bác em mở bằng 2007 cứ báo lỗi thiếu vba gì đó. bác phiphi chỉnh sửa lại được không

File này PP xài Excel 2003. Còn Excel 2007 thì chưa xài. Bác nào biết xin giúp dùm nhé. Thanks.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File này PP xài Excel 2003. Còn Excel 2007 thì chưa xài. Bác nào biết xin giúp dùm nhé. Thanks.

File này trên Excel 2007 vẫn chạy bình thường.

Sau khi mở file này ra thì ở bước 4 thay vì chọn menu Tools>.DXF Out thì kích chọn Tab có tên Add-Ins rồi chọn .DXF Out

Các bước khác làm bình thường

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
File này trên Excel 2007 vẫn chạy bình thường.

Sau khi mở file này ra thì ở bước 4 thay vì chọn menu Tools>.DXF Out thì kích chọn Tab có tên Add-Ins rồi chọn .DXF Out

Các bước khác làm bình thường

cho em hỏi?trong excel phải dùng Font gì thì trong CAD mới hiểu được tiếng Việt!

trong EXCEL em dùng font ARIAL thì wa CAD đọc ko dc!

Giúp dùm em với!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
cho em hỏi?trong excel phải dùng Font gì thì trong CAD mới hiểu được tiếng Việt!

trong EXCEL em dùng font ARIAL thì wa CAD đọc ko dc!

Giúp dùm em với!

Chưa có điều kiện kiểm tra trên toàn bộ các phiên bản, nhưng nói chung khi convert qua lại EXCEL -> CAD -> EXCEL thì dùng bảng mã VNI hay ABC cho kết quả tốt hơn UNICODE (font ARIAL dùng bảng mã UNICODE).

Bạn tham khảo bài viết của Tue_NV :

- hiện tượng copy từ CAD sang Excell (Word) mà bị lỗi Font chữ

- chuyển Font Unicode -> sang font TCVN3(ABC) (.Vn)

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo