Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
Đăng nhập để thực hiện theo  
Quyen_KTx3

Các pro Nào về macbook pro giúp em với.

Các bài được khuyến nghị

Chả là em vừa đc tặng con macbook pro nhưng mà, lại k cài đc Cad và các sp của autodesk , bro nào biết chỉ dum em với. hay biết chỗ nào có thể cài đc chỉ giúp em. Em dân Xây Dựng mà máy k có cad thì chỉ có khóc. Thanks các bro nhiều.

Ai biết pm em vs : Yahoo : nguoidemsao_kc

Phone : 0987405282

1 lần nữa xin cảm ơn...

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Chả là em vừa đc tặng con macbook pro nhưng mà, lại k cài đc Cad và các sp của autodesk , bro nào biết chỉ dum em với. hay biết chỗ nào có thể cài đc chỉ giúp em. Em dân Xây Dựng mà máy k có cad thì chỉ có khóc. Thanks các bro nhiều.

Ai biết pm em vs : Yahoo : nguoidemsao_kc

Phone : 0987405282

1 lần nữa xin cảm ơn...

Máy không cài đặt được hay là bạn không cài được nhỉ? chắc là máy ko cài được ah?

Chết chà. máy ngon không dùng được hả bác! Bác đổi cho em máy em cái gì cũng có mỗi cái tem MACBOOK PRO ko có thôi!

Sau đây em xin gom góp ý kiến cho ảnh ĐẠI GIA nhà mình:

1.Chaỵ Parallel Window thi van dung duoc AutoCAD. Tuy nhien ban nen chuyen qua su dung ArchiCAD, chay truc tiep tren MAC Os. Chuc thanh cong.

2.

Bro tìm cái nè: Crossover Mac 7.02 để chạy autocad trên máy mac, máy mac phải chạy hệ điều hành mac mới tận dụng hết được cái mạnh của nó. không có lý gi? mà tại sao nhưungx người dùng đồ họa chọn mac, pro cũng thử dùng 1 số phần mềm thay thế autocad trên mac xem ... vd như :ArchiCAD

3.

Autocad không có phiên bản cho mac sử dụng mac muốn vẽ kỷ thuật dùng phần mềm khác (mình không nhớ tên phần mềm đó)còn muốn dùng autocad thì phải cài máy ảo windows không chỉ autocad mà hầu hết các phần mềm chạy trên windóws đều chạy tốt

4.

Macbook Pro là dòng mày chuyên dùng cho đồ họa nên chạy cad, max, shop, corel rất nuột nà. Autocad vẫn có thể chạy trên Mac OS nhưng phải cài thêm một soft giả lập môi trường Win (như CadParalell). Dân Mac vẫn làm vậy để xài Autocad trên Mac bạn ạ. Máy Macbook dùng chip Intel nên hoàn toàn tương thích để cài Win. Lúc đó nó như các laptop khác nhưng hơi phí vì Mac OS là hệ điều hành rất tốt và bắt mắt.

5.

Bạn có thể cài AutoCad cho Macbook bằng nhiều cách. Có thể dùng parallels desktop để tạo Windows chạy trên nền Macintoch và sau đó cài Cad trong win. Cách thứ 2 là dùng Bootcamp để cài HĐH Windows riêng biệt và cài Cad trong WIN đó Cách thứ 3 là dùng Crossover để cài AutoCad. Cách này cài được phiên bản AutoCad từ 14, 2000, 2002 được. Cao hơn thì mình chưa nghiên cứu ra. He he. Good luck

6.

Đôi vẫn đang dùng MBP và cũng có nhu cầu xài Cad và đang xài thông qua Parallel. Đối với người dùng Mac thì HĐH Mac 1 ưu việt so với HĐH win, nếu bạn muốn vừa có thể xài Cad được mà vẫn sử dụng HĐH Mac thì cài parallel 4.0 mà xài. MBP mới cũng hỗ trợ boot camp để cài HĐH win riêng biệt nhưng theo tôi thì không được tiện và nóng máy.

Hãy tìm hiểu parallel và chạy thử, rất tiện lợi trong khi có thể xài Mac được

7.

Macbook pro phải cài win thì mới chạy được Autocad, còn không thì bó tay thôi. Mình đang dùng MBP và vẫn phải cài win. Do phải dùng cad là chính nên gần như không dùng đến HDH của Mac. Mình mua máy vì máy đẹp và cấu hình phù hợp cho công việc .

8.

Mình cũng học xây dựng đây, và mình cũng đang xài Macbook. Autocad hiện nay không có cho Mac, muốn xài Autocad thì phải dùng qua Windows bạn ạ. Xài Mac tuỳ theo nhu cầu và sở thích mỗi người. Nói chung máy Mac rất mạnh về đồ hoạ, cần cho dân thiết kế đồ hoạ.

Bản thân mình xài Mac vì thấy nó dễ dùng, ổn định, không lo virut.C òn xài Autocad, 3D max mình toàn qua nhà bác Win. Thực ra trong Mac cũng có những phần mềm thay thế cho Autocad, 3D max khá hiệu quả ví dụ như Vecto Work(phần mếm số của các kiến trúc sư Nhật bản), hay Cinema 4D (tương tự 3D max).Nếu có điều kiện tham khảo bạn thử dùng chúng xem .

9.

MacBook Pro ? Bạn bỏ ra gần 2500 $ để dùng window chạy CAD có tốn quá không. Mà chạy Win thì rất hao pin của Mac (1 tiêng 30 phút là đứt) . Hãy dùng 1 nửa số tiền đó mua cho mình 1 cái iMac tận hưởng HDH MAC, 1 nửa còn lại mua 1 con laptop Dell để chạy Cad. Thân ái,

10. Bác đổi máy ấy cho em!hiho! cái này hay nhất!

Hiho! 10.5 tháng lương = Macbook của bác! huhu!

Cuộc đời bất công quá!

• Vote tăng 4

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

10. Bác đổi máy ấy cho em!hiho! cái này hay nhất!

Hiho! 10.5 tháng lương = Macbook của bác! huhu!

Cuộc đời bất công quá!

eo! hjhjhj nha bac gjau the ma bac dang lam o dau?

Bác ấy không đi làm đâu hết mà đang sống chậm lại và tận hưởng đấy !

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

các pro tư vấn cho em mua một con macbook phù hợp với dân xây dựng mình với...

em thích MAC nhưng nghe có vẻ dân xây dựng mình dùng window hơn thì phải. các bác có ai có kinh nghiệm không ạ?? giúp em với ạ

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay
Đăng nhập để thực hiện theo