Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
truongtrungthanh

LỖI TRONG SETTING VRAY CẦN GIÚP ĐỠ

Các bài được khuyến nghị

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

up file max lên đi, mình sẽ chỉnh lại cả setting và vật liệu júp bạn.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

bạn quá kinh nghiệm, mình cần học hỏi rất nhiều. giờ bạn giúp cho chót. bạn có thể chú ý những điểm cần khắc phục của mình trong bản setting bị lỗi không bạn? ngoài việc đặt đèn của bạn trên trần thì có gì đáng chú ý nữa không bạn?

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn nên tập luyện với 1 khung cảnh có sẵn trong thư viện mà bạn cảm thấy thích. Cố gắng tự dựng, tự làm map, tự đặt đèn, tự setting sao cho jống với ảnh kết quả của file thư viện đó nhất. Sau khi đã ren ra ảnh cuối rồi, thì bật lại file thư viện lên so sánh xem họ làm thế nào, rồi mình lại tiếp tục chỉnh sửa để đến lúc mình đạt được kết quả như file thư viện.

Khi làm đến bước này, có thể file của bạn thời gian render sẽ rất lâu. Vì thế, bạn sẽ bước tiếp vào bước thứ 2, sâu hơn, là tìm hiểu tác dụng của các thông số setting để làm sao jảm thời gian render đến mức có thể mà vẫn cân bằng được với chất lượng ảnh ren ra.

Toàn bộ tài liệu của các bước như mình nói này đều có rất nhiều trên mạng, bạn có thể tự tìm kiếm lấy qua anh google.

Đây là cách tự học về setting, ánh sáng, vật liệu hiệu quả nhất mà mình có thể nghĩ ra.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

RẤT CÁM ƠN BẠN ĐÃ CHỈ GIÁO. THẬT SỰ MÌNH NGHĨ VRAY KHÔNG KHÓ NHƯNG HƠI PHỨC TẠP VÌ KHÔNG AI HƯỚNG DẪN ĐỊNH HƯỚNG. NÊN MỚI PHẢI BỊ NHỮNG LỖI NHƯ VẬY. DÙ SAO CŨNG RẤT CẢM ƠN BẠN ĐÃ TẬN TÌNH CHỈ BẢO. THEO MÌNH BIẾT BẠN Ở HÀ NỘI. XA QUÁ. KHÔNG TIÊN CHỨ NẾU KHÔNG PHẢI THỈNH GIÁO. CHÀO BẠN NHÉ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo