Chuyển đến nội dung
Diễn đàn CADViet
lamhung2011

Giúp em vài hướng dẫn về Solidworks!

Các bài được khuyến nghị

Anh chị ơi em đang mày mò học Solid có cái khúc mắc này mong anh chị giúp em với: Em đang học theo hướng dẫn trong Tutorials

khi học đến phần xuất hình chiếu nhưng nó lại viết tiếng anh nên em không hiểu phải làm thế nào.

Đầu tiên là mở File:

Sau là cái này thì em phải làm sao để ra được 3 hình chiếu từ 1 file Solid nhỉ? Nhờ anh chị giúp em:

Em xin cảm ơn anh chị nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng
Chia sẻ trên các trang web khác

Anh chị ơi em đang mày mò học Solid có cái khúc mắc này mong anh chị giúp em với: Em đang học theo hướng dẫn trong Tutorials

khi học đến phần xuất hình chiếu nhưng nó lại viết tiếng anh nên em không hiểu phải làm thế nào.

Đầu tiên là mở File:

Sau là cái này thì em phải làm sao để ra được 3 hình chiếu từ 1 file Solid nhỉ? Nhờ anh chị giúp em:

Em xin cảm ơn anh chị nhiều!

Hề hề hề,

Bạn không hiểu là phải rồi. Hãy học kỹ tiếng Anh thì mới tham khảo được chứ.

Giữa cái bạn hỏi và cái bạn post chả ăn nhập gì với nhau cả.

Bạn cần xuất hình chiếu của mô hình trong Sw sang Cad mà lại đi tham khảo phần làm thế na2p để tạo một vật thể trong Sw từ các hình chiếu có trong CAd thì thật là ...... tài. học một biết hai vậy.

Hãy bớt đi chút tài và tìm kỹ cái phần xuất bản vẽ sang CAD để tham khảo nhé.

Hề hề hề

• Vote tăng 2

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hãy tham gia vào các bài hoc của Topic: Cùng nhau học Solid của bác SSG,và các topic liên quan bạn sẽ tìm thấy những cái hay. Dù hơi mụn nhưng có gì bạn cứ pm lại!

Chúc bạn may mắn!

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Chả là em túng quá nên quên,các anh bỏ qua cho em! hiho! Giờ em muốn xuất hình chiếu từ mô hình Solid sang Cad thì làm sao hả các anh?

Chả là em túng quá nên quên,các anh bỏ qua cho em! hiho! Giờ em muốn xuất hình chiếu từ mô hình Solid sang Cad thì làm sao hả các anh?

Hề hề hề,

Muốn xuất sang chả có khó chi cả,

Trước hết bạn phải biết cách tạo bản vẽ drawing từ bản vẽ part đã.

Sau khi dã có bản vẽ *.slddrw bạn chỉ cần save as và chọn filr type là dwg là nó sẽ chuyển thành file CAd cho bạn thôi.

Chúc bạn thành công.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Không ý em bảo là không chuyển nó sang autocad mà từ 1 vật thể được vẽ ở Solid em muốn xuất hình vật thể đó thành 3 hình chiếu 2d cơ!hihi!

Không ý em bảo là không chuyển nó sang autocad mà từ 1 vật thể được vẽ ở Solid em muốn xuất hình vật thể đó thành 3 hình chiếu 2d cơ!hihi!

Hề hề hề,

Bạn hãy đọc hướng dẫn về cách tạo bản vẽ *.slddrw trong Help sẽ rõ. (nó ở bài hướng dẫn số 3 lesson 3 bạn ạ.)

Nó gồm nhiều bước, bạn hãy lần lượt là theo các bước đó là Ok. Không cần quá giỏi tiếng Anh mà chỉ cần vừa đủ để hiểu những câu đơn giản mà thôi. Hãy thử xem và nếu chỗ nào đọc không hiểu thì post lên mình sẽ hướng dẫn chứ còn mình không đủ khả năng để viết bài tutorial trên diễn đàn này được. mà nếu có viết chắc gì đã hay và đúng ho7ng của chính nó dạy hử bạn...

Hề hề hề, hãy chịu khó chứ đừng có nản là Ok.

Chúc bạn thành công.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Bạn hãy sử dụng

Bạn xem thử xem có làm được ko:

http://www.cadviet.com/upfiles/3/104426_output_3d_to_2d_in_solidwork.rar

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Luôn tiện đây các anh cho em hỏi tý được không nhỉ?

Em có 1 file solid trong đó em muốn cộng hai đối tượng lại với nhau như file sau đây:

Tại sao em dùng lệnh composit curve lại không được nhỉ?

Mong các anh chị giúp!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Luôn tiện đây các anh cho em hỏi tý được không nhỉ?

Em có 1 file solid trong đó em muốn cộng hai đối tượng lại với nhau như file sau đây:

Mong các anh chị giúp!

Hề hề hề,

Lệnh composit curve là lệnh chi nhỉ??? Mình chưa rõ về lệnh này, Rất mong bạn trình bày rõ hơn về ca1oi lệnh này bạn nhé.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Mong các anh chị giúp!

Hoặc bạn xem đây : http://www.cadviet.c...6_composite.rar

@ Bác Phamthanhbinh: Bác sử dụng SW đời cũ nên không có lệnh trên.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Em cảm ơn anh Hai_Yl, vấn đề này em làm được rồi . thank anh nhiều. anh có tài liệu nào khác có phương pháp dạy học như cái anh gửi cho em xin được không? Em cảm ơn anh nhiều!

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Hoặc bạn xem đây : http://www.cadviet.c...6_composite.rar

@ Bác Phamthanhbinh: Bác sử dụng SW đời cũ nên không có lệnh trên.

Hề hề hề,

Không phải nó không có mà là do mình học chửa tới nơi thôi. Còn đang bập bõm với mấy cái dựng hình mà. Tuy vậy nhưng mình cũng đã ứng dụng được nó kha khá vào công việc của mình rùi.

Rất cám ơn sự hướng dẫn của bạn. mình sẽ tìm hiểu thêm về lệnh này để có thể sử dụng tốt hơn cái thằng Solidwork này.

Hề hề hề,

Chúc bạn luôn vui vẻ trong cuộc sống cũng như trong công việc.

• Vote tăng 1

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Các bác cho em hỏi về cách khắc phục lỗi khi sử dụng lệnh "plane" như hình dưới với. Em cũng đang tập tành học solid mong các bác giúp đỡ, em đang không biết phải làm như thế nào để khắc phục nó nữa. Bản em đang dùng và bị lỗi này là solidworks 2012. Thank các bác nhiều.

Chia sẻ bài đăng này

Liên kết tới bài đăng

Tạo một tài khoản hoặc đăng nhập để nhận xét

Bạn cần phải là một thành viên để lại một bình luận

Tạo tài khoản

Đăng ký một tài khoản mới trong cộng đồng của chúng tôi. Điều đó dễ mà.

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Bạn có sẵn sàng để tạo một tài khoản ? Đăng nhập tại đây.

Đăng nhập ngay